ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำ BITONE ครับ  (อ่าน 5596 ครั้ง)

porch

• ซี1
  • *
สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ คือตอนนี้เพิ่งลงเครื่องเสียงมาครับ (มือใหม่ครับ) :(
ระบบมี -alpine 502e

-focal krx2 หน้า+หลัง

-bitone + (ตัว SAMPLING หรืออะไรผมก็จำไม่ได้ครับของ AUDISON เพราะถ้าไม่ไส่จะมีเสียงกวนตลอดครับ)

-แอมป์หลอด 4 ch 2ตัว

-sub JL 10w3v3 1ดอก

ปัญหาของผมคือตอนนี้ เสียงยังไม่ถูกใจครับ แต่ไม่รู้จะหาใครจูนเสียงให้ดี เพิ่งมาเจอเวปนี้ครับ

เลยลองอ่านหาความรู้ดูได้สักพัก ใจตอนนี้เลยอยากได้ 3 ทางครับ(หาเรื่องเสียตังซะงั้น) ;D ด้านหลังไม่ต้องไช้ (อยากโปรกะเขาบ้าง) :-\ แต่ใจจริงก็ชอบน้ำเสียงของ

focal krx2 มากครับไม่รู้จะเอาไงดี เพราะยังเบิร์นไม่ครบเลย หรือว่าจะลองจูนเสียงดูก่อน แต่ถ้าผมจะรบกวนทางเฮียนพช่วยจูนให้ไม่ทราบว่า

จะเป็นไปได้ไหมครับ เพราะชุดนี้ผมไม่ได้ติดที่ QC ครับเลยเกรงใจทางเฮียนพครับ แต่ถ้าได้รบกวนช่วย PM ค่าใช้จ่ายในการจูนให้ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

kamol

• ซี5
Re: สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำ BITONE ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09/14/10 17:18:52 »
เรื่องค่าใช้จ่ายในการปรับจูนนี่ คุยกับเฮียโดยตรงดีกว่าครับ  บางทีมันมากกว่าแค่ปรับจูน เพราะเห็นว่าตัว audison มีเสียงกวนด้วยใช่ไหมครับ

ชอบ Focal ก็ใช้ Focal ครับ  รุ่น KRX สามทาง ที่ร้านมีลูกค้าพึ่งติดไปครับ อย่างแจ่ม
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

tong

• ซี5
Re: สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำ BITONE ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09/15/10 12:09:10 »
ลำโพง focal krx เสียงดีเลยนะครับ ให้เวลากับลำโพงหน่อยครับ แล้วลองจูนเก็บอีกที

เพราะจูนเสียงตอนที่ติดใหม่ๆ กับตอนนี้ตัวแปรมันเปลี่ยน เสียงรวมถึงเวที ก็เปลี่ยนตามครับ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09/15/10 12:48:11 »
แนะนำให้นำรถเข้ามาช่วยกันฟังที่ร้านก่อนดีกว่าและ  เพาเวอร์แอมป์เป็นของอะไรครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

B11

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09/15/10 13:41:24 »
เบิร์น ให้นิ่งก่อนครับเเล้วลองมาที่ร้าน เพื่อนๆสมาชิกอยู่กันหลายคน
อบอุ่นครับจะได้ดูเเนวทางกันต่อไป
THE HUNG

porch

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09/15/10 14:48:39 »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ เวปนี้ดูอบอุ่นและเป็นกันเองมากครับ :( ไว้อีกวันสองวันนี้ถ้าว่างจะรีบเข้าไปที่ร้านเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ :-[

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09/15/10 15:20:58 »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ เวปนี้ดูอบอุ่นและเป็นกันเองมากครับ :( ไว้อีกวันสองวันนี้ถ้าว่างจะรีบเข้าไปที่ร้านเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ :-[

สุดสัปดาห์นี้สมาชิกคงเข้าร้านกันน้อยครับ  เพราะเฮียกับซ้อขึ้นเหนือไปตัดสินงานแข่งครับ

ถ้าเป็นสัปดาห์หน้าอะน่าจะเข้ากันเยอะ

porch

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09/15/10 16:03:16 »

สุดสัปดาห์นี้สมาชิกคงเข้าร้านกันน้อยครับ  เพราะเฮียกับซ้อขึ้นเหนือไปตัดสินงานแข่งครับ

ถ้าเป็นสัปดาห์หน้าอะน่าจะเข้ากันเยอะ

ขอบคุณมากครับพี่ tong ที่ช่วยแจ้งให้ทราบ งั้นเป็นวันอังคารหน้าเดี๋ยวผมค่อยเข้าไปแล้วกันครับ

patigorn

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09/16/10 07:14:33 »
ตัวนี้แน่ๆ อิอิอิ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09/16/10 07:36:27 »
Morel Elate เสียงดีครับ แต่ แอมป์ purist ผมไม่เคยฟังครับ เคยฟังแต่ยี่ห้อ Performance หน้าตาเหมือนกับฝาแฝด แถมมีหลอด 4 หลอด ราคาต่ำกว่า purist มากมาย เสียงดีครับ แต่จะบอกว่าเป็นแอมป์เทพ คงไม่ใช่
Elate ต้องการแอมป์กำลังขับดีๆ และคุณภาพดีๆ  ลอง Arc Signature หรือ Mosconi ดูครับ  น้าตง น้าเคี้ยง ใช้ Arc SE4100 ขับ Morel Supremo / Piccolo อยู่ครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

porch

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09/16/10 10:16:56 »
ถูกต้องนะคร๊าบ ไว้จะลองเอาเข้าไปให้พี่ๆช่วยกันฟังและวิจารณ์ครับ

แต่สำหรับผม ผมว่าเสียงดีมากมายครับ (สำหรับมือใหม่อย่างผมครับ) :-\