ผู้เขียน หัวข้อ: มาฟังเพลง Audiophile กันครับ  (อ่าน 148441 ครั้ง)

โจโจ้

• ซี5
Re: มาฟังเพลง Audiophile กันครับ
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 07/24/10 21:22:56 »
ลองมาฟังเพลงไทยๆบ้างนะครับ
ไม่ทราบว่าลงได้หรือเปล่าถ้าไม่เหมาะสมพี่นพลบได้เลยนะครับ

ผลงานบันทึกเสียงระดับออดิโอฟายล์ลำดับที่ 3 สำหรับวงหน่อไม้ ยังคงคอนเซ็ปท์เดิมคือ บันทึกสดไม่มีการโอเวอร์ดับ (overdubbing) หรือมิกซ์ดาวน์

ทีมงานบันทึกยังเป็นชุด เดิมคือ สมเกียรติ ศิริวนิชสุนทรและคณะ และ ทีมนักฟังจากนิตยสารสเตอริโอ กษิดินทร อิ่มสงวน และ หัสคุณ เกิดบัณฑิต ช่วยกันฟังและให้คำแนะนำก่อนบันทึกเสียงจริง เครื่องดนตรีที่ใช้ในการบันทึกเสียงประกอบด้วย กลอง ขิม ตะโพนมอญ เปิงมาง และเครื่องเคาะ

ในอัลบั้มมีทั้งหมด 8 เพลง เป็นเพลงคลาสสิคไทยมาตรฐานเรียบเรียงใหม่ โดยอาจารย์ สุวิทย์ สาฤกษ์สำหรับขิม และอาจารย์อัษฏางค์ เดชรอด สำหรับกลองและเครื่องเคาะจังหวะ มี 1 เพลง แต่งขึ้นใหม่โดยเฉพาะสำหรับวงหน่อไม้ ชื่อเพลง “กึกก้อง”และ อาจารย์สมเกียรติ ตั้งชื่อเป็นสากลว่า “Normai con brio” เพลงสุดท้ายในอัลบั้มเป็นทั้ง bonus และ farewell ชาวชเวดากอง เป็นการดวลระหว่าง ขิม 3 ตัวและเปิงมาง

Tracklisting:
1. กึกก้อง
2. นกเอี้ยงโครง
3. เกี่ยวข้าว
4. ภุมริน
5. ค้างคาวกินกล้วย
6. ไทรโยค
7. จีนขิมใหญ่
8. ชเวดากอง

ผมลองฟังแล้วครับ ฟังเพลินๆ โฟกัสของเครื่องดนตรีชัดดีครับ
ลองโหลด mp3, 320 kbps ไปลองฟังดูนะครับถ้าถูกใจช่วยอุดหนุนศิลปินด้วยนะครับ

http://rapidshare.com/files/366146280/The_Merry_Angel.rar

ไปซื้อได้ที่ไหนครับ ชุดนี้

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
Re: มาฟังเพลง Audiophile กันครับ
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 12/22/13 20:32:05 »
ขุดหน่อยนึง จ้าวเผิง The Basso ยังโหลดได้อะ เหลือเชื่อจริงๆ
QC Society MicroPrecision S7

mr.prakarnlengprasert

• ซี3
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 06/21/16 06:59:12 »
 L: L: