ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง damp ประตูคู่หน้าใหม่ กับ ทำสายไฟ ทำอะไรก่อนดีครับเฮียนพ  (อ่าน 9451 ครั้ง)

kamol

• ซี5
เห็นสรรพคุณ ของ stp แล้วน่าลองครับเฮีย ส่วนสายไฟ ก็น่าเปลี่ยน ทำอะไรก่อนดีครับ
แต่ผมคงไม่มีงบ พอขนาด damp ทั้งคันครับ ไม่ไหวๆ อาจจะลองติดประตูคู่หน้าก่อน แล้วค่อย ประตูคู่หลังครับ

สายไฟ monster ที่เฮียบอกมาหรือยังครับ 
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
ตั้งคำถามแบบนี้มีเสียตังค์อีกแล้วอะ คุณกมล.. :o :o

;D ;D

จะช้าจะเร็วก้อต้องเสีย เปลี่ยนมันหมดเลยครับ ทั้งแดมป์ทั้งสายไฟ  :o
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

kamol

• ซี5
งี้เรียกคอเดียวกันนะเนี่ย  ;D  พอดีผมขายลำโพง DLS ออกไปทั้งสองคู่เลย เหลือตังค์ติดมืออยู่นิดหน่อย ชักคันอยู่เล็กๆ  ;D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

NeS

• ซี5
งี้เรียกคอเดียวกันนะเนี่ย  ;D  พอดีผมขายลำโพง DLS ออกไปทั้งสองคู่เลย เหลือตังค์ติดมืออยู่นิดหน่อย ชักคันอยู่เล็กๆ  ;D

เฮียนพครับ รบกวนจัดยาแก้คันให้น้ากมลซักสองชุดครับ. ;D  เอาแค่พอหายคันอาทิตย์เดียวนะครับ เพราะอาทิตย์หน้าแกคงมีจุดอื่นให้คันอีกแล้วครับ.อาจจะต้องใช้คนละตัวยา..เอิกๆ

ปล.ไว้ผมขาย DLS UR6i ออกเมื่อไหร่จะได้คันบ้าง.ตอนนี้ไม่มีปัญญาซื้อยาแก้คัน.. :-\
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

tong

• ซี5
อาการแบบนี้มันไม่หายขาดครับ  เด๋วๆมันก็คัน  ;D

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
ก้ากกกกกกกกกกกกกกก ๆ ๆ ๆ ๆ   ;D

ห้ามเอามาติดผมนะ อิอิ
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
จริงๆอยากให้ทำทั้งคู่ครับ  แต่ถ้าต้องเลือกก่อนเลือกทำระบบไฟก่อนครับ  เพราะรถคุณ kamol ก็แดมป์ไว้ดีพอสมควรแล้ว
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
คุณ kamol ได้โปรเจคใหม่อีกแล้ว ชักอยากฟังรถคุณกมลแล้วซิ ;D ;D
รถผม เพราะแล้ว

kamol

• ซี5
ก้ากกกกกกกกกกกกกกก ๆ ๆ ๆ ๆ   ;D

นี่ขนาดไม่ได้ติดนะ   รอบแรกเจอกัน โดนสายลำโพง PSI รอบสองเจอกัน โดนลำโพง Rainbow รอบถัดไปผมว่า เอาทวิสเตอร์ขึ้นเสา A และหลังจากนั้นต้องมี สายสัณญาณ PSI อีกสักชุด  ;D ;D

teera_ph

• ซี5

นี่ขนาดไม่ได้ติดนะ   รอบแรกเจอกัน โดนสายลำโพง PSI รอบสองเจอกัน โดนลำโพง Rainbow รอบถัดไปผมว่า เอาทวิสเตอร์ขึ้นเสา A และหลังจากนั้นต้องมี สายสัณญาณ PSI อีกสักชุด  ;D ;D

สงสัยคุณกมล จะต้องเอารถไปแข่งขันแน่เลย ทำแต่ละอย่างสุดยอดมากครับ

ไว้มีโอกาศผมขอลองฟังหน่อยล่ะกัน
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism

kamol

• ซี5

สงสัยคุณกมล จะต้องเอารถไปแข่งขันแน่เลย ทำแต่ละอย่างสุดยอดมากครับ

ไว้มีโอกาศผมขอลองฟังหน่อยล่ะกัน
[/quote]

ใน meeting ranger สิครับผมว่า สุดยอด ของผมนี่ไว้ฟังเองครับ ไม่คิดทำรถไปแข่งขันครับ ไม่ค่อยถนัดจะไป present อะไรพวกนี้น่ะครับ ความรู้เรื่องเครื่องเสียงผมน้อยมาก ผมชอบฟังเพลงน่ะครับ ถ้าทำแข่งขันต้องอีกหลายเรื่องเลยครับ นอกจากอุปกรณ์ การติดตั้ง ก็ต้องเตรียมความพร้อมตัวเองเรื่องความรู้ต่างๆ มากมาย

ฟังเอง ฟังกับคนที่มานั่งรถเรา และช่วงนี้ ฟังกับเพื่อนๆ คอเดียวกัน ในบอร์ดนี้ เราฟังรถเขา เขาฟังรถเรา แลกเปลี่ยนเพลงกัน หรือรู้จักกัน ได้เพื่อนที่มีความชอบอย่างเดียวกันสนุกดีครับ 

คิดว่าเราน่าจะจัด Meeting กันเร็วนี้นะครับ อาจจะกลุ่มเล็กๆ แลกเปลี่ยนกันฟังได้ครับ สนุกดี จะได้ช่วยกัน comment ด้วยครับ

บ้านผมอยู่ไกล้ QC ครับอยากฟัง นัดกันได้ครับผมยินดีครับ ผมเองก็ขอฟังเพื่อนๆ พี่ๆ คนอื่นเหมือนกันครับ 

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-

นั่น ๆ ๆ อย่าเผาสิ หมดกัน ๆ ๆ ผมอายนะ อิอิ  :D

คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5

นั่น ๆ ๆ อย่าเผาสิ หมดกัน ๆ ๆ ผมอายนะ อิอิ  :D

มิตติ้งบ่อยๆ ฟังคันโน้นคนนี้บ่อยๆ เป็นต้นเหตุของการเสียตังค์อะ  :o :o

BomB

• ซี3
เรื่องจริงคุณ nes ฟังไปฟังมาเดี๋ยวไปถูกใจเสียงตังค์อะดิ

win144

• ซี5
Hello...K. Kamol ได้ไปฟัง Kamaz ครับ? ผมไม่มีโอกาสได้ฟัง amp หลอด hybrid เท่าไร ไม่รู้เสียงจะต่างจาก transister ยังไง...
Micro Precision Enthusiast No. 7