ผู้เขียน หัวข้อ: อยากหุ้มกำมะหยี่ เสา A ใหม่อ่ะครับ..และหลายคำถาม  (อ่าน 5020 ครั้ง)

turbo-baby

• ซี2
  • **
รถนิววีออส ติดตั้งชุดดูหนังฟังเพลงแบบประหยัด ไปเมื่อเดือนส.ค.ที่ผ่านมาน่ะครับที่ปิ่นเกล้าครับ
มี Pioneer 2 din 4150 DVD + Prism sq6 (ขึ้นเสาA)+ARC xxk v2+sub image v10

อยากถามว่า.1.เปลี่ยนกำมะหยี่ที่เสาAใหม่เป็นสีครีม ต้องใช้งบเท่าไหร่อ่ะครับ ใช้เวลานานไหม
                 2.ชุดนี้ถ้า จะปรับจูนให้มันฟังสนุกขึ้น (ชอบแนวป็อบร็อค เพลงตลาดๆทั่วๆไป) จะได้ไหมครับ ต้องบริดท์แอมป์เป็นโมโนใช่ไหมครับแล้ว ความเป็นดนตรี จะลดลงหรือป่าว..
              3.อยากทราบว่ามี Tuner TV ราคาประหยัดบ้างไหมครับ เพราะของตรงรุ่นตั้งเป็นหมื่นแน่ะ ช่วยแนะนำด้วย
                 4.ดอกแหลมของ sq6 กะ prism 2002 i เป็นรุ่นเดียวกันหรือไม่ครับ ผมเคยใช้ 2002 i รู้สึกว่าเสียงร้องจะฟังดีกว่า แต่ตอนนี้ sq6 ยังเบริน์ไม่เข้าที่นะครับ ชุดนี้ ยังใช้ไม่ครบ 50 ชม

เท่านี้ก่อนแล้วกันครับ อ้อ..ราคาต่างๆ ทางเมล์ก้ได้นะครับ..

pioneer 4150 dvd
prism sq6
arc 4050 xxk v2
image dynamic id10

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
 1.หุ้มเสากำมะหยี่อย่างเดียว  คิด 1000 บาท
 2.สามารถทำได้เลยครับ สะดวกเข้ามาเลยเดี๋ยวจัดให้
 3.จูนเนอร์ถ้าเป็นของ JVC อยู่ที่ 7500 บาท ถ้าถูกหน่อยอยู่ที่ 3500 บาทครับ
 4. ทวิตเตอร์เป็นรุ่นเดียวกันครับ ;D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

thekop_tiida

• ซี5
ผมก็เพิ่งติด Pioneer 4150 กับ SQ6 มา แต่ Hi-power นะครับ ยังไม่มี Amp

ลองฟังอีกซักพักนะครับ ผมว่าลำโพงคู่นี้ใช้เวลา burn พอสมควร

ผมฟังมาได้ประมาณ 50 ชม. แล้ว แหลมจัดไปหน่อย เลยไปติดที่ Crossover เหลือ -4 dB

ฟัง Lisa Ono เพราะขึ้นอีกเยอะเลย
Tiida 5 drs 1.6G
Pioneer AVH-P4150DVD
Amp: Performance Black Magic BM100.4
Speaker: Prism SQ6 w/ Prism Cable
Sub:mage dynamic ID10V3D4
2 front doors Accumat Damp

เพื่อนขาย Contact Lens อยู่ มีหน้าร้านอยู่สีลม สถานีรถไฟฟ้าศาลาแดง ==> www.lens-hub.com

turbo-baby

• ซี2
  • **
อ้อ..เข้ามาเล่าสู่กันฟังครับ..ชุดนี้ ฟังเพลงลูกทุ่งเพราะมากๆเลยครับ..ตั้งแต่เกิดมาอายุจาสี่สิบไม่เคยสนใจฟังเพลงลูกทุ่งมาก่อนเลย ไม่เคยมีเพลงลูกทุ่งอยู่ในสมองเลย..แต่มาวันนึงเอา usb ของเพื่อนมาเปิด รู้สึกว่าเสียงดีกว่าเพลง แนวที่ตัวเองชอบซะอีก..จากนั้นมาก็เปิดแต่ลูกทุ่งบ่อยมากเลย..จนลูกเมียสงสัย...
pioneer 4150 dvd
prism sq6
arc 4050 xxk v2
image dynamic id10

Bangpain

• ซี5
กำลังสนใจอยู่เหมือนกันครับ  ;)

เจ้า SQ6 เนี่ยกระว่าจะไปไว้ลงกับรถอีกคัน