ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องระบบที่กำลังจะติดตั้งสัปดาห์นี้ครับ  (อ่าน 8615 ครั้ง)

kamol

• ซี5
สวัสดีครับเฮียนพ

ตามที่คุยกันเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ ผมคิดว่า จะติด 4 channel เพิ่มเข้าไปตามที่เฮียแนะนำครับ รบกวนช่วย comment ครับ

ชุดที่มีอยู่

Alpine 9861e
Amp Arc 4050 xxk v.2
ลำโพง หน้า และ หลัง DLSR6A

1) หากผมเลือก เติมชุดโปรโมชั่น  FD 4100 + sub ID10 ทำไตรแอมป์หน้า เสียงจะออกมาแนวไหนครับ
2) และถ้าเลือก เพิ่ม ARC 4050 xxk v.2 + sub ID10 ทำไตรแอมป์หน้า เสียงจะออกมาแนวไหนครับ

รบกวน quote ราคาพร้อมค่าติดตั้ง ทำตู้ สายสัญญาณ และ เอา ทวิสเตอร์มาหล่อที่เสา A ติดตั้งแบบเดียวกับคุณ jojo ครับ

และถ้าติด Audison Bit One ไปเลยทีเดียวในครั้งนี้ งบประมาณเท่าไหร่ครับ
รบกวนส่งอีเมลให้ด้วยครับ kamol แอท dynamic.co.th

ขอบคุณครับ
กมล

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

โจโจ้

• ซี5
เอาใจช่วยนะครับ
น้ากมล สู้ๆ  ;D

kamol

• ซี5
ขอบคุณครับ คุณ โจโจ้ ขอคำปรึกษาไปเยอะ เลยขอบคุณมากครับ

เอ๊ะเผลอแป๊บเดียวผมกลายเป็นน้า ไปเสียแล้ว 5555  ผมอายุ 32 ครับ (แม้ว่าหน้าตาอาจจะใจร้อน กว่าอายุไปบ้าง ) ^_^ 

คุณโจโจ้ว่างวันไหน ครับ เผื่อจะได้นัดวันติดตั้ง จะได้มานั่งสนทนา ประสา เครื่องเสียงรถยนต์กัน
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

โจโจ้

• ซี5
อิอิ ประวัติ arc คุยแล้วมันยาวพอสมควรเลยครับ
เพิ่งมีโอกาสได้ไปคุยกับเฮียนพมา
ทำให้ได้ทราบถึงประวัติความเป็นมาต่างๆ เหมือนละคร

ไปๆ มาๆ เหมือนได้ไปสัมภาษณ์เสียเองเลย
เกือบเขียนเป็นหนังสือได้แล้ว
ไว้เดี๋ยวจะรวมเล่ม อิอิ

:D

ส่วนตัวผมจะหยุดงานทุกวันอังคารนะครับ
วันนี้ถึงได้ไปแวะหาเฮียได้
ลองพิจารณาดูนะครับ น้ากมล

teera_ph

• ซี5
ยินดีด้วยอีกครั้งน่ะครับ

ฟังเสียงไปบ้างแล้ว (ได้ยินข้างนอก เสียงอลังการมากครับ)

ถ้าไงเบริน เสร็จเมื่อไหร่ ต้องขอลองฟังบ้างน่ะครับ เพราะสนใจสาย PSI เหมือนกัน มันช่าง...... ;D ;D ;D
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism

kamol

• ซี5
สวัสดีครับคุณ ธีระ

รถติดตั้งเสร็จแล้ว และจูนฟังกันคร่าวๆ ก่อนครับ เพราะว่าเมื่อคืนก็ดึกมากแล้ว
เดี๋ยวผมคงเอาเข้าไปจูนอีกครั้งหนึ่ง เร็วๆนี้ครับ   สายสัญญาณ psi นี่ทำให้เสียงดีขึ้นจริงๆ ครับ เมื่อคืนนั่งฟังอยู่ในรถ แม้ว่าเสียงยังจัดอยู่เพราะยังใหม่ แต่ผมรู้สึกเหมือนกับว่า ผมเปลี่ยนลำโพงคู่ใหม่ที่ทำให้เสียงดีขึ้นมาเยอะเลยครับ

