ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ รบกวนจัดชุดครับ  (อ่าน 13065 ครั้ง)

anuwatku55

• ซี5
Re: มือใหม่ รบกวนจัดชุดครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09/26/09 21:35:00 »
ยินดีด้วยกับเครื่องเสียงชุดใหม่ครับ ขอให้มีความสุขกับการฟังเพลงนะครับ  ;)
THE ART OF SOUND PERFECTION BY SEAS

thekop_tiida

• ซี5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09/27/09 11:40:53 »
เมื่อวานเข้าไปให้คุณกอล์ฟจัดการให้แล้วครับ

ลองตัดที่ -4dB ดู ดีขึ้นเยอะครับ แหลมไม่สดเหมือนเดิม แต่ยังพุ่งและพลิ้วตามบุคลิก Silk Dome

เดี๋ยวจะลองฟังอีกซักพักดูก่อนครับ ผมว่าส่วนนึงอาจจะยังไม่ Burn-in เต็มที่ด้วย
Tiida 5 drs 1.6G
Pioneer AVH-P4150DVD
Amp: Performance Black Magic BM100.4
Speaker: Prism SQ6 w/ Prism Cable
Sub:mage dynamic ID10V3D4
2 front doors Accumat Damp

เพื่อนขาย Contact Lens อยู่ มีหน้าร้านอยู่สีลม สถานีรถไฟฟ้าศาลาแดง ==> www.lens-hub.com

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09/28/09 11:04:01 »
ฟังไปเกิน 50 ชั่วโมงแล้วผมว่าเสียงดีขึ้นนะครับ  ถ้าจะเพิ่มระบบ ผมแนะนำ

ตอนนี้มีฟร้อนท์แล้วกับลำโพงแล้ว ถ้าจะทำต่อ

เพิ่มแอมป์ก่อนครับอันดับแรก
ถ้าทำได้พร้อมกัน ก็ติด sub ไปสักตัวเลยครับ  image dynamnic id ติดกันเยอะ เสียงดีราคาไม่แรง

สายลำโพง สายสัญญาณ ลองฟังดูก็ได้ครับว่าชอบแนวไหน งบประมาณแบบไหน

สายสัญญาณ psi นี่ถ้าพอมีงบ ติดเข้าไปแล้ว เสียงเปลี่ยนไปคนละเรื่องเลย
แต่ต้องเตรียมงบไว้พอสมควรครับ

Let the music heal your soul

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09/28/09 11:25:32 »
ฟังไปเกิน 50 ชั่วโมงแล้วผมว่าเสียงดีขึ้นนะครับ  ถ้าจะเพิ่มระบบ ผมแนะนำ

ตอนนี้มีฟร้อนท์แล้วกับลำโพงแล้ว ถ้าจะทำต่อ

ถ้าทำได้พร้อมกัน ก็ติด sub ไปสักตัวเลยครับ  image dynamnic id ติดกันเยอะ เสียงดีราคาไม่แรง

สายลำโพง สายสัญญาณ ลองฟังดูก็ได้ครับว่าชอบแนวไหน งบประมาณแบบไหน

สายสัญญาณ psi นี่ถ้าพอมีงบ ติดเข้าไปแล้ว เสียงเปลี่ยนไปคนละเรื่องเลย

เห็นด้วยเรื่องสายสัญญาณ PSI ครับ ลองฟังกับคุณ kamol มาแล้ว แจ่มจิงๆ
รถผม เพราะแล้ว

teera_ph

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 09/28/09 12:16:34 »

เห็นด้วยเรื่องสายสัญญาณ PSI ครับ ลองฟังกับคุณ kamol มาแล้ว แจ่มจิงๆ

ถูกต้องน่ะครับ

แต่ไงผมคงเล่นสายธรรมดาไปก่อน เพราะเกรงว่าสายจะไม่เหมาะกับลำโพง อิอิ ;D ;D
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism

thekop_tiida

• ซี5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 09/28/09 13:06:34 »

ขอบคุณครับ ผมคงจะเพิ่มประสบการณ์ในการฟังเพลงไปเรื่อย ๆ
แล้วค่อย ๆ ขยับระบบอีกที
Tiida 5 drs 1.6G
Pioneer AVH-P4150DVD
Amp: Performance Black Magic BM100.4
Speaker: Prism SQ6 w/ Prism Cable
Sub:mage dynamic ID10V3D4
2 front doors Accumat Damp

เพื่อนขาย Contact Lens อยู่ มีหน้าร้านอยู่สีลม สถานีรถไฟฟ้าศาลาแดง ==> www.lens-hub.com