ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง Processor Alpine PXA-H701 กับ Front Alpine 9861E ครับ  (อ่าน 10370 ครั้ง)

kamol

• ซี5
รบกวนปรึกษาทางร้านเรื่องการ เพิ่มเติมระบบครับ

ผมปรึกษาเีฮียนพ เรื่องระบบเมื่อวันเสาร์ เฮียแนะนำ ให้ผมเพิ่ม Sub 10 นิ้ว Image Dynamic ID 1 ดอก กับ Amp Arc XXD 1500 (Class D)

ผมขอสอบถามเพิ่มเติมครับ ว่าถ้าจะติด processor H 701 เพิ่มเข้าไปกับ ชุดนี้จะเหมาะสมไหมครับ
ยังพอมีของไหมครับได้ยินมาว่าของเริ่มหายาก และราคาเท่าไหร่ครับ  ส่ง แจ้งทางข้อความส่วนตัว หรือ email มาก็ได้ครับ kamol แอ๊ด dynamic ดอท co ดอท th

ช่วงนี้ซื้อของเล่นเยอะ  เลยต้องวางแผนเรื่องงบประมาณหน่อยครับว่าจะทำอะไรก่อน หรืออะไรหลังดี ช่วยแนะนำด้วยครับ

ผมฟังทั้ง audio cd แนวเน้นเสียงร้อง, country สบายๆ, pop, easy listening จะมี Rock และ Heavy มันๆอยู่บ้างนานๆทีแต่ไม่ค่อยเน้นแล้วครับ พ้นวัยรุ่นมาแล้ว ^_^
ผมชอบดู DVD concert ในรถครับ   

ชุดเครื่องเสียงในรถ (pajero sport) ตอนนี้มีดังนี้ครับ

Front : Alpine 9861
Amp: Arc XXK 4050 V.2
ลำโพงคุ่หน้า : DLS R6A
ลำโพงคู่หลัง : DLS R6A

ถามเผื่อเพิ่มเติมไปด้วย ในกรณีที่ processor ตัวนี้ไม่มีขายแล้ว  ผมควรจะไปเล่นตัวไหนครับ

ขอบคุณครับ

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

โจโจ้

• ซี5

เฮียแนะนำ ให้ผมเพิ่ม Sub 10 นิ้ว Image Dynamic ID 1 ดอก กับ Amp Arc XXD 1500 (Class D)

เรียน คุณ kamol

ความคิดเห็นของผมเองนะครับ
คิดว่าน่าลุยตามที่เฮียนพว่ามานั่นแหละครับ
เพราะ ติดซับก่อน เพื่อพร้อมรบ แล้วเสริม เซ็นเตอร์ให้ครบเต็มระบบ 5.1
แล้วติด 701 จูนทีเดียวไปเลย

แต่ว่า เรื่องที่ว่า จะยังมีขายหรือเปล่า ไม่มั่นใจครับ
 :D

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
อย่างแรกที่ต้องคำนึงถึงก็คือ ต้องการทำระบบ5.1 หรือไม่    ต้องการปรับระบบเป็น Tri-amp หรือ Quadamp หรือไม่
ถ้าคำตอบคือไม่ระบบที่แนะนำก็น่าจะเพียงพอแล้วครับ   แต่ถ้าอยากทำเป็น  5.1 ก็คงต้องใช้  PXA-H701  แต่คงหาของลำบากครับ
แต่ถ้าเผื่อขยับระบบเป็น Tri-amp หรือ Quadamp ก็แนะนำ Audison bit one ครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม