ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสายสัญญาณ Eton ที่แถมมาตอนติดตั้งแอมป์ xxk v2 กับลำโพง phass หน่อยครับ  (อ่าน 5675 ครั้ง)

TJ

• ซี3
พอดีตอนติดตั้งไม่ได้สังเกตุว่าใช้สาย Eton รุ่นอะำไรครับ
เป็นสายที่แถมตอนติดตั้งชุดนะครับ ไม่ได้ซื้อเพิ่มอะไร
กำลังศึกษาเรื่่องสายสัญญาณอยู่ครับ ถ้าทำจะได้ืทำพร้อมกับเปลี่ยน Front ไปเลยนะครับ

และอยากถามความเห็นเฮียเรื่องสายสัญญาณของ Streetwire Zero Noise 7.0 นะครับ ว่าเป็นยังไงบ้าง
http://www.streetwires.com/products/Default.aspx?grp=10

:) :) :) :)

โจโจ้

• ซี5
คุณ TJ ใช้ HU รุ่นอะไรอยู่ครับ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
เป็นสายเกรดกลางๆนะครับ  ถ้าเทียบกับ  ETON  แล้วคุณภาพใกล้เคียงกัน  ถ้าอยากอัพเกรดสายแนะนำเป็น
Monster หรือ PSI   จะดีกว่าเยอะครับ :D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

TJ

• ซี3
คุณ TJ ใช้ HU รุ่นอะไรอยู่ครับ

ยังไม่ตัดสินใจเรื่อง HU ครับ
มอง choice ระหว่าง AP 9887 กับ Pi avh4150 ครับ

TJ

• ซี3
เป็นสายเกรดกลางๆนะครับ  ถ้าเทียบกับ  ETON  แล้วคุณภาพใกล้เคียงกัน  ถ้าอยากอัพเกรดสายแนะนำเป็น
Monster หรือ PSI   จะดีกว่าเยอะครับ :D

ขอบคุณครับเฮีย ขอ PM ราคาสายสัญญาณ PSI และ Monster หน่อยครับ Amp อยู่ใต้เบาะข้างคนขับครับ

teera_ph

• ซี5
แล้วถ้าเป็นสาย Prism เสียงที่ได้ต่างกับ Eton ที่ติดมาไหมครับ เฮียนพ
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism