ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามแอมป์ กับ ซับหน่อยครับ  (อ่าน 3928 ครั้ง)

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
แห่ะ ๆร้านอยู่ใกล้บ้านผมพอดีเลย จะได้สะดวกเดินทาง  ;D

รถเป็น new vios ครับ ตอนนี้ลง Clarion DXZ786USB ไปแล้ว ลำโพงหน้าเป็น SPL JUpitor แยกชิ้น หลังแกนร่วม

สนใจอยากลงแอมป์ 5ch สักตัว กับซับ 10 นิ้วสักดอก

แนวผมฟังแนวเพลงเน้นร้อง ช้า ๆ ใส ๆ แบบ Audiophile , Susan wong ประมาณนี้

แนะนำซับ+แอมป์ ของอะไรดีครับ งบประมาณสักเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณค้าบ  ;D

คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
Re: สอบถามแอมป์ กับ ซับหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09/27/09 08:09:47 »
ยินดีต้อนรับนะครับ   ตอนนี้ถ้าเป็น 5 ch ก็มีอยู่ 2 รุ่นคือ
1. Steq 75.6  ตัวนี้คุณภาพพร้อมรายละเอียดเสียงดีแน่นอน100% แต่ราคาจะสูงนิดนึง
2. Soundsteam 5.830  ตัวนี้ราคาไม่แพงมาก แต่รายละเอียดที่ได้ก็ถือว่าเหมาะสมกับราคานะครับ
 ส่วนซัฟวูฟเฟอร์ถ้าชอบแนวเพลงที่บอกแนะนำเป็น Image  ID 10 ครับ ;D ;D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม