ผู้เขียน หัวข้อ: Tchernov  (อ่าน 35010 ครั้ง)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
Re: Tchernov
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 06/25/10 21:58:58 »
มีสายสัญญาณยาว 1.5 บ้างหรือเปล่าครับ  :D

ราคาเท่าไหร่ครับขนาดความยาว 1.5 เมตรครับ  :-\

ไม่รู้ว่ามันจะเข้ากับระบบผมหรือเปล่า อยากได้เนื้อเพิ่มอีกหน่อย

แหลมเนียนๆ อีกนิดครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ  :-X

สายสัญญาณ Tchernov เส้นสีฟ้า มีขนาด 1.65 เมตรครับ ให้บุคลิคตามที่ต้องการเลยครับ จะได้กลางที่เนียนติดเนื้อขึ้นมาอีกนิดหน่อย เบสที่โฟกัส มีความนุ่มนวล ช่องไฟดีขึ้น และได้แหลมที่เนียน โดยรวมแล้วได้ความนวลเนียน แต่ยังคงไว้ซึ่งรายละเอียดที่ดีมากครับ
ขอบคุณมากครับ แล้วถ้าเทียบกับของ PSI ละครับ  :-\

เฮียนพครับขอราคาหน่อยสิครับ สาวน้อยตัวเนี่ย  :)

สาย PSI จะเน้นความจะแจ้ง ฟังดูแล้วเสียงจะจริงจังมากกว่า Tchernov เหมาะกับคอ audiophile เด่นเรื่องการแยกแยะตำแหน่งชิ้นดนตรี และให้มิติเวทีเสียงที่กว้างและลึกครับ
รถผม เพราะแล้ว

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 06/25/10 22:27:05 »
มาต่อดีกว่าเด๋วโดน........

จริงๆแล้วก่อนหน้านี้ระบบผมก็ค่อนข้างลงตัวครับแต่ด้วยความซน(ความซนอีกแล้ว) อยากลอง ฟิวส์ EFX สีทองสุดสวยที่พึ่งได้มา เลยจัดการเปลี่ยนแทนฟิวส์ Buzz เสียงที่ได้ค่อนข้างพอใจครับคือ ความไหลลืนของเสียงดีขึ้น โฟกัสดีขึ้น เสียงสว่างมากขึ้น แต่ปลายเสียงสั้นลงและที่ติดใจมากๆจนเกือบถอดออกคือ สปีดดนตรีเร็วขึ้น แต่มินนี่บอกเด๋วมันจะค่อยๆช้าลงครับน้าตง

พอดีเมื่อวานเข้าร้านเห็นสายไฟ tchernov เบอร์ 4 วางอยู่เลยเอาซะหน่อย ผลที่ได้ถูกใจใช่เลยครับ สปีดดนตรีกลับมาอยู่ที่เดิม ปลายเสียงแหลมทอดตัวยาวขึ้น โน้ตโดยรวมชัดขึ้นแต่นุ่มนวล โฟกัสของเบสดีขึ้นและลึกขึ้น แต่อาจจะไม่ส่งผลมากเท่าการเปลี่ยนสายไฟเข้า front โดยตรง เหมือนกับที่ มินนี่ หมอtat และน้ากมลเปลี่ยน เพราะผมเปลี่ยนแค่ช่วงสั้นๆและยังมีสายไฟ monster อยู่ในระบบด้วย

หลังจากเปลี่ยนเสร็จก็ชวนน้ากมลกับมินนี่ ขึ้นรถลองฟังทันที น้ากมลกับมินนี่บอกรอบนี้ดีที่สุด  :D แต่ถ้าเปลี่ยน front มันจะดีกว่านี้  :'(

คู่แข่งสองทางคนสำคัญ
ขยับหนีไปอีกก้าวแล้ว.

