ผู้เขียน หัวข้อ: คุณกมลทำผมเคลิ้มอีกแระ  (อ่าน 17612 ครั้ง)

โจโจ้

• ซี5
Re: คุณกมลทำผมเคลิ้มอีกแระ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 10/16/09 17:14:16 »
เห็นด้วยอย่างแรงเลยครับ เรื่องทำไตรแอมป์ และสำหรับการหล่อเสาเอ เห็นความแตกต่างแน่นอนครับ (ประสบการณ์ตรง) เพราะก่อนหน้าที่ไม่ได้หล่อเสา เสียงจะตีกันมั่วไปหมด เสียงแหลมก็จะฟุ้งกระจายไปหมดจับตำแหน่งอะไรไม่ค่อยได้ พอเอา tweeter ขึ้นเสา (ใช้ลำโพงคู่เดิม) เสียงต่างกันราวฟ้ากับเหวเลยครับ เสียงแหลมนิ่งขึ้นมากเลยครับ ไม่ฟุ้งกระจาย สามารถจับตำแหน่งได้ชัดเจนขึ้นเลยครับ ;D ;D

อ่อ เรื่องจัด meeting เป็นความคิดที่ดีมากครับ ผมคิดว่าน่าจะมีการให้ความรู้ขั้นพื้นฐานต่างๆ ที่ควรจะรู้ เช่น เรื่อง level matching แล้วก็อื่นๆ ตามสมควรครับ

ทำ triamp ขอเป็นโปรเจคต่อไปละกัน ( อีกนาน )เท่าที่ทำตอนนี้ผมก็โอเคกับเสียงที่ได้แล้วนะ ดีขึ้นเยอะมาก ๆ เมื่อเทียบกับเมื่อก่อน อีกทั้งถามคุณกอล์ฟ ถ้าทำจริง ก็ต้องรื้อสายใหม่ ต่อใหม่ เสียดายสาย PSI ที่พึ่งต่อไป ยังเบิร์นได้ไม่เท่าไหร่เลย ( รู้ี้งี้ทำแต่แรกก็ดีน่ะ มัวแต่ยึกยัก งึ่ก ๆ งั่ก ๆ งกลำโพงหลัง 55  :-\ )

ส่วนเสา A วันนี้ไปหล่อแล้วครับ แห่ะ ๆ ตามคำแนะนำพี่น้อง น้า ๆ เดี๋ยววันอาทิตย์นี้เข้าไปติด  ;D

ได้หล่อจริงๆ อย่างที่บอกแล้วหละครับ น้า tsattaba

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 10/16/09 17:50:26 »
เสาร์อาทิตย์นี้ ติดงานหมดเลยครับ.. ช่วงปลายปีคนแต่งงานแยะ เกือบทุกเสาร์อาทิตย์จะต้องไปถ่ายงานครับ

ปล.ดึกๆวันเสาร์นี้พอได้นะครับ ผมถ่าย Pre-Wedding เสร็จช่วงเย็นๆครับ. ค่ำๆก้อว่าง  :o

คุณ Nes เป็นคนสร้างภาพเหรอครับ

อ้าว พิมพ์ผิดสะงั้น ช่างภาพครับ อิอิ

เป็นคนสร้างภาพครับ  :o
คุณ Nes เห็นรูปที่ถ่ายแล้วอยากถ่ายมั่งจัง  แต่มีข้อแม้ว่าถ่ายออกมาแล้วต้องไม่อ้วนนะครับ
มีวิธีไหนบ้าง ;D ;D ;D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 10/18/09 22:46:40 »
เสาร์อาทิตย์นี้ ติดงานหมดเลยครับ.. ช่วงปลายปีคนแต่งงานแยะ เกือบทุกเสาร์อาทิตย์จะต้องไปถ่ายงานครับ

ปล.ดึกๆวันเสาร์นี้พอได้นะครับ ผมถ่าย Pre-Wedding เสร็จช่วงเย็นๆครับ. ค่ำๆก้อว่าง  :o

คุณ Nes เป็นคนสร้างภาพเหรอครับ

อ้าว พิมพ์ผิดสะงั้น ช่างภาพครับ อิอิ

เป็นคนสร้างภาพครับ  :o
คุณ Nes เห็นรูปที่ถ่ายแล้วอยากถ่ายมั่งจัง  แต่มีข้อแม้ว่าถ่ายออกมาแล้วต้องไม่อ้วนนะครับ
มีวิธีไหนบ้าง ;D ;D ;D

ต้องแจกของในสต๊อกให้หมดครับเฮียนพ..จะมีคนแช่งให้ผอมๆๆ  แล้วผมถ่ายให้ฟรีเลยอะ..
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 10/18/09 22:48:26 »
ูู^
^
^
แปะ ๆ ๆ ๆ  ;D หนับหนุน ๆ ๆ ๆ  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

Moo_FD

• ซี3
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 10/19/09 14:22:41 »
เห้นอาวุธคู่กายน้าเนสแล้ว...ตาร้อนเลยครับ  ;D

L L L L L L...
อนุบาลหมีน้อย

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 10/19/09 14:46:35 »
เห้นอาวุธคู่กายน้าเนสแล้ว...ตาร้อนเลยครับ  ;D

L L L L L L...

ไม่หรอกครับ ถ้าทำเป็นอาชีพ มันก้อต้องแบบนี้ทั้งนั้นแหละครับ

ถ้าถ่ายเล่นๆเป็นงานอดิเรก ก้อคงไม่ซื้อแบบนี้อะ   :-X
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..