ผู้เขียน หัวข้อ: โปรโมชั่นพิเศษกับสุดยอดแผ่นแดมป์จากรัสเซีย STP  (อ่าน 14143 ครั้ง)

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
โปรโมชั่นพิเศษกับสุดยอดแผ่นแดมป์จากรัสเซีย   STP   
เนื่องจากมีสมาชิกหลายท่านอยากใช้แต่ติดที่งบประมาณที่สูงมาก 
ทางทีมงานจึงได้ขอบริษัททำราคาพิเศษให้สมาชิกได้ทดลองใช้จริง
ท่านใดอยากทดสอบด้วยประสพการณ์จริง ว่าที่มีหลายท่านกล่าวว่า
เป็นแผ่นแดมป์ที่ดีที่สุดตอนนี้จริงหรือเปล่า  ได้เลยนะครับ ;D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

kamol

• ซี5
รบกวน แจ้งราคาทาง pm สำหรับ การ damp ประตู สี่บานครับ ขอบคุณครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

qualityteam

• ซี5
แดมป์ STP เป็นการแดมป์ทั้งหมด  3  ชั้น
ชั้นแรกใข้ Vizomat PB-2 เป็นการแตมป์บานประตูด้านในสุด เพื่อลด Vibration ของแผงประตูที่เป็นโลหะ
ชั้นที่สอง ใช้  Splen 3004 & 3008
สำหรับกำจัดเสียงรบกวนตั้งแต่ความถี่ 1,000-5,000 HZ เช่น ยางบดกับพื้นถนน เสียงลมปะทะกับตัวรถ การจราจร
ชั้นที่สาม ใช้Vibroplast M1
แผ่นป้องกันการสั่นสะเทือนที่มีคุณสมบัติในการกำจัดการสั่นสะเทือนจากโครงสร้างที่เป็นโลหะของรถ ซึ่งเหมาะสำหรับติดข้างนอกแผงประตู หรือเพดานรถ เพื่อกำจัดเสียงรบกวนที่เกิดจากการสั่นสะเทือนของเสียงกลาง/ทุ้มจากลำโพงวูฟเฟอร์ ทำให้ลำโพงถ่ายทอดรายละเอียดของเสียงทุ้ม/ต่ำ และเสียงร้อง รวมถึงรายละเอียดของเสียงแหลมได้อย่างชัดเจนขึ้น แม้กระทั่งลำโพง OEM ที่ติดมาจากโรงงานก็ตาม
ราคาปกติ  ต่อบานประตู 2 ข้างอยู่ที่  8000 กว่าบาท ราคาสมาชิกอยู่ที่  5900 บาทครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

MAHLE

• ซี3
  • ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
มาช่วยยืนยันครับ... :)
  เป็นแผ่นแดมป์ที่รถแข่งขันเครื่องเสียงเกือบทุกคันที่ใช้อยู่ตอนนี้(เพราะคุณภาพน่ะครับไม่ใช่เหตุผลอื่น ;D)
จากประสบการณ์ตรงที่ใช้อยู่ในขณะนี้ต้องบอกว่าของเค้าดีจริงๆ
ผมมีโอกาศได้คุยกับนักแข่งท่านอื่นๆ เขาใช้แผ่นแดมป์ STP แดมป์ที่แผงไต้คอลโซลหน้ารถ
ทำไห้เพลงเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น ห้องโดยสารสงัด และมีบรรยากาศ(ในการฟังเพลงน่ะครับ)และทุกอย่างนิ่ง
  ปล.ของผมเจอไปห้าชั้นครับไม่เชื่อมาเคาะประตูรถผมได้เลย... ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/09/09 17:53:32 โดย ช่างอู๊ด »

