ผู้เขียน หัวข้อ: มาฟังเพลง Audiophile กันครับ  (อ่าน 150202 ครั้ง)

โจโจ้

• ซี5
Re: มาลองฟัง Audiophile CD กันครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 10/21/09 21:00:16 »
คุณโจโจ้

08. เติมใจให้กัน (Feat. พัชรา ดีล่า)

http://www.mediafire.com/?xcybwymfvyt

ลองฟังดูแล้ว ก็มาอัดดีใช้ได้นะครับ
ได้อารมณ์เครื่องดนตรี ช่องว่างพอเหมาะพอควรดี

ขอขอบคุณอีกครั้งนะครับ

anuwatku55

• ซี5
Re: มาลองฟัง Audiophile CD กันครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 10/22/09 00:24:23 »
แงๆ จะหา 12 girl band ได้ที่หนายยยย

คุณโจโจ้ หาอัลบั้ม ไหนอยู่เหรอครับ
THE ART OF SOUND PERFECTION BY SEAS

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 10/22/09 00:56:59 »
อยากจะถามน้าๆ ว่า เคยมีอาการแบบนี้มั้ยครับ คือพอฟังเพลงร้อง เพลง jazz หวานๆ มานานๆ ดูจากระยะเวลาแล้วก็น่าจะร่วมเดือนได้ โดยที่ไม่ค่อยได้แตะเพลง rock เท่าไหร่ แล้วก็เกิดอาการเลี่ยนซะงั้น แปลกๆ วันนี้ฟังเพลงร้องที่เคยชอบฟังก็ไม่เพราะ เลยเปลี่ยนอารมณ์ไปฟัง Still Climbing, Flure, Hangman, Bodyslam มาฟัง และเพิ่มเบสให้มันส์ๆ ก็รู้สึกดีขึ้นทันที  :o

อ่อ สำหรับผู้ที่ต้องการความหวาน ขอแนะนำอัลบั้ม 30 Years Tubes ขอขอบคุณน้ากมลที่เอื้อเฟื้อแผ่นครับ ;D

Tracks:
01 When I Fall In Love / Kenny Rogers
02 Blueberry Hill / Louis Armstrong
03 You're Mine You / Natalie Cole
04 Another Place Another Time / Don Williams
05 Close To You / Bacharach
06 What A Wonderful World / Tony Bennett & k.d. lang
07 Oncle Archibald / Georges Brassens
08 Softly And Tenderly / Josh Turner
09 Little White Lies / Marian Bradfield
10 Just A Closer Walk With Thee / Joe Nichols
11 Why Should I Care / Diana Krall
12 Broken Vow / Josh Groban
13 L'enfant Au Tambour / Johanne Blouin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/22/09 01:14:18 โดย minicole828 »
รถผม เพราะแล้ว

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 10/22/09 07:41:54 »
^
^
^
เพราะมั่ก ๆ หวานได้ใจ ขอบคุณคุณมินอีกที สำหรับแผ่นที่ไรท์มาฝากไว้ให้อ่ะครับ  ;D

ผมก็เป็นนะ ฟังแต่เพลงร้อง หวานๆ บ่อย ๆ มันก็เบื่อ ต้องหาแนว pop bossa soft rock มาช่วยเพิ่มจังหวะให้นิดหน่อย

แต่ถ้าเอาแบบ rock แบบเพียว ๆ ไม่ไหวอ่ะ เด๋วเป็นลมขณะขับรถ  ;D ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 10/22/09 09:37:04 »
อยากจะถามน้าๆ ว่า เคยมีอาการแบบนี้มั้ยครับ คือพอฟังเพลงร้อง เพลง jazz หวานๆ มานานๆ ดูจากระยะเวลาแล้วก็น่าจะร่วมเดือนได้ โดยที่ไม่ค่อยได้แตะเพลง rock เท่าไหร่ แล้วก็เกิดอาการเลี่ยนซะงั้น แปลกๆ วันนี้ฟังเพลงร้องที่เคยชอบฟังก็ไม่เพราะ เลยเปลี่ยนอารมณ์ไปฟัง Still Climbing, Flure, Hangman, Bodyslam มาฟัง และเพิ่มเบสให้มันส์ๆ ก็รู้สึกดีขึ้นทันที  :o