เมื่อวานเจอตู้ซับพี่ต๋องเข้าไปหนาวเลย ยิ่งได้ฟังเสียงแล้วน่ากลัวสุดๆ รถคันนี้

จูนตู้ซับหน้าเสร็จบอกด้วยนะครับจะรีบไปฟังเลย

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 06/25/10 23:24:41 »
ผมว่า ทั้ง Tchernov และ PSI เหมาะกับคอ Audiophile ทั้งคู่ครับ ราคาก็ไกล้เคียงกัน   Tchernov เหมือน Mercedez Benz ส่วน PSI เหมือน BMW  ก็ดีทั้งคู่อ่ะ ชอบแบบไหน ต้องลองมาฟังเทียบดูตรับ

ทั้งคู่เลย แต่ไปคนละแบบ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 06/26/10 00:39:27 »
QC ครับ สายไฟTNov นี่มา front เท่าไหรโดยประมาณราคาครับ
QC Society MicroPrecision S7

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 06/26/10 09:11:58 »
ราคาอยู่ที่ 1,250  บาทครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

• ซี5
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 06/26/10 09:42:18 »
สนใจเลยเด๋วกลับจากสมนาก่อนทำอย่างอ่ืนด้วย

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 06/26/10 09:58:51 »
สนใจเลยเด๋วกลับจากสมนาก่อนทำอย่างอ่ืนด้วย

เสร็จไปอีกราย ;D
รถผม เพราะแล้ว

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 06/26/10 10:14:06 »

ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าเลยครับ :-\

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 06/26/10 10:46:21 »

ผมลองเอามาใช้กับเครื่องบ้าน ราคานี้สุดคุ้มครับน้า  แต่ถ้าน้าอยากได้แจ่มกว่านั้น ผมแนะนำ Tchernov ครับ คอ Audiophile ชอบแน่ๆครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 06/26/10 10:52:17 »

ผมลองเอามาใช้กับเครื่องบ้าน ราคานี้สุดคุ้มครับน้า  แต่ถ้าน้าอยากได้แจ่มกว่านั้น ผมแนะนำ Tchernov ครับ คอ Audiophile ชอบแน่ๆครับ
หมายถึงสายสัญญาณใช่ปล่าวครับ งงงงง ???
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

• ซี5
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 06/26/10 11:14:35 »
สายไฟครับ สายสัญญาณก็ยังดูอยู่ไม่อยากเกิน 3-4 พันสำหรับสายสัญญาณ ประมาณ 20% ราคา front end

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 06/26/10 14:30:20 »
สายไฟมันเอามาใช้กับเครื่องบ้านได้ด้วยเหรอน้ากลม งงงงงงงงง หนักกว่าเดิม :o
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 06/27/10 07:36:33 »
วันนี้จะเอาสายลำโพง Tchernov เส้นใหญ่สีขาวที่เบิร์นแล้วไปให้คุณกมลลองครับ ใครอยากฟังมาลองฟังที่ห้องฟังก่อนได้เลยครับ เผื่อคันอยากจะเอาไปลงรถ (ผมอยากใจจะขาด... แต่ยังไม่อยากรื้อรถ) เสร็จจากสัมมนาเข้าร้านประมาณ 6 โมงเย็นครับ  :D

คุณกลม รบกวนเอาสายลำโพง PSI มาแลกฟังด้วยนะครับ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 06/27/10 09:49:04 »
วันนี้จะเอาสายลำโพง Tchernov เส้นใหญ่สีขาวที่เบิร์นแล้วไปให้คุณกมลลองครับ ใครอยากฟังมาลองฟังที่ห้องฟังก่อนได้เลยครับ เผื่อคันอยากจะเอาไปลงรถ (ผมอยากใจจะขาด... แต่ยังไม่อยากรื้อรถ) เสร็จจากสัมมนาเข้าร้านประมาณ 6 โมงเย็นครับ  :D

คุณกลม รบกวนเอาสายลำโพง PSI มาแลกฟังด้วยนะครับ

ไม่ลองดีกว่า  เด๋วเดินงงๆออกจากห้องลอง เฮียครับ "เอาสายลำโพง tchernov เส้นใหญ่สีขาว ลงรถครับ"

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 06/27/10 10:03:28 »

ไม่ลองดีกว่า  เด๋วเดินงงๆออกจากห้องลอง เฮียครับ "เอาสายลำโพง tchernov เส้นใหญ่สีขาว ลงรถครับ"

5555 กลัวใจตัวเองเหรอครับน้าตง  ;D ;D
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)