ตอนลองในห้องลองกับเฮียนพพร ฟังแทรคเดียวกัน สายธรรมดา เทียบกับ psi นี่ เสียงออกมา เหมือนวงดนตรีคนละวงเล่นเพลงเดียวกันครับ  ของ psi เสียงดีกว่า และรายละเอียดดีกว่ามาก  พอถอดสายออกใส่แบบธรรมดากลับเข้าไป แฟนผมนั่งอยู่ด้วย ถามว่า "นี่เพลงเดียวกันเหรอ" คิดว่าคนละเพลง 

จะพยายาม เบิร์นให้ครบ 100 ชั่วโมงเร็วๆครับ มีอะไร pm มาได้ครับ

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
สวัสดีครับคุณ ธีระ

รถติดตั้งเสร็จแล้ว และจูนฟังกันคร่าวๆ ก่อนครับ เพราะว่าเมื่อคืนก็ดึกมากแล้ว
เดี๋ยวผมคงเอาเข้าไปจูนอีกครั้งหนึ่ง เร็วๆนี้ครับ   สายสัญญาณ psi นี่ทำให้เสียงดีขึ้นจริงๆ ครับ เมื่อคืนนั่งฟังอยู่ในรถ แม้ว่าเสียงยังจัดอยู่เพราะยังใหม่ แต่ผมรู้สึกเหมือนกับว่า ผมเปลี่ยนลำโพงคู่ใหม่ที่ทำให้เสียงดีขึ้นมาเยอะเลยครับ

ตอนลองในห้องลองกับเฮียนพพร ฟังแทรคเดียวกัน สายธรรมดา เทียบกับ psi นี่ เสียงออกมา เหมือนวงดนตรีคนละวงเล่นเพลงเดียวกันครับ  ของ psi เสียงดีกว่า และรายละเอียดดีกว่ามาก  พอถอดสายออกใส่แบบธรรมดากลับเข้าไป แฟนผมนั่งอยู่ด้วย ถามว่า "นี่เพลงเดียวกันเหรอ" คิดว่าคนละเพลง 

จะพยายาม เบิร์นให้ครบ 100 ชั่วโมงเร็วๆครับ มีอะไร pm มาได้ครับ

อะ เมื่อวานคันสีดำหรือป่าวครับ..เห็นแว่บว่ามีคันนึงใส่ PSI อยู่ ถ้าใช่ไม่ได้เข้าไปทักทายเลยครับ
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

tong

• ซี5
ใช่ pajero สีดำป่าวครับ เข้าไปวันเสาร์เห็นทำอยู่

เข้าไปจูนอีกทีเมื่อไหร่ครับ อยากฟังครับ

teera_ph

• ซี5
มาตอบแทนครับ

ใช่ ปาเจโร่คันสีดำนั้นแหละครับ

Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism

kamol

• ซี5
ผมยังไม่ได้นัดเฮียนพเรื่องจูนเสียงเลยครับ  ต้องมีเข้าไปแก้นิดหน่อย เพราะยังไม่เสร็จ และคงจะต้องรบกวนเฮียนพ สอนการใช้งาน processor ด้วยครับ  ถ้าวันไหน จะเข้าไป ผมจะมาลงไว้นะครับ เผื่อใครอยากลอง อยากฟัง ยินดีครับ  ฟังก่อนตัดสินใจซื้อ ดีที่สุดครับ

Bangpain

• ซี5
ปาเจโร่คันสีดำนั่นเองหรือครับ ;D

ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่ kamol  :D (ไม่รู้ว่าพี่จะจำผมได้หรือเปล่าตอนที่คุยเรื่องหน้ากากซับครับ)

ตกลงหน้ากากซับใส่เป็นตัวไหนครับพี่  ;)

kamol

• ซี5
ยินดีที่รู้จักเช่นกันครับ   คุณบางปะอิน อยู่อยุธยาเหรอครับ   ผมไปทำงานแถวนั้น ค่อนข้างบ่อย 
หน้ากาก sub ใส่ตัวที่เป็น เหล็กเคลือบครับ  เพราะว่า ช่างไม่มีเวลาทำตัวที่เป็นไม้แล้วครับ วันนั้น กว่าจะออกจากร้านก็เที่ยงคืนกว่าแล้ว