โจโจ้

• ซี5
แดมป์ STP เป็นการแดมป์ทั้งหมด  3  ชั้น
ชั้นแรกใข้ Vizomat PB-2 เป็นการแตมป์บานประตูด้านในสุด เพื่อลด Vibration ของแผงประตูที่เป็นโลหะ
ชั้นที่สอง ใช้  Splen 3004 & 3008
สำหรับกำจัดเสียงรบกวนตั้งแต่ความถี่ 1,000-5,000 HZ เช่น ยางบดกับพื้นถนน เสียงลมปะทะกับตัวรถ การจราจร
แผ่นป้องกันการสั่นสะเทือนที่มีคุณสมบัติในการกำจัดการสั่นสะเทือนจากโครงสร้างที่เป็นโลหะของรถ ซึ่งเหมาะสำหรับติดข้างนอกแผงประตู หรือเพดานรถ เพื่อกำจัดเสียงรบกวนที่เกิดจากการสั่นสะเทือนของเสียงกลาง/ทุ้มจากลำโพงวูฟเฟอร์ ทำให้ลำโพงถ่ายทอดรายละเอียดของเสียงทุ้ม/ต่ำ และเสียงร้อง รวมถึงรายละเอียดของเสียงแหลมได้อย่างชัดเจนขึ้น แม้กระทั่งลำโพง OEM ที่ติดมาจากโรงงานก็ตาม
ราคาปกติ  ต่อบานประตู 2 ข้างอยู่ที่  8000 กว่าบาท ราคาสมาชิกอยู่ที่  5900 บาทครับ

ราคาไม่แรงดีครับ
สำหรับสมาชิก

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
แดมป์ STP เป็นการแดมป์ทั้งหมด  3  ชั้น
ชั้นที่สอง ใช้  Splen 3004 & 3008
ราคาปกติ  ต่อบานประตู 2 ข้างอยู่ที่  8000 กว่าบาท ราคาสมาชิกอยู่ที่  5900 บาทครับ

เพิ่ง damp DLS ไป  :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/08/09 06:41:43 โดย minicole828 »
รถผม เพราะแล้ว

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
มาช่วยยืนยันครับ... :)
  เป็นแผ่นแดมป์ที่รถแข่งขันเครื่องเสียงเกือบทุกคันที่ใช้อยู่ตอนนี้(เพราะคุณภาพน่ะครับไม่ใช่เหตุผลอื่น ;D)
จากประสบการณ์ตรงที่ใช่อยู่ในขณะนี้ต้องบอกว่าของเค้าดีจริงๆ
ผมมีโอกาศได้คุยกับนักแข่งท่านอื่นๆ เขาใช้แผ่นแดมป์ STP แดมป์ที่แผงไต้คอลโซลหน้ารถ
ทำไห้เพลงเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น ห้องโดยสารสงัด และมีบรรยากาศ(ในการฟังเพลงน่ะครับ)และทุกอย่างนิ่ง
  ปล.ของผมเจอไปห้าชั้นครับไม่เชื่อมาเคาะประรถผมได้เลย... ;D

ไม่เชื่อครับน้องแจ๊ค  ;D

ไว้จะหาค้อนไปทุบเอ้ย ไปเคาะรถซะหน่อยนะ เอาให้เจ้าหมูน้อยเลือดออกเลย  :o
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

IamNU

• ซี5
โปรโมชั่นนี้หมดเมื่อไหร่ครับ ถ้าถึงเดือนหน้าได้ผมไปหาเฮียแน่ครับ ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

kamol

• ซี5
ถ้าเงียบจริง น่าสนใจอย่างแรงครับ รถผมเสียงเครื่องดังพอสมควร ไม่รู้จะช่วยได้แค่ไหน ไว้จะไปปรึกษาที่ร้านครับ  :)
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

qualityteam

• ซี5
คุณ kamol ถ้าอยากให้เงียบจริงๆ ต้องแดมป์ทั้งคันครับ  จากประสพการณ์ตรงที่ได้แดมป์รถ อ. สมเกียรติ ก่อนและหลัง
ทำการติดตั้งเสียงที่ได้ยินเงียบขึ้นอย่างชัดเจน  เพราะมีการทดสอบหลายครั้งแล้วครับ

IamNU

• ซี5
พี่พลเปลี่ยนรถแล้วเหรอครับ ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

kamol

• ซี5
ทำเสร็จท่าทาง รถคันนี้ จะเป็นรถที่น่าฟังมากอีกคันหนึ่ง  :D