ผู้เขียน หัวข้อ: FOCAL BERYLLIUM  (อ่าน 33001 ครั้ง)

tong

• ซี5
Re: FOCAL BERYLLIUM
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 11/03/10 09:16:56 »
ของยิ่งดี ยิ่งต้องการ การติดตั้งที่ดีนะครับ ไม่งั้น............

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 11/03/10 10:39:50 »
ของยิ่งดี ยิ่งต้องการ การติดตั้งที่ดีนะครับ ไม่งั้น............

น้าตั้งไข่ครับผมเข้าใจว่าน้าเล่นเครื่องเสียงบ้านด้วยใช่ไหมครับ
เครื่องเสียงบ้าน อุปกรณ์ต้องมีการ run in จนเข้าที่เข้าทาง   บวกกับต้องการการจัดวาง ห้อง และการเซ็ตระบบที่เหมาะสม จึงจะแสดงศักยภาพออกมาได้เต็มที่

อุปกรณ์เครื่องเสียงรถยนต์ ก็ในทำนองเดียวกันครับ  แต่จะยุ่งยากกว่าตรงที่การติดตั้ง และการจูนเสียง ดังนั้นไม่ว่าจะซื้อของดีมาแค่ไหน หากไม่มีการติดตั้งที่เหมาะสม และได้รับการจูนจากมืออาชีพแล้ว อุปกรณ์ก็จะไม่แสดงประสิทธิภาพออกมาเต็มที่ นะครับ ร้านในกรุงเทพมีมากมาย แต่ที่จูนเสียงเก่งๆ มีนับร้านได้ครับ 

ลำโพง  Focal รุ่นสร้างชื่อ อาจกลายเป็นลำโพง ธรรมดาๆ ไปได้หากไม่ได้รับการติดตั้งและปรับจูนที่เหมาะสมครับ

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 11/03/10 11:46:22 »

น้าตั้งไข่ครับผมเข้าใจว่าน้าเล่นเครื่องเสียงบ้านด้วยใช่ไหมครับ
เครื่องเสียงบ้าน อุปกรณ์ต้องมีการ run in จนเข้าที่เข้าทาง   บวกกับต้องการการจัดวาง ห้อง และการเซ็ตระบบที่เหมาะสม จึงจะแสดงศักยภาพออกมาได้เต็มที่

อุปกรณ์เครื่องเสียงรถยนต์ ก็ในทำนองเดียวกันครับ  แต่จะยุ่งยากกว่าตรงที่การติดตั้ง และการจูนเสียง ดังนั้นไม่ว่าจะซื้อของดีมาแค่ไหน หากไม่มีการติดตั้งที่เหมาะสม และได้รับการจูนจากมืออาชีพแล้ว อุปกรณ์ก็จะไม่แสดงประสิทธิภาพออกมาเต็มที่ นะครับ ร้านในกรุงเทพมีมากมาย แต่ที่จูนเสียงเก่งๆ มีนับร้านได้ครับ 

ลำโพง  Focal รุ่นสร้างชื่อ อาจกลายเป็นลำโพง ธรรมดาๆ ไปได้หากไม่ได้รับการติดตั้งและปรับจูนที่เหมาะสมครับ

+1  :D
รถผม เพราะแล้ว

ตั้งไข่

• ซี4
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 11/04/10 09:12:57 »
เคยเล่นครับ เครื่องเสียงบ้าน แต่หยุดไปถ่ายรูปได้สัก สามปี ได้แล้วครับ  :'( :'( :'(

ขอบคุณครับพี่ๆสำหรับคำแนะนำ เพราะนั่นก็เป็นสิ่งที่ผมเป็นห่วงมากๆด้วยเหมือนกันครับ เพราะเคยมีประสบการณ์ที่ไม่ดีมาก่อนกับตัว ตั้งแต่ตอนเล่นเครื่องเสียงรถคันก่อนไปแล้วครับ จริงๆผมจัดเป็นความสำคัญอันดับแรกก่อนอุปกรณ์ด้วยนะครับสำหรับครั้งนี้ เพราะแม้ว่า ร้านจะไกลบ้านแสนไกล แต่ผมก็แว่บไปดูมาทุกวันเลยครับ  :-\ :-\ :-\ ขับรถเหนื่อย แต่ก็สุขใจไปอีกแบบ ตอนนี้เฝ้ารออยู่ว่าเมื่อไรจะเสร็จ เสร็จแล้วจะได้ขนาดไหนครับ

จริงๆก็ต้องขอบคุณพี่ๆในนี้ด้วย ที่ให้ความเห็นกันมาทำให้ผมเปลี่ยนใจจากระบบตอนแรกที่จะทำไปเยอะเลยครับ  :D

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 11/04/10 09:37:58 »
ขอให้รถเสร็จแล้วเสียงดีอย่างที่ต้องการครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 11/04/10 13:35:44 »
ขอให้รถเสร็จแล้วเสียงดีอย่างที่ต้องการครับ

ชอบแมวมากกกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น่ารักสุดดดด