ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้ง bit one จะดีไหมครับ  (อ่าน 14713 ครั้ง)

tong

• ซี5
Re: ติดตั้ง bit one จะดีไหมครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10/13/09 12:34:44 »
ถ้าเป็นวันอาทิตย์ มาทางที่คุณ kamol บอกเลยครับเฮีย สาธรรถไม่ติด

แต่ถ้าเป็นวันธรรมดาช่วงเย็นๆ นี่คิดหนักครับ

kamol

• ซี5
Re: ติดตั้ง bit one จะดีไหมครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10/13/09 12:45:03 »
มองจากชุด ผมเสียดาย front นะครับ 4150 ก็สวยงาม ใช้ง่าย display ใหญ่ เวลาใช้แผ่น mp3 ฟังก์ชั่น List สะดวกมากในการเลือกฟังเพลงที่อยากฟัง   แถมดูคอนเสิร์ทเวลารถติดๆ ก็แก้เบื่อไปอีกแบบ แล้วคอนเสิร์ทดีๆ นี่ดูแล้วอินมากๆ

แม้ว่าในเรื่องของเสียง p80 น่าจะให้เสียงที่ดีกว่าเนื่องจากมันเป็น Front เฉพาะทางไว้ฟังเพลง และมีฟังก์ชั่น TA ผมไม่เคยฟังเปรียบเทียบชัดๆ แต่เคยฟังทั้งสองตัว ผมคิดว่า 4150 เสียง โอเคเลย

คงต้องถามตัวเองก่อนครับ ว่าลักษณะการใช้งานประจำเป็นแบบไหน จะเอา dvd และจอใหญ่ ไว้หรือว่า จะสละออกไป  เพราะถอดออกก็ต้อง turn ตัวเดิมออกไป เสียส่วนต่างอยู่ดี  

มองในแง่ความสวยงามในการติดตั้ง ผมเดาด้วยว่า ถ้าถอด 4150 ออกแล้ว มาใส่ p80 เนี่ยจะเหลือที่เป็นช่องว่างด้วย แม้จะปิดไว้ได้เรียบร้อย ก็ไม่สวยงามเท่า จอ 4150 เต็มๆ อลังกาล ( เว้นเสียแต่ว่า ช่องนึงใส่ P80 แล้วช่องว่าง ติด Control ของ Bit One ;D )

ถ้างบถึงเล่นของขนาดนี้แล้วลองติด Bit one ไปเลยครับ เวทีเสียงในรถ ดีขึ้นผิดหูผิดตา ยิ่งชุดนี้ของก็ดีอยู่แล้ว ไปอีกไกล ลองฟังกับ Front เดิมนี่ล่ะ อาจจะตอบโจทย์ไปเลยครับ  

เปลี่ยน Front ไปตอนนี้ เดี๋ยวไปๆ มาๆไม่จบ ต้องมาติด Bit One อยู่ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/13/09 12:52:43 โดย kamol »
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10/13/09 15:34:33 »
ถ้าเลือกระหว่าง Bitone กับ P 80 RSII ไม่ต้องคิดเลยครับ  Bitone ดีกว่าทุกกรณี :D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10/13/09 17:17:34 »
ตอนนี้ผมใช้ 4050 ตัวก่อน 4150 เสียงก็ดีเลยนะครับ แถมยังได้ลูกเล่นที่น่าประทับใจด้วย อย่างแรกถ้าเราเปลี่ยน front ก็จะได้ T/A (เป็นแค่ลูกเล่นส่วนหนึ่งของ bit one) และน้ำเสียงที่แตกต่างจากตัวเก่า แต่จะดีขึ้นหรือไปในทิศทางไหน อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับของครับ (แต่จะขาดลูกเล่นของ 2 DIN ที่ค่อนข้างจะเล่นง่ายกว่า) อย่างที่สอง ถ้าตัดสินใจเล่น bit one เราได้ทั้งน้ำเสียงที่ดีขึ้น การปรับจูน T/A และการปรับจูนอย่างอื่นอีกแพราวพราวจาก bit one แล้วแถมยังได้ลูกเล่นของ front เดิม ที่เล่นง่ายกว่า และอีกอย่าง bit one มีความยืดหยุ่น สามารถเอาไปเล่นกับ front ได้หลากหลาย brand ด้วย อย่างที่เฮียนพบอกไว้ว่า bit one ดีกว่าทุกกรณี ถูกต้องแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/13/09 17:46:02 โดย minicole828 »
รถผม เพราะแล้ว

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10/14/09 09:34:27 »
ติด Bit One ที่ QC วันนี้

เหมือนได้ของแถม กลองสะบัดชัย+คนตี ติดมากับ Bit One ด้วย  :) ;)

ฟังในรถ K.กมล เมื่อวันที่ติดตั้งนั้น ยังติดหูมาจนวันนี้เลยครับ
 ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/14/09 09:39:40 โดย โจโจ้ »

qualityteam

• ซี5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10/14/09 09:36:48 »
แอบไปฟังกันที่ไหนมาครับเนี้ย ไม่เห็นบอกกล่าวบ้างเลย  :o
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10/14/09 10:29:29 »
แอบไปฟังกันที่ไหนมาครับเนี้ย ไม่เห็นบอกกล่าวบ้างเลย  :o

ไม่ได้แอบครับเฮีย ก็วันที่ติดบิทวัน มีทติ้งเรนเจอร์นั่นล่ะครับ ตอนนั้นยังใช้ DLS อยู่เลยครับ เฮียเปิด แผ่น track เสียงกลอง ตอนจูนเสียงครับ  :)
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

car_racing

• ซี3
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10/14/09 18:51:37 »
ตอนนี้ราคา bit one ราคาเท่าไหร่ครับ พร้อมจูน และค่าติดตั้ง ถามอีกตัว pioneer p80rsii ด้วยครับ

qualityteam

• ซี5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10/15/09 19:03:32 »
Bit one ของจะหมดแล้วนะครับ  ยังงัยสนใจด่วนเลยครับ ;D