ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำชุดประหยัดให้หน่อยครับ  (อ่าน 8427 ครั้ง)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
เพื่อนผมอยากติดเครื่องเสียง ชุดประหยัดครับ งบอยู่ที่ 15000 ครับ มีของตามนี้ครับ
1. front ALPINE CDE-100EUB หรือ ALPINE CDE-102E สองอันนี้ เอาอันไหนดีครับ ช่วยแนะนำที เน้นเล่นจาก ipod
2. ลำโพงคู่หน้าแยกชิ้นซักคู่ ฟังเพลงแนว easy listening ครับ
3. ซับอีกซักตัว

ไม่รู้งบน้อยไปรึเปล่านะ ยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
รถผม เพราะแล้ว

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
Re: ช่วยแนะนำชุดประหยัดให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08/30/09 00:21:58 »
ลองดูในหน้าโปรโมชั่นดูซิครับ  ถ้าอยากได้อะไรเพิ่มเติมสอบถามได้นะครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

โจโจ้

• ซี5
Re: ช่วยแนะนำชุดประหยัดให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08/30/09 06:39:09 »
เพื่อนผมอยากติดเครื่องเสียง ชุดประหยัดครับ งบอยู่ที่ 15000 ครับ มีของตามนี้ครับ
1. front ALPINE CDE-100EUB หรือ ALPINE CDE-102E สองอันนี้ เอาอันไหนดีครับ ช่วยแนะนำที เน้นเล่นจาก ipod
2. ลำโพงคู่หน้าแยกชิ้นซักคู่ ฟังเพลงแนว easy listening ครับ
3. ซับอีกซักตัว

ไม่รู้งบน้อยไปรึเปล่านะ ยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

เรียน คุณ minicole828 :) ;) :D ;D

เงินเท่าไหร่ไม่เกี่ยวหรอกครับ ถ้าใจรัก อนาคตผมว่าเดี๋ยวก็มาเพิ่มเติมได้ อิอิ
เพื่อนสมาชิก อยาก แนะนำเพื่อน สมาชิก ดังนี้ครับ

SET 2
HEAD UNIT - ALPINE CDE-100EUB
SPEAKER - REVAK SK 2165 (ลำโพง 2 ทาง แยกชิ้น)

สามารถศึกษาข้อมูลโปรโมชั่น ได้ตามนี้ครับ
http://www.qccaraudio.com/promotion.htm

สำหรับ HEAD UNIT ที่ คุณ minicole828 เลือกนั้น
ทั้ง CDE-100EUB และ CDE-102EUB บุคลิกจะประมาณนี้ คือ
จะให้ความสด โปร่ง และเนื้อเสียงร้องที่มีน้ำเสียงฟังสบาย ขับๆ ไป เคลิ้มหลับไปเลย (ล้อเล่นครับ  :P)
ให้รายละเอียดเสียงแหลมที่สดใส เหมาะกับแนว Jazz Pop และเพลงทั่วๆไปครับ

รายละเอียด ALPINE CDE-100EUB ตามรูปเลยครับ  :o

ด้านหน้า ขณะเสียบ USB FLASHDRIVE
เจ้า CDE-100EUB นี้มีช่อง USB ซึ่งเสียบได้เฉพาะ Flashdrive
ไม่สามารถใช้ช่อง USB เสียบ IPOD เพื่อประมวลผล ได้

ต้องเสียบ IPOD ผ่านช่อง minijack 3.5 mm (ช่องเสียบหูฟัง)
ผ่านเข้า AUX IN เพื่อให้สามารถเล่น IPOD เท่านั้นครับ

แต่หากเป็น CDE-102EUB สามารถเชื่อมต่อ IPOD ผ่านทาง
สาย full speed ได้ทางด้านหลังของตัวเครื่อง
แต่ราคาจะขึ้นไปอีกเกือบ 50% ของตัวนี้
เนื่องจาก ราคาค่าตัว CDE-102EUB ที่สูงกว่า CDE-100EUB นิดนึง
บวกกับต้องซื้อสาย KCE-433iV เพื่อเชื่อมต่อ IPOD เพิ่มอีก

สาย KCE-433iV ที่ต้องซื้อเพิ่ม เพื่อเชื่อมต่อ IPOD กับ CDE-102EUB

ถ้าถามผม ผมเชียร์ CDE-100EUB ครับ เนื่องด้วยงบประมาณที่จำกัด
เอางบที่เหลือไปถมอย่างอื่น ดีกว่า

หน้ากากด้านหน้าถอดได้

แถมกล่องใส่ ป้องกันการโจรกรรม

บั้นท้ายครับ 1 preout

ช่องเสียบ USB Flashdrive กับช่อง AUX IN แบบชัดๆ

กรณีที่อยากได้ซับด้วย
ซับ passive งบคงยังไม่พอ จะเก็บเงินรออีกหน่อยก็ได้ อิอิ  ;)
หรือหากอยากติดเลย แนะนำให้พิจารณาเพิ่ม แนะนำเป็น ฺBASSBOX (Active Subwoofer)
อยากแนะนำให้ลุย Prism รุ่น PSW-10R ไปเลย ดอก 10"
เพราะรุ่นที่ต่ำกว่าลงมา คือ รุ่น PSW-8 ขนาดดอก แค่ 8"

ฟังเอาสนุกได้เลย

สามารถศึกษาได้ตามนี้ครับ
http://www.qccaraudio.com/productprism5.htm
หรือ
http://www.qccaraudio.com/productprism5-2.htm

อาจเกินงบไปนิดหน่อย แต่หากได้ลองฟังดูแล้ว
ตูมตามได้คุ้มค่าเงินพอสมควรเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/31/09 18:32:25 โดย โจโจ้ »

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08/30/09 09:46:23 »
โอ้โห ละเอียดดีมากเลย ขอบคุณ เฮียนพ และคุณโจโจ้มากเลยนะครับ ข้อมูลตรงนี้ผมว่าดีมาก และน่าจะมีประโยชน์กับเพื่อนๆ พี่ๆ ที่ยังลังเลระหว่าง 2 รุ่นนี้อยู่ด้วยครับ
เดี๋ยวจะไปเล่าให้เจ้าของโปเจคฟังดูครับ
รถผม เพราะแล้ว