ผู้เขียน หัวข้อ: ซับ image กับ hertz แนวเสียงเป็นอย่างไรครับ  (อ่าน 14848 ครั้ง)

panas

• ซี1
  • *
สมัครสมาชิกใหม่ครับ  ผมเล่น spl อยู่ก่อน แต่ตอนนี้เปลี่ยนรถไหม่เป็น 4 ประตู(รู้ตัวว่าเริ่มแก่) จึงอยากเปลี่ยนสไตการฟังเป็นแบบ SQ
เน้นรายระเอียดไม่ดังมาก อยากถามว่า ซับ IMAGE DYNAMIC ID10 วอยค์คู่ 4+4 โอม กับ HERTZ 250D วอยค์คู่ 4+4 แนวเสียงเป็นอย่างไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/24/09 11:11:43 โดย qualityteam »

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ก่อนอื่นต้องขอยินดีต้อนรับครับ   :D ถ้าเน้นรายละเอียดโดยเฉพาะมีพื้นที่จำกัดในรถ4ประตู  Image Dynamic จะได้เปรียบค่อนข้างเยอะทั้งในเรื่องคุณภาพเสียงและความดัง
Image จะโดดเด่นในเรื่องที่ให้รายละเอียดในย่านความถี่ต่ำที่สมจริงแต่คงไว้ซึ่งน้ำหนัก เพราะฉนั้นถ้าอยากได้ดังและดีก็ตัวนี้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/24/09 11:20:03 โดย qualityteam »
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

panas

• ซี1
  • *
ผมขอราคา image หน่อยครับสนใจมาก

qualityteam

• ซี5
อยากได้รุ่นไหนครับ ID หรือ IDQ แล้วราคาที่อยากได้รวมติดตั้งและตู้ด้วยหรือเปล่าครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

panas

• ซี1
  • *
เอา id10 วอยคู่ 4+4 เฉพาะตัวดอกลำโพงข้างเดียว อยู่ต่างจังหวัดครับ

qualityteam

• ซี5
ตอบทาง PM ให้แล้วนะครับ :D

panas

• ซี1
  • *
ราคาคุ่มค่าครับ สั่งซื้อ และจัดส่งยังไงครับ สอยแน่ๆ จว.แพร่

qualityteam

• ซี5
โอนเงินพร้อมแจ้งที่อยู่ ถ้าเป็นภาคเหนือส่วนมากเราจะส่งทาง นิ่มซีเส็ง น่ะครับ ตอนนี้สมาชิกภาคเหนือเรามีเยอะพอสมควรนะครับ

panas

• ซี1
  • *
ขอแอมป์2แชนแนวขับแบบแมทกันครับ

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
ARC  น่าจะเข้ากันได้ดีนะครับพี่ เพราะผมก้อใช้ IDQ 12 กับ FD600 ครับ :D

qualityteam

• ซี5
ถ้าราคาไม่แรงก็ Performance colourfull200 แต่ถ้าเอาดีเลยก็ Arc CXL 2100 ครับราคาเดี๋ยวแจ้งทาง PM ไปนะครับ

panas

• ซี1
  • *
ถ้าเลือกPerformance colourfull200  ขับ ID10 ดอกเดียวการต่อ ต่อแชนแนวละวอยค์  หรือว่าบริดโมโนแล้วขนานลำโพงเหลือ 2 โอม  ดูสเป็กแอมป์ตัวนี้บริดได้ถึง 2 โอมครับ

qualityteam

• ซี5
ถ้าต้องการกำลังเลือกบริดโมโน  แต่ถ้าเน้นรายละเอียดต่อแบบเสตอริโอ

lekjang2513

• ซี2
  • **
เอียนพครับ..ขอราคา ID10  ทาง PM  ด้วยนะครับ...และขอราคาตีตู้ใน Vigo  แคปด้วยนะครับ..พร้อมแผ่นแดมป์หลังแคปด้วย

lekjang2513

• ซี2
  • **
ได้รับ PM  แล้วครับ..ขอเพิ่มนิดนึงว่า...Amp alphasonik Pmz12005  แชแนล 5  200 rms  (จากร้านเฮียแหละครับ) ควรใช้แบบ d2 หรือ d4  ดีครับ....ขอบคุณครับ...