ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง งบประมาณของชุดแบตเตอรี่  (อ่าน 5004 ครั้ง)

โจโจ้

• ซี5
เรียนถามเฮียนพครับ

ชุดแบตเตอรี่ ในระบบควรติดตั้งอะไรเข้าไป
เพิ่มเติมจากแบตเดิมๆ ที่ติดรถมา บ้างครับ

แนะนำเปลี่ยนแบตฯ เป็นยี่ห้ออะไร และ อื่นๆ ฯลฯ

โดยเน้นไปทางปรับปรุงคุณภาพเสียง แต่ไม่ถึงกับแข่งขันนะครับ
งบประมาณ ให้อยู่ภายใน 6,000 - 7,000 จะไปไหวไหม
ควรทำอะไรก่อน หากงบไม่ถึง อนาคตควรเพิ่มเติมอะไร

หากแนะนำเป็นรายการ และรุ่นมาเลย ก็จะขอบคุณมากๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/01/09 16:39:32 โดย โจโจ้ »

silver fox

• ซี1
  • *
น่าสนใจ

silver fox

• ซี1
  • *
ของที่คนอื่นเค้าไม่ใช้น่ะคับ อิอิ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
แบตเตอรี่ที่น่าสนใจตอนนี้ก็เห็นมี Boliden   Puma  และก็ทำระบบสายไฟและสายกราวด์เพิ่มครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
รบกวนถาม ต่อเลยนะครับ ที่ร้านรับลงสายกราวต์ แบบเป็นชุดไหมครับ คือแบบที่ผมเห็นเขามาเป็นเซตแบบ 5 จุด หรือ 7 จุดประมานนี้ครับถ้ารับลง ขอราคาค่าของ+ค่าติดตั้งด้วยเลยนะครับ ตอนนี้กำลังสนจัยอยากหาใส่สักชุด ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/02/09 09:12:47 โดย qualityteam »