อ่อ สำหรับผู้ที่ต้องการความหวาน ขอแนะนำอัลบั้ม 30 Years Tubes ขอขอบคุณน้ากมลที่เอื้อเฟื้อแผ่นครับ ;D

Tracks:
01 When I Fall In Love / Kenny Rogers
02 Blueberry Hill / Louis Armstrong
03 You're Mine You / Natalie Cole
04 Another Place Another Time / Don Williams
05 Close To You / Bacharach
06 What A Wonderful World / Tony Bennett & k.d. lang
07 Oncle Archibald / Georges Brassens
08 Softly And Tenderly / Josh Turner
09 Little White Lies / Marian Bradfield
10 Just A Closer Walk With Thee / Joe Nichols
11 Why Should I Care / Diana Krall
12 Broken Vow / Josh Groban
13 L'enfant Au Tambour / Johanne Blouin

อยากฟังๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 10/22/09 11:08:06 »
รอซักครู่นะครับ กำลัง Up อยู่

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 10/22/09 11:11:44 »
เมื่อวานได้แผ่นนี้มาเรียบร้อย เพราะสุดๆเลย ต้องขอบคุณน้ากมล(ครีม)ที่แนะนำแผ่นดีๆนะครับ
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 10/22/09 11:55:17 »

ตอนนี้ระบบ network ที่ office มีปัญหาอยู่ครับ อาจจะเสร์จไม่ทันในวันนี้ ยังไงขอติดเอาไว้ก่อนนะครับ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 10/22/09 11:56:15 »
เมื่อวานได้แผ่นนี้มาเรียบร้อย เพราะสุดๆเลย ต้องขอบคุณน้ากมล(ครีม)ที่แนะนำแผ่นดีๆนะครับ

แผ่นนี้ชอบ Track 12 มากครับ

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 10/22/09 12:03:50 »

เคยฟังเวอร์ชั่นผู้หญิงร้องไหมครับ..ฟังแล้วขนลุกเลยหล่ะ.น้ามิน
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 10/22/09 14:27:41 »

เคยฟังเวอร์ชั่นผู้หญิงร้องไหมครับ..ฟังแล้วขนลุกเลยหล่ะ.น้ามิน

ยังไม่เคยฟังครับน้าเนส นักร้องผู้หญิงชื่อไรเหรอครับ

เอ้ ว่าแต่เป็นเพราะว่าเปิดแอร์แรง เลยหนาวขนลุกเหรอครับ  ;D อะล้อเล่ง

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 10/22/09 15:12:09 »

ยังไม่เคยฟังครับน้าเนส นักร้องผู้หญิงชื่อไรเหรอครับ

เอ้ ว่าแต่เป็นเพราะว่าเปิดแอร์แรง เลยหนาวขนลุกเหรอครับ  ;D อะล้อเล่ง

ตอนน้ามินอัพระบบครับ ขนลุกแน่ๆ เอิกๆๆ

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 10/22/09 17:37:59 »
แงๆ จะหา 12 girl band ได้ที่หนายยยย

คุณโจโจ้ หาอัลบั้ม ไหนอยู่เหรอครับ

อัลบั้มนี้ครับ น้า anuwatku55

อัลบั้มแรก
Meili Yinyuehui 魅力音乐会 (CD, 2001 - limited Press) - Original Debut CD
ที่มี 2 CD

กับอัลบั้ม
Eastern Energy

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 10/24/09 13:21:57 »

เย้ๆ รอน้ามินๆ
น้ามิน สู้ๆ

;D

Bangpain

• ซี5
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 10/24/09 13:29:02 »
เข้ามารอด้วยคนครับ  ;D