ผู้เขียน หัวข้อ: รูปงาน อะครีลิคจี๊ดๆ ของ QC รถพี่หนุ่มมาให้ชม เห็นแล้วคันจริงๆ  (อ่าน 21415 ครั้ง)

kamol

• ซี5
ผมเริ่มเห็นรถ เซฟิโร่ ของพี่หนุ่มคันนี้ แรกๆ คิดว่าเป็นร้านค้ามาซื้อของเฮีย เพราะว่าเข้ามาเอาของ แล้วก็ไป แต่มาบ่อยมากๆ
ผมถามเฮียนพ เฮียบอกว่าเป็นลูกค้ามาซื้อของ แต่มีร้านประจำที่อื่น   ในใจผมก็นึก จริงๆน่าจะติดที่นี่นะเนี่ยเสียดาย

จนในที่สุดไม่รู้อะไรดลใจพี่หนุ่มให้ตัดสินใจเอารถมาทำที่ร้านเฮียซะเลย เริ่มจากเปลี่ยนลำโพง อัพเกรดแอมป์ และในที่สุดก็รื้อ ตู้ซับเดิมออก และทำใหม่ทั้งหมด เพราะของเดิม ตู้กระพือมากๆ พาลทำให้เสียงไม่ดีไปด้วย

วันนี้รถพี่หนุ่มเสร็จแล้วครับ พี่หนุ่มอยู่ต่างจังหวัด ผมรับอาสา มา update ให้ เห็นรถคันนี้วันแรกที่เข้ามา กับวันนี้ต่างกันคนละโลกเลย ผมในฐานะลูกค้าคนหนึ่งปลื้มใจแทนพี่หนุ่มด้วย

ยินดีกับพี่หนุ่มด้วยครับ ไม่มีของอะไรฉลองให้ แต่ถ่ายรูปมาฝากนะครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/16/10 07:41:32 โดย kamol »
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kamol

• ซี5
จัดไปอีกรูป โดนใจผมมากกกกก  แต่ถ้าจะทำแบบนี้สงสัยต้องรื้อเบาะแถวทีสามออก ทำเครื่องเสียง (ที่บ้าน ปาหัวแตกแน่ๆเลย  :'()
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/15/10 19:02:40 โดย kamol »
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kamol

• ซี5
มองมุมไหน ก็สวย แล้วตู้ก็แน่นปึ๊ก คนละเรื่องกับตู้เดิมเลย  ถามพี่หนุ่มดูครับ

tong

• ซี5
เห็นแล้วปลื้มแทนน้าหนุ่มเลย  สวยโคตร............

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
สวยมากครับ ยินดีด้วยครับ ... ใครยังไม่ทำงานซาวด์ตอนนี้นั่งกันไม่ติดแล้ว... กิเลศครอบงำ   ;D

ตั้งไข่

• ซี4
  แต่ถ้าจะทำแบบนี้สงสัยต้องรื้อเบาะแถวทีสามออก ทำเครื่องเสียง (ที่บ้าน ปาหัวแตกแน่ๆเลย  :'()
:-X กรณีเดียวกันเลยครับพี่  :'( อยากได้งานสวยๆบ้าง แต่ไม่มีที่ให้ทำ  O0  O0  O0

noomko_na

• ซี5
ขอบคุณน้องกมลมากที่ถ่ายรูปมาให้ดู พอเห็นงานแล้ว เฮ้ย ทนไม่ไหวแล้ว วันนี้ยังไงต้องเข้าไปร้านให้ได้ สวยกว่าที่คิดไว้มากครับ ขอบคุณ qc team + น้าๆ ทุกท่านที่แนะนำทำให้รถผมมาได้ไกลขนาดนี้ เอา link ไปให้แฟน + กิ๊ก ดูแล้ว ทุกนางชอบมากๆ  :D ถ้าทางเบาะหน้ารถ คงจะต้องจองคิวนั่งแน่ๆ  :-[ แล้วน้ำเสียงเป็นไงบ้างครับ พอไปวัดไปวาได้ไหม ยังไม่มีโอกาสได้ฟังเลย

ปล. ผม + น้าเคี้ยงทำงาน sound กันแล้ว เมื่อไหร่ น้าๆ จะตามพวกผม มาซะทีครับ รออยู่ครับ

tong

• ซี5
ขอบคุณน้องกมลมากที่ถ่ายรูปมาให้ดู พอเห็นงานแล้ว เฮ้ย ทนไม่ไหวแล้ว วันนี้ยังไงต้องเข้าไปร้านให้ได้ สวยกว่าที่คิดไว้มากครับ ขอบคุณ qc team + น้าๆ ทุกท่านที่แนะนำทำให้รถผมมาได้ไกลขนาดนี้ เอา link ไปให้แฟน + กิ๊ก ดูแล้ว ทุกนางชอบมากๆ  :D ถ้าทางเบาะหน้ารถ คงจะต้องจองคิวนั่งแน่ๆ  :-[ แล้วน้ำเสียงเป็นไงบ้างครับ พอไปวัดไปวาได้ไหม ยังไม่มีโอกาสได้ฟังเลย

ปล. ผม + น้าเคี้ยงทำงาน sound กันแล้ว เมื่อไหร่ น้าๆ จะตามพวกผม มาซะทีครับ รออยู่ครับ

ถ้าน้องๆเค้ารอคิวไม่ไหวส่งมานั่งรถผมแก้เมื่อยก่อนก็ได้นะ  :-\

kamol

• ซี5
น้องๆ เค้านั่งรถ หล่อๆมีงาน sound น้าตงจัดไปสักชุดดิ อุปกรณ์พร้อม คนพร้อม ตังก็พร้อม แค่นี้เอง เรื่อง กล้วยๆ  :-\

tong

• ซี5
น้องๆ เค้านั่งรถ หล่อๆมีงาน sound น้าตงจัดไปสักชุดดิ อุปกรณ์พร้อม คนพร้อม ตังก็พร้อม แค่นี้เอง เรื่อง กล้วยๆ  :-\

ตัดคำต่อท้ายออกไปปะ   อันนี้อะเรื่องใหญ่เลย   :(

Giogio

• ซี5
  • I LOVE MUSIC
ไปเห็นตัวเป็นๆมาแว้วงับ..กะลังเก็บงานอยู่แต่ดีไซน์นี่จัดแหล่มๆเลยแถมลองฟังแนวเสียงกระหึ่มๆๆเลยงับ

tong

• ซี5
ไปเห็นตัวเป็นๆมาแว้วงับ..กะลังเก็บงานอยู่แต่ดีไซน์นี่จัดแหล่มๆเลยแถมลองฟังแนวเสียงกระหึ่มๆๆเลยงับ

คันนี้เค้าแนว ESQL ครับ  ดัง......ง แต่ ชัด.......ด

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
รถผม เพราะแล้ว

Nai Toon

• ซี5
Mosconi เท่านั้น

tong

• ซี5
โห สวยโคตรๆ อะ :D

จัดไปเลยครับ minny  :)

มินนี่ เค้าจะเปลี่ยนแบต stinger