ผู้เขียน หัวข้อ: ขอขอบคุณ เฮียนพ และ ทีมงาน QC ครับ  (อ่าน 8627 ครั้ง)

BomB

• ซี3
วันนี้ไปรับรถ Honda Civic ที่ติดตั้งจาก QC โอ้โหขับรถกลับบ้านมีความสุขไปเลยคับ ขอบอกเลยว่าฝีมือการจูนของเฮียนพ และ การติดตั้งของทีมงานเป็นมืออาชีพมากๆๆครับ ตอนนี้ระบบรถผมคงต้อง Burn สายลำโพง PSI และ ลำโพง ไปก่อนหละครับ ขนาดเพิ่งติดเสร็จลองฟังดูเสียงยังดีขนาดนี้ แล้วถ้า Burn ได้ที่แล้วมันจะขนาดใหนเนี่ย

ขอบคุณครับ

ple101

• ซี2
  • **
Re: ขอขอบคุณ เฮียนพ และ ทีมงาน QC ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09/14/09 07:56:46 »
ติดตั้งชุดไหนไปหรือครับ ผมก็ใช้ civic เหมือนกัน
Gear 2 => MSU

Moo_FD

• ซี3
Re: ขอขอบคุณ เฮียนพ และ ทีมงาน QC ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09/14/09 10:02:55 »
มาฟังด้วยคนครับ
อนุบาลหมีน้อย

BomB

• ซี3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09/14/09 10:54:33 »
รถผม Honda Civic สีเทา ครับ

Moo_FD

• ซี3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09/14/09 15:06:57 »
รถผม Honda Civic สีเทา ครับ
ในระบบมีอะไรบ้างครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09/30/09 20:44:27 »
ใช่คันที่ใช้  morel ป่าวครับ ผมฟังตอนยังไม่จูนเสียง เสียงดีเลยครับ  :) เสียงดี ฟังเพลงมีความสุข

เล่นเครื่องเสีียงแล้วชอบเล่น นาฬิกาด้วยป่าวครับ เห็นใช้ชื่อ Sportura  :)
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Moo_FD

• ซี3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10/05/09 12:10:51 »
เล่นเครื่องเสีียงแล้วชอบเล่น นาฬิกาด้วยป่าวครับ เห็นใช้ชื่อ Sportura  :)
ใช่ครับ ผมใส่รุ่น Sportura BAR Honda ครับ...อย่างผมชอบคงไม่พอ ต้องเรียกว่าบ้าอ่ะครับ  ;D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10/05/09 15:39:02 »
โฮะๆ คอเดียวกันนะเนี่ย Limited Edition นะครับ รุ่นนี้ผมว่าเป็นรุ่นที่สวยที่สุดรุ่นนึงของ ตระกูล Sportura เลยล่ะ ผมเคยไปดู แต่ช่วงที่มันขาย ทรัพย์จาง 555 เลยไม่ได้ซื้อครับ  :)อ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Moo_FD

• ซี3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10/06/09 18:09:04 »
โฮะๆ คอเดียวกันนะเนี่ย Limited Edition นะครับ รุ่นนี้ผมว่าเป็นรุ่นที่สวยที่สุดรุ่นนึงของ ตระกูล Sportura เลยล่ะ ผมเคยไปดู แต่ช่วงที่มันขาย ทรัพย์จาง 555 เลยไม่ได้ซื้อครับ  :)อ
ใช่ครับ รุ่นคลาสสิคเลย ดำด้ายแดงตามคอนเซ็ป  ;)
ผมเปลี่ยนสายไปรอบนึงแล้วครับ ใส่บ่อย เวลาเจอเหงื่อจะทำให้หนังมันแตก

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10/08/09 22:27:41 »
วันนี้ไปรับรถ Honda Civic ที่ติดตั้งจาก QC โอ้โหขับรถกลับบ้านมีความสุขไปเลยคับ ขอบอกเลยว่าฝีมือการจูนของเฮียนพ และ การติดตั้งของทีมงานเป็นมืออาชีพมากๆๆครับ ตอนนี้ระบบรถผมคงต้อง Burn สายลำโพง PSI และ ลำโพง ไปก่อนหละครับ ขนาดเพิ่งติดเสร็จลองฟังดูเสียงยังดีขนาดนี้ แล้วถ้า Burn ได้ที่แล้วมันจะขนาดใหนเนี่ย

ขอบคุณครับ
คุณ Eifern ไปทำอะไรสมาชิกเรนเจอร์หรือครับเห็นมาบ่นใหญ่เลย ;D ;D ;D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

BomB

• ซี3
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10/09/09 16:31:15 »
ออ ๆๆ ข่าวจากน้าสารวัตร ปักษ์ใต้ ดังข้ามมาถึงนี่เลยหรือครับ เรื่องมีอยู่ว่าผมนัดน้าสารวัตรมาเอาซับ Helix ที่ผมลงประกาศไว้พอตรวจดูของกันเรียบร้อยแล้ว ก็เลยอยากให้น้าสารวัตรเค้าลองฟังดูหน่อยว่าเสียงเป็นอย่างไร เปิดไปให้ฟัง 2 เพลง เท่านั้นแหละครับ คืนนั้นน้าแกไปนั่งบ่นใน Ranger ยาวเลยครับ เองเป็นมาอย่างนี้แหละครับ เฮียนพ ผมว่าส่วนหนึ่งผมต้องโทษเฮียนพด้วยนะที่ทำให้น่าสารวัตรเต้าเข้าไปบ่นใน Ranger อะ

BomB

• ซี3
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10/09/09 19:56:11 »
ไปดูเรื่องราวความเป็นมาที่ Link นี้คับ
http://www.pantown.com/board.php?id=44538&area=4&name=board1&topic=760&action=view

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10/13/09 10:29:01 »
เข้าใจอารมณ์ น้าสารวัตรเลย  ผมรู้สึกแบบเดียวกัน ตอนไปนั่งฟัง Micro ใน meeting กลุ่ม ranger และตอนฟัง รถคุณ มาเล่ ที่ใช้ RA Reference