ผู้เขียน หัวข้อ: คุณกมลทำผมเคลิ้มอีกแระ  (อ่าน 17609 ครั้ง)

win144

• ซี5
Re: คุณกมลทำผมเคลิ้มอีกแระ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10/13/09 00:06:13 »
thank u krab K. Ness ทางนี้ไม่เคยไปอะ..เดี๋ยวลองมั่วดูครับ  :D
Micro Precision Enthusiast No. 7

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10/13/09 10:19:37 »
ใช้ GPS ป่าวครับ เผื่อ หาพิกัดส่งไปให้  อ้อจะประกอบร่างวันไหนครับเนี่ย  :)
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

win144

• ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10/14/09 00:50:45 »
Hello K. Kamol ผมใช้แต่ GPS (Girl Positioning System) สาวอยู่ไหน ผมไปที่นั่นครับ  .. just kidding na krab ประกอบร่างยังไม่ได้ครับ ขาด H/U  Amp ขับ Sub แล้วก็ sub ครับ .. hahha  หาของ กับ ศึกษา product อยู่ครับ
Micro Precision Enthusiast No. 7

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10/14/09 08:59:51 »
Hello K. Kamol ผมใช้แต่ GPS (Girl Positioning System) สาวอยู่ไหน ผมไปที่นั่นครับ  .. just kidding na krab ประกอบร่างยังไม่ได้ครับ ขาด H/U  Amp ขับ Sub แล้วก็ sub ครับ .. hahha  หาของ กับ ศึกษา product อยู่ครับ

เด๋วช่วยหาครับ  ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10/14/09 14:31:42 »
เรียนคุณ Win และ คุณ Nes ครับ

เพื่อให้ได้พิกัดที่แม่นยำ อาทิตย์หน้า ขอเรียนเชิญทานอาหารเย็น แถวที่ทำงานคุณ Win (จามจุรี สแควร์) หรือแถว สยามสแควร์ ดีไหมครับ  :D :D  นัดร้านเฮียนพ ท่าทางจะหาพิกัด ไม่เจอครับ แถมเสียเงินเพิ่มด้วย

เอแต่คิดไปคิดมา ไปหาพิกัดแถวสยาม เผลอๆ อาจจะแพงกว่าเครื่องเสียงนะครับ
และอาจเป็นภาระผูกพันระยะยาวได้  ;D ;D

แต่ก็นะ กล้าๆ หน่อย เอิ้กๆ  เบอร์โทรผมครับ
ท่านอื่นที่สนใจสำรวจพื้นที่ ค้นหาพิกัด มาร่วมกันได้ครับ

086 เจ็ด แปด เก้า เก้า หนึ่ง แปด แปด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/14/09 14:35:35 โดย kamol »
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10/14/09 16:58:17 »
หมายถึงวันไหนครับ.คุณกมล. ::)
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10/14/09 17:35:55 »
ลองถามๆ กันดูก่อนนะครับ ว่าสนใจ meeting GPS กันหรือปล่าว หรือจะนัดร้าน เฮียนพก็ได้นะครับ ถ้าสนใจเดี๋ยวผมลอง propose อาทิตย์หน้า สักวัน หรือถ้าทัน เสาร์อาทิตย์นี้เลยเป็นไงครับ จะได้มากันหลายๆคน  และได้ฟัง รถคุณเนสด้วยครับ

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10/14/09 17:46:30 »
เสาร์อาทิตย์นี้ ติดงานหมดเลยครับ.. ช่วงปลายปีคนแต่งงานแยะ เกือบทุกเสาร์อาทิตย์จะต้องไปถ่ายงานครับ

ปล.ดึกๆวันเสาร์นี้พอได้นะครับ ผมถ่าย Pre-Wedding เสร็จช่วงเย็นๆครับ. ค่ำๆก้อว่าง  :o

teera_ph

• ซี5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10/15/09 22:52:32 »
เสาร์อาทิตย์นี้ ติดงานหมดเลยครับ.. ช่วงปลายปีคนแต่งงานแยะ เกือบทุกเสาร์อาทิตย์จะต้องไปถ่ายงานครับ

