ผู้เขียน หัวข้อ: จัดชุด FOCAL 165 A1  (อ่าน 13592 ครั้ง)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
Re: จัดชุด FOCAL 165 A1
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07/18/10 23:43:51 »
ผมอยากให้มาทำที่นี่ เพราะเฮียนพ จูนรถเองทุกคัน  ซื้อแต่ของ เจอร้านติดตั้งไม่ดี ได้คนจูนไม่ดี รถไม่มีวันออกมาเสียงดี  ติดเป็นแสนๆ หาคนจูนไม่เจอ รถฟังไม่ได้เลยก็มีเยอะ สมาชิกเราเคยโดนกันมาหลายคันแล้วครับ

ลองเข้ามาฟังรถพวกเรา (ฝีมือจูนของเฮียนพก่อน ) แล้วค่อยตัดสินใจก็ได้ครับ 

หลายๆคนผมเห็นเน้นแต่ซื้อของ เน้นราคาของถูกที่สุด จ่ายไปหลายหมื่น แต่ไม่ค่อยให้ความสำคัญกับการจ่ายเงิน ให้ร้านที่ฝีมือติดตั้ง ปรับจูนดีๆ

ทำแบบนั้นรถไม่มีวันเสียงดีครับ

ตรงนี้ผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง เป็นเหตุผลธรรมดา เพียงแต่คนส่วนใหญ่
มันมองไม่เห็นตรงที่คำว่า  ฝีมือ เทียบกับพวกตัว สินค้า ที่มันจับต้องได้
มีรูปธรรม ต้นทุน ชัดเจน  ทำให้คนส่วนใหญ่ให้ความสำคัญน้อยกว่า ตัวอุปกรณ์
โดยลืมคำนึงถึงตรงนี้ไป เคยเห็นมีคนเขียนไว้ ประมาณว่า
เครื่องสองหมื่น จูนเป็น ได้คุณภาพสองหมื่น จูนไม่เป็น เหลืิอห้าพัน
อะไรประมาณนี้นะครับ

ผมเองก็หาข้อมูลมาตั้งเยอะ ดูคำตอบคำถามสมาชิกบอร์ดนี้ ก็คิดว่า
น่าจะไม่ผิดหวัง นัดเสาร์ที่จะถึงนี้แล้วครับ ตกลงเป็น set c แล้วต้อง
ใช้เวลาตั้งสองวัน ร้านบอกว่าจะได้ชัวร์ ๆ
(ผมไม่มีปัญหาแต่กลัวที่บ้านถามนะสิครับจะตอบอย่างไรดี) 
ไว้วันเสาร์ คงจะได้มีโอกาสฟังรถท่านสมาชิกอื่น ๆ บ้างนะครับ :-[

หมายเหตุ ยังไม่ได้ฟังอะไรเลย ไว้วันเสาร์ค่อยลองฟังแล้วอาจ
ปรับเปลี่ยนก็ได้ ใครมีอะไรแนะนำบ้างครับ

มาที่นี่รับรองไม่ผิดหวังครับ ได้เฮียนพจูนด้วยรับรองว่าแจ่มสุดๆ แล้วเจอกันวันเสาร์ครับ :D
รถผม เพราะแล้ว