ผู้เขียน หัวข้อ: ADVANZ TV 2din จอLED เครื่องแรกของโลกที่รองรับระบบแผนที่3มิติ  (อ่าน 13913 ครั้ง)

kimji

• Administrator
  • ซี5
ADVANZ  ADV-FS1
1.   จอภาพระบบ  Touch Screen  TFT  LED  ขนาด7” สามารถปรับระดับหน้าจอได้
2.   รองรับ  DVD, VCD, CD, USB, SD Card, MP3, MP4, DVD-RW, MPEG 4, DIVX, FM, AM
3.   ภายในตัวเครื่องมีถึง 2 CPU รวมทั้งสิ้น 900MHz ทำให้ระบบการปฎิบัติการภายในตัวเครื่องมีความรวดเร็วยิ่งกว่าจอยี่ห้ออื่นๆ ทำให้สามารถทำงานระบบ PIP(picture in picture)
4.   มีช่อง Preout 3 Set  กำลังขับ 45w X 4
5.   มี EQUALIZER 7 bands
6.   ระบบ RACE TECHNOLOGY-
-   RUNZ-เป็นที่ยี่ห้อของโรงงานผลิตในประเทศเกาหลี
-   Alphad Blending- เป็นกราฟิกbackground แบบอัลฟ่า และสามารถปรับเปลี่ยนได้ตามความต้องการ
-   Crystal Font เป็นเทคโนโลยีของตัวอักษรที่ดูเหมือนคริสตัล เพิ่มการหรูหรา
-   Framework Extended สามารถโหลดภาพมาใช้เป็นBACKGROUND ได้ โดยปรับความคมชัดและขนาดของภาพให้พอดีกับหน้าจอ
7.   DIGITAL OUTPUT สามารถต่อเป็น OPTICAL ได้ หรือ ต่อตัวถอดรหัสเสียงได้
8.   BLUETOOTH  มี Hand  Free ในตัว  สามารถกดเบอร์โทรออกได้บนหน้าจอและค้นประวัติการโทรจาก phone  book ได้  เชื่อมต่อเล่นเพลงผ่านระบบ Blutooth  จากมือถือได้  
9.   มีระบบ  SUPER  ESP  ป้องกันหยุดเล่นเมื่อเกิดการสั่นสะเทือน  ต่อคอนโทรลพวงมาลัยเหมือนเดิมได้ทุกอย่าง  
10.   รองรับระบบแผนที่ 3มิติ และเชื่อมต่อกล้องมองหลังได้  
11.   ระบบปรับแสงหน้าจอ  Auto  dimmer    และระบบnight mode ปิดไฟพักหน้าจอขณะขับรถตอนกลางคืนได้
12.   รองรับระบบ  DUAL ZONE  สามารถควบคุมการทำงานได้  2  ฟังก์ชั่นพร้อมๆกัน  เช่น  จอหน้าเล่น  DVD  จอหลังดู TV  
13.   ระบบภายในตัวเครื่องเป็น WINDOW CE สามารถupdate เป็นเวอร์ชั่นใหม่ได้ตลอดเวลา  
14.   รองรับการใช้งานของ External Hardisk ได้ถึง 320GB ส่วนSD card รองรับได้ถึง 32GB
15.   สามารถควบคุมการทำงานของ IPOD IPHONE ได้จากหน้าจอสัมผัส และ รองรับการทำงานของ IPHONE VERSION 4.0
16.   DVD direct Touch สามารถสัมผัสหน้าจอโดยตรง เวลาเข้าเมนู DVD
หมายเหตุ  **จอรุ่นนี้จัดทำอย่างหรูเพื่อรถทุกรุ่นโดยเฉพาะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/16/10 22:42:12 โดย qualityteam »
สอบถามรายละเอียดโปรโมชั่นและราคาสินค้าได้ทาง LINE:QCcaraudio  หรือ สแกน QR CODE ตามลิ้งค์นี้ได้เลยค่ะ  http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=8812.0

licuala

• ซี5
functionท่วมท้น...น่าสนดีแฮ่ะ

MarnBurapha

• ซี2
  • **
เดินผ่านแว่บๆที่ซีคอนอาทิตย์ก่อนนู้น ภาพคมชัดมากๆสนใจครับ เทียบกับแบรนด์เนมหลายยี่ห้อเลย
- มีฟังก์ชั่นปรับแต่งสี ความอิ่มของสีด้วยไหมครับ
- เสียงถ้าฟังแบบ Hi-power ออกแนวไหวครับ พอเทียบเคียงกับแบรนด์เนมอะไรได้บ้างครับ
- ถ้าเทียบกับ CD ติดรถแคมรี่ไฮบริดเดิมคิดว่าเป็นอย่างไรครับ ถ้าใช้ลำโพงเดิม
- มีโปรแกรมนำทางด้วยไหมครับ ของอะไรครับ
- ดูทีวี Analog บ้านเรา แบบติดเสาภายในมีบูสเตอร์ชัดไหมครับ
- ขอทราบราคาค่าตัว กล้องมองหลัง ค่าติดตั้ง ทางPM ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

ตั้งไข่

• ซี4
- ขอทราบราคาค่าตัว กล้องมองหลัง ค่าติดตั้ง ทางPM ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
ขอด้วยครับ  :-\

qualityteam

• ซี5
รูปภาพเพิ่มเติมครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

dumrooh

• ซี1
  • *
ตัวนี้ RAM เท่าไรครับ
และช่วย PM ราคาพร้อมกล้องมองหลังของ Advanz ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

qualityteam

• ซี5
ภายในตัวเครื่องมีถึง 2 CPU รวมทั้งสิ้น 900MHz ทำให้ระบบการปฎิบัติการภายในตัวเครื่องมีความรวดเร็วยิ่งกว่าจอยี่ห้ออื่นๆ ทำให้สามารถทำงานระบบ PIP(picture in picture)
ราคาพร้อมกล้องอยู่ที่  42,000  บาทครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