ปล.ดึกๆวันเสาร์นี้พอได้นะครับ ผมถ่าย Pre-Wedding เสร็จช่วงเย็นๆครับ. ค่ำๆก้อว่าง  :o

คุณ Nes เป็นคนสร้างภาพเหรอครับ

อ้าว พิมพ์ผิดสะงั้น ช่างภาพครับ อิอิ
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 10/16/09 09:30:48 »

คุณ Nes เป็นคนสร้างภาพเหรอครับ

อ้าว พิมพ์ผิดสะงั้น ช่างภาพครับ อิอิ

เป็นคนสร้างภาพครับ  :o

win144

• ซี5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 10/16/09 12:38:27 »
นัดมาเลยครับ  ;D เอาที่ทุกคนสะดวก ผมไปได้ทุกที่ ถ้าไปไม่เป็นผมก็นั่ง Taxi ไปครับ....เมื่อวานผมเข้าไปดู yamstory.com ของคุณเนสมา เกิดกิเลสสสสขึ้น  เลยป้าดดด เข้า dpreview.com ตามด้วย iloveportrait.com ต่อเลยครับ 

ชอบกล้องมากๆๆเหมือนกันครับ แต่ไม่มี DSLR คงรอเป็นปีครับ Hobby ชิ้นต่อไปของผม..ตอนนี้ขอศึกษาแนวทางไปก่อน

App

• ซี4
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 10/16/09 13:20:03 »
http://www.yamstory.com/  ฝีมือคุณเนสนี้ งามจริงๆ
I Love Music

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 10/16/09 13:35:38 »
http://www.yamstory.com/  ฝีมือคุณเนสนี้ งามจริงๆ

ถ้ายรูปได้สวยงามมากครับ ยกนิ้วให้เลย
รถผม เพราะแล้ว

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 10/16/09 16:31:09 »
ถ่ายสวยมากเลยน้าเนส  :o
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 10/16/09 16:56:13 »
ทำ triamp ขอเป็นโปรเจคต่อไปละกัน ( อีกนาน )เท่าที่ทำตอนนี้ผมก็โอเคกับเสียงที่ได้แล้วนะ ดีขึ้นเยอะมาก ๆ เมื่อเทียบกับเมื่อก่อน อีกทั้งถามคุณกอล์ฟ ถ้าทำจริง ก็ต้องรื้อสายใหม่ ต่อใหม่ เสียดายสาย PSI ที่พึ่งต่อไป ยังเบิร์นได้ไม่เท่าไหร่เลย ( รู้ี้งี้ทำแต่แรกก็ดีน่ะ มัวแต่ยึกยัก งึ่ก ๆ งั่ก ๆ งกลำโพงหลัง 55  :-\ )

ส่วนเสา A วันนี้ไปหล่อแล้วครับ แห่ะ ๆ ตามคำแนะนำพี่น้อง น้า ๆ เดี๋ยววันอาทิตย์นี้เข้าไปติด  ;D

เห็นด้วยอย่างแรงเลยครับ เรื่องทำไตรแอมป์ และสำหรับการหล่อเสาเอ เห็นความแตกต่างแน่นอนครับ (ประสบการณ์ตรง) เพราะก่อนหน้าที่ไม่ได้หล่อเสา เสียงจะตีกันมั่วไปหมด เสียงแหลมก็จะฟุ้งกระจายไปหมดจับตำแหน่งอะไรไม่ค่อยได้ พอเอา tweeter ขึ้นเสา (ใช้ลำโพงคู่เดิม) เสียงต่างกันราวฟ้ากับเหวเลยครับ เสียงแหลมนิ่งขึ้นมากเลยครับ ไม่ฟุ้งกระจาย สามารถจับตำแหน่งได้ชัดเจนขึ้นเลยครับ ;D ;D

อ่อ เรื่องจัด meeting เป็นความคิดที่ดีมากครับ ผมคิดว่าน่าจะมีการให้ความรู้ขั้นพื้นฐานต่างๆ ที่ควรจะรู้ เช่น เรื่อง level matching แล้วก็อื่นๆ ตามสมควรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/16/09 16:58:37 โดย tsattaba »
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