เครื่องเสียงรถยนต์ > ห้องเครื่องเสียงรถยนต์

สวัสดีคับพี่ๆ ขอสอบถามเรื่องตีตู้ซับหน่อยคับ

<< < (2/4) > >>

เอ๊ะ เว้ยเห้ย:
Mmats 12นิ้ว1คู่ เฮียคงทำให้เปิดเชียงใหม่ดังถึงยะละแน่เลย^^ เข้ามารอนั่งเก้าอี้กับดื่มน้ำ :-\

piyapong:
 :)

qualityteam:
การตีตู้ซัฟให้ได้ดีมีปัจจัยค่อนข้างเยอะเลยนะครับ

ขนาดหรือสเปคของตู้

ความแข็งแรงตลอดจนวัสดุที่นำมาทำตู้

ประเภทของตู้

ตำแหน่งหรือทิศทางของตู้

เดือนที่ผ่านมานี้มีรถที่ติดตั้งตู้ซัฟไม่ได้ขนาด  ทิศทาง  ตลอดจนความแข็งแรงเยอะมากเลยนะครับ

อาการที่บอกมาเป็นปัญหาเรื่องตำแหน่งและทิศทางที่ติดตั้ง เนื่องจากพอเปิดฝาท้ายออกแล้วไม่มีระยะปะทะให้ซัฟวูฟเฟอร์

ทำให้เสียงเบสไม่มีน้ำหนักและโฟกัส   ถ้าต้องการจะปรับปรุงโดยให้เปิดฝาท้ายแล้วสามารถเปิดโชว์ได้คงต้องออกแบบตู้ซัฟวูฟเฟอร์ใหม่ครับ

แนะนำลองแจ้งปัญหาที่เกิดขึ้นกับทางร้านที่ติดตั้งก่อนจะได้ไม่เสียค่าใช้จ่ายมากนะครับ

เอ๊ะ เว้ยเห้ย:

--- อ้างจาก: qualityteam ที่ 02/16/11 17:29:14 ---การตีตู้ซัฟให้ได้ดีมีปัจจัยค่อนข้างเยอะเลยนะครับ

ขนาดหรือสเปคของตู้

ความแข็งแรงตลอดจนวัสดุที่นำมาทำตู้

ประเภทของตู้

ตำแหน่งหรือทิศทางของตู้

เดือนที่ผ่านมานี้มีรถที่ติดตั้งตู้ซัฟไม่ได้ขนาด  ทิศทาง  ตลอดจนความแข็งแรงเยอะมากเลยนะครับ

อาการที่บอกมาเป็นปัญหาเรื่องตำแหน่งและทิศทางที่ติดตั้ง เนื่องจากพอเปิดฝาท้ายออกแล้วไม่มีระยะปะทะให้ซัฟวูฟเฟอร์

ทำให้เสียงเบสไม่มีน้ำหนักและโฟกัส   ถ้าต้องการจะปรับปรุงโดยให้เปิดฝาท้ายแล้วสามารถเปิดโชว์ได้คงต้องออกแบบตู้ซัฟวูฟเฟอร์ใหม่ครับ

แนะนำลองแจ้งปัญหาที่เกิดขึ้นกับทางร้านที่ติดตั้งก่อนจะได้ไม่เสียค่าใช้จ่ายมากนะครับ

--- End quote ---
ของจริงมาตอบละ :D

piyapong:
ว่าแต่ผมอยากทำที่ QC น๊ะพี่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version