ผู้เขียน หัวข้อ: น้า ๆ ครับ แผ่น PAD ที่ช่วยเรื่องการเบิร์นได้เยอะไหมครับ  (อ่าน 7698 ครั้ง)

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
ตามหัวข้อเลยครับ  แผ่น System Enhancer Purist Audio Design (PAD) ช่วยเรื่องการเบิร์นเครื่องเสียง สาย ลำโพง และอื่น ๆ ในระบบ ได้เยอะไหมครับ
เท่าที่อ่าน ๆ เสิช ๆ บอกว่า เล่นแผ่นนี้ 5 ชม. เท่ากับ เบิร์น 24 ชม. ทีเดียว ( ก็ดีอ่ะจิ อิอิ  ผมยิ่งใช้รถน้อยด้วย กว่าจะเบิร์นครบ สงสัยปีหน้า ) แล้วในแง่ long term จะมี
ผลเสียต่อระบบและเครื่องเสียง แอม ลำโพง ของรถเราไหมครับ

เรื่องของเรื่อง คือ ผมอ่านเสิชเจอปุ๊บ ก็ไปค้น ๆ เวