ผู้เขียน หัวข้อ: มาเปิดบ้าน QC วันศุกร์ เริ่มด้วย อยากรู้ราคา Dynaudio  (อ่าน 24474 ครั้ง)

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
มีใครพอรู้ราคา DYnaudio 2 ทาง ESOTEC หรือ esota มั่ง ไม่รู้ใครนำเข้าเอาแบบแท้ๆนะครับ :-\
QC Society MicroPrecision S7

tong

• ซี5
มีก็คนที่นำเข้า priority ไง ส่วนราคาไม่รู้อะ

• ซี5
มีก็คนที่นำเข้า priority ไง ส่วนราคาไม่รู้อะ
ขอบคุณครับ ปลุกน้าตงตื่นได้คนนึงละ ;D

tong

• ซี5
ทำงานเฟ้อ.....อ    ???  ให้เฮียสั่งเลยมั้ย  :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/04/11 12:51:41 โดย tong »

น้าหนึ่ง

• ซี5
ทำงานเฟ้อ.....อ    ???  ให้เฮียสั่งเลยมั้ย  :-\

:D จัดไปน้าตง น้าAe จะเกิด (แต่ผมได้ยินว่าน้าตงบอกว่ารวมกันเราอยู่นะ) ???

Yesterday

Hybrid Ovation ll (new) : Exceptional sound with easy installation

Today

Elate Limited Edition : Delivering the definitive sound experience

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
จัดให้น้าเอ๊ะครับ  เป็นรุ่น  242  MK II  ราคา  2  หมื่นปลายๆครับ   แต่สำหรับน้าเอ๊ะคงต้องเป็น  ESOTAR  แหลมอย่างเดียวอยู่ที่   3  หมื่นปลาย

เหมาะสำหรับนักฟังเพลงตัวจริงอย่างน้าเอ๊ะเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/04/11 16:16:42 โดย qualityteam »
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

tong

• ซี5
โชคดีที่เราหูไม่ถึง รอดไปหวุดหวิด   :D

น้าหนึ่ง

• ซี5
โชคดีที่เราหูไม่ถึง รอดไปหวุดหวิด   :D

??? น้าตง น้ากล้าทอดและทิ้ง น้าAe เลยหรือ ครับ >:(

Yesterday

Hybrid Ovation ll (new) : Exceptional sound with easy installation

Today

Elate Limited Edition : Delivering the definitive sound experience

tong

• ซี5

??? น้าตง น้ากล้าทอดและทิ้ง น้าAe เลยหรือ ครับ >:(
เพื่อนอยากได้ก็ต้องส่งเสริม  :-\

• ซี5
จัดให้น้าเอ๊ะครับ  เป็นรุ่น  242  MK II  ราคา  2  หมื่นปลายๆครับ   แต่สำหรับน้าเอ๊ะคงต้องเป็น  ESOTAR  แหลมอย่างเดียวอยู่ที่   3  หมื่นปลาย

เหมาะสำหรับนักฟังเพลงตัวจริงอย่างน้าเอ๊ะเลยครับ
น่าสนใจทีเดียว 2 หมื่นปลายๆอะนะ :-\

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
หน้าตา wf คล้าย morel นะครับ
รถผม เพราะแล้ว

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
น่าจะเป็นพันธุ์เดียวกับ Morel เห็นน้าตั้มอยากได้อยู่พักนึง ก่อนจบที่ Scan

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
หน้าตา wf คล้าย morel นะครับ
ตาแหลมมากครับ minny เรื่องนี้ผมเคยค้นคว้ามาหลังจากมารู้จัก Morel ก็เคยสงสัยว่าหน้าตา woofer มันเหมือนกันกับ dynaudio
มากก็เลยลอง search ดูสรุปได้ดังนี้ครับ
Meir Mordechai ผู้ก่อตั้ง Morel Israel ตอบเรื่อง Morel ใช้ woofer,tweeter จาก dynaudio สรุปว่า จริงๆแล้วเค้าก่อตั้งบริษัทด้วยกัน 3 คนคือ RMS (Richter,Morel,Scunning) แล้วต่อมาบริษิทปิดไป ตัว Meir มาทำ Morel, Richter กับ Scunning เป็นหนึ่งในผู้ร่วมก่อตั้ง Dynaudio สรุปคือคงใช้ technology มาจากที่เดียวกันแหละครับ

ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

• ซี5
เห็นข้อมูลในเวบ dynaudio เหมือนกันครับ

CarTooN

• ซี5
  • คันเป็นอาชีพ

ตัวนี้ ถ้าเอาไปเทียบกับ morel elate

ในงบ 2 หมื่นกว่า ๆ มีตัวไหนแนะนำ ถ้าเอาไปฟังพวกเพลงร้อง แนว หวาน ๆ อย่าง    
เติ้งลี่จวิน  ซูเหวิน  จ้าวเผิง
NAVARA 4x2 KING CAB
กระบะ SQ