ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ3 Way  (อ่าน 15757 ครั้ง)

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
Re: สอบถามเกี่ยวกับ3 Way
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10/06/09 08:56:34 »
อ้าว เปลี่ยนแล้วเหรอครับ คุณกมล

คนอื่นเปลี่ยนกันหมดแล้ว คุณโจโจ้เปลี่ยนหรือยังครับ  ;D

โอ๊ยๆ.....
มันทรมานนนนนน

ไม่ยากครับ วิธีแก้มีมากมาย ลองปรึกษาเฮียนพดูสิครับว่า ชุดไหนมันแก้อาการนี้ได้บ้าง  ;D ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

MAHLE

• ซี3
  • ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10/06/09 22:00:57 »

ไม่ยากครับ วิธีแก้มีมากมาย ลองปรึกษาเฮียนพดูสิครับว่า ชุดไหนมันแก้อาการนี้ได้บ้าง  ;D ;D
แล้ว มิดเรน Z ล่ะใครจะช่วยแก้กกก....ฮ่า..ฮ๋า..555+     :P

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10/06/09 23:13:09 »

แล้ว มิดเรน Z ล่ะใครจะช่วยแก้กกก....ฮ่า..ฮ๋า..555+     :P

เรื่องมันจบไปแล้วหล่ะแจ๊คจ๋า  :'(
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10/06/09 23:24:02 »
ใครอยากใส่ลำโพงรุ่นเดียวกับคุณ Mahle ติดต่อเข้ามาได้เลย
ตอนนี้มีราคาพิเศษสำหรับสมาชิกเพียง  1  ชุดเท่านั้นนะครับ
เป็นลำโพง  RA  Audio รุ่น  Reference  3 ทาง ครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10/06/09 23:44:15 »
ใครอยากใส่ลำโพงรุ่นเดียวกับคุณ Mahle ติดต่อเข้ามาได้เลย
ตอนนี้มีราคาพิเศษสำหรับสมาชิกเพียง  1  ชุดเท่านั้นนะครับ
เป็นลำโพง  RA  Audio รุ่น  Reference  3 ทาง ครับ

ว๊าววของดีสำหรับสมาชิกเท่านั้น เฮียนพใจดีจิงๆครับ มีของดีๆ ราคาเหมาะสมมาให้อยุ่เรื่อย.ผมก้อเพิ่งได้ของดีราคาดีๆมาเหมือนกันอะ..ขอบคุณเฮียนพอีกทีครับ  ;)

Dek-Klong

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10/07/09 20:06:12 »
รุ่นไหนครับเฮียของราคาด้วยครับและเหมาะฟังเลงแนวไหนครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10/07/09 20:41:03 »
รุ่นไหนครับเฮียของราคาด้วยครับและเหมาะฟังเลงแนวไหนครับ

ตามด้านบนเลยครับ RA Reference 3 ทาง
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10/07/09 21:09:42 »
รบกวนคุณ Mahle มารีวิวหน่อยครับ  ให้ตัวจริงที่ฟังทุกวันมาตอบดีกว่าครับ ;D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

MAHLE

• ซี3
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10/07/09 23:10:34 »

ตามด้านบนเลยครับ RA Reference 3 ทาง
:)...    สำหรับ RA ผมรองใช้มาทั้งสองรุ่นแล้วครับทั้ง audiophile และ Reference
ถึงราคาจะแพงกว่าแต่ต้องขอแนะนำรุ่น Reference ครับ รุ่นนี้จะเด่นที่เสียงกลาง จะอิ่มและมีเนื้อ จริงๆก็จะเป็นลักษณะเด่นของ
ลำโพงมิดเรนทั่วไปอยู่แล้วที่มีสไปเดอร์และต้องการปริมาตรตู้เวลาทำเสาร์ลำโพง นี่แค่พูดถึงมิดเรนน่ะครับ
อันนี้เป็นความชอบส่วนตัวจริงๆ เผอิญติดเข้าไปแล้วมันโดนใจพอดี ไม่ได้ฟังมาก่อนเหมือนกัน โดยเฉพาะเวทีกล่องที่รัวอยู่ตรงหน้าเรา
ได้อารมณ์จริงๆ(ไม่เชื่อไปถามคุณ kamol ได้ครับ)เดียวจะมาบอกว่าเหมาะกับแนวไหน
เสียงแหลม สด คม มีรายละเอียด
เสียงกลาง อย่างที่เล่าของบนนั้นแหละ อิ่มกระชับ เสียงร้องชัด(อันนี้ชอบมากครับ)
มิดเบส มีเนื้อดีแต่บางไปซักนิด ต้องทูนดีๆจะได้bass up front ไม่มีปัญหา
สรุป เป็นลำโพงที่มีรายละเอียดดี เสียงกลางเด่น เสียงร้องชัด เวทีดี ฟังมันส์ สนุก
       เหมาะกับเพลงทั่วไป หลายแนว pop rock ลูกทุ่ง(ไห้คุณพ่อฟัง"ไวพจ"พ่อชอบมากๆ)
      โดยเฉพาะเพลงrockช้าๆได้อารมณ์มากๆ
ผมแข่งขันแนวaudiophileแต่ไม่ค่อยได้ฟังaudiophileเท่าไหร่.... ;D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 10/13/09 10:36:05 »
เข้ามา confirm ครับว่าเสียงดีจริงๆ อย่างที่เจ้าของรถบรรยายมาทุกประการ ถ้าฟังแนวเดียวกับคุณ Mahle ผมว่าลงตัวสุดๆ ผมชอบฟัง pop rock เหมือนกันครับ ฟังคันนั้นแล้วได้อารมณ์อย่างแรง  ไม่รู้จะบรรยายอย่างไร เกือบจะถอดลำโพงตัวเองทิ้งในบัดดล นี่ถ้าไม่ติดว่าตอนนั้นกำลังทำไปหลายอย่าง วันนั้นผมอาจสอย RA มาติดเดี๋ยวนั้นเลยก็ว่าได้

ฟัง audiophile เสียงก็ดีมากนะครับ แต่ผมชอบความหวานของไมโครมากกว่า แต่ก็อีกอ่ะ มันต้องเพิ่มเงินขึ้นไปอีกน่ะ เฮ้อ กลุ้ม ชอบไปหมด

สรุป RA ก็ตามที่คุณ Mahle ว่าไว้เลยครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 10/13/09 10:48:59 »
คุณ Mahle  จะใช้ RA อีกนานไหมครับ..

ว่างๆมาให้ฟังหน่อยน้่า.. ;)

MAHLE

• ซี3
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 10/14/09 10:48:47 »
คุณ Mahle  จะใช้ RA อีกนานไหมครับ..

ว่างๆมาให้ฟังหน่อยน้่า.. ;)
;D ;D