TANKUN

• ซี2
  • **
รูปภาพเพิ่มเติมครับ
ตัวนี้ไม่มี เน ใช่มั๊ยครับ แล้วเสียง 24 บิทหรือป่าว ถ้าเทียบกับ kamaz 7100 กับ alpine 502 ถ้าเทียบกันตัวไหนน่าคบครับ
แต่อยากรู้ kamaz ว่าเสียงเป็นยังงัย

qualityteam

• ซี5
ตัวนี้มี NAVIGATOR ครับ เป็นรุ่นเดียวกับ KAMAZ แต่พัฒนาขึ้นมา
ถ้าใช้ เน รุ่นนี้ถือว่าดีเลยครับ

kamol

• ซี5
รุ่นนี้ เท่าที่ดู spec สูงกว่า Kamaz อยู่หน่อย เสียงผมเคยลองฟัง แต่ไม่นานมาก น้ำเสียงดีทีเดียวหากเทียบกับ  Front 2Din ด้วยกัน  แต่อย่าเอาไปเทียบกับฟร้อนท์ฟังเพลงเฉพาะทางอย่าง D2

หน้าจอ LED แจ่มอย่างแรง ดูคอนเสิร์ทแจ่มมากๆ
การอ่านแผ่น ทำได้เร็วมาก  เสียบปุ๊บ อ่านปั๊บ ทำงานไวจนผมและเพื่อนๆทึ่ง อาจจะเป็นเพราะว่ามันมี processor สองตัวมั๊งครับ

เทียบกับ Alpine 502 น่ะเหรอ Alpine ไม่มี Navigator ครับ ถ้าเอา 502 กับกล้อง ราคาคงไกล้ๆตัวนี้
ตัวนี้ไม่ได้ทำตลาด มานานเหมือน Alpine เลยยังไม่เป็นที่รู้จักเท่าไหร่นัก แต่ดูจากของ spec และเท่าที่ลองฟัง น้ำเสียงดูคร่าว ๆ  เป็น 2 Din ที่น่าเล่นทีเดียว
สินค้า Hi End ที่ผลิตในเกาหลี พูดทั่วๆไป ดีกว่าในจีน ปัญหาน้อยกว่า ไม่ต้องมาโจมตีผมว่า ในจีนดีๆ ก็เยอะนะ  อันนั้นผมทราบครับ  Apple ก็ผลิตในจีน  ผมพูดถึงโดยรวมๆ

ผมว่าน่าลองนะ  ผมอยากได้ 2 Din ในรถเหมือนกัน ตั้งแต่ถอด front ตัวเดิมออกไม่ได้ดู คอนเสิร์ทเลย รถติดๆเบื่อเหมือนกัน
มีแอบๆ เล็งตัวนี้ไว้ครับ รอกระสุน หน่อยช่วงนี้ซื้อหลายอย่าง (คนมันคัน)  :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/16/10 10:48:33 โดย kamol »
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ตั้งไข่

• ซี4
รอกระสุน หน่อยช่วงนี้ซื้อหลายอย่าง (คนมันคัน)  :-[
;D ;D ;D โดนใจดำผมด้วย พี่

tong

• ซี5
รุ่นนี้ เท่าที่ดู spec สูงกว่า Kamaz อยู่หน่อย เสียงผมเคยลองฟัง แต่ไม่นานมาก น้ำเสียงดีทีเดียวหากเทียบกับ  Front 2Din ด้วยกัน  แต่อย่าเอาไปเทียบกับฟร้อนท์ฟังเพลงเฉพาะทางอย่าง D2

หน้าจอ LED แจ่มอย่างแรง ดูคอนเสิร์ทแจ่มมากๆ
การอ่านแผ่น ทำได้เร็วมาก  เสียบปุ๊บ อ่านปั๊บ ทำงานไวจนผมและเพื่อนๆทึ่ง อาจจะเป็นเพราะว่ามันมี processor สองตัวมั๊งครับ

เทียบกับ Alpine 502 น่ะเหรอ Alpine ไม่มี Navigator ครับ ถ้าเอา 502 กับกล้อง ราคาคงไกล้ๆตัวนี้
ตัวนี้ไม่ได้ทำตลาด มานานเหมือน Alpine เลยยังไม่เป็นที่รู้จักเท่าไหร่นัก แต่ดูจากของ spec และเท่าที่ลองฟัง น้ำเสียงดูคร่าว ๆ  เป็น 2 Din ที่น่าเล่นทีเดียว
สินค้า Hi End ที่ผลิตในเกาหลี พูดทั่วๆไป ดีกว่าในจีน ปัญหาน้อยกว่า ไม่ต้องมาโจมตีผมว่า ในจีนดีๆ ก็เยอะนะ  อันนั้นผมทราบครับ  Apple ก็ผลิตในจีน  ผมพูดถึงโดยรวมๆ

ผมว่าน่าลองนะ  ผมอยากได้ 2 Din ในรถเหมือนกัน ตั้งแต่ถอด front ตัวเดิมออกไม่ได้ดู คอนเสิร์ทเลย รถติดๆเบื่อเหมือนกัน
มีแอบๆ เล็งตัวนี้ไว้ครับ รอกระสุน หน่อยช่วงนี้ซื้อหลายอย่าง (คนมันคัน)  :-[

ถ้าคันก็จัดไปน้า   แต่ไม่ต้องชวนนะผมมี 2 Din แล้ว   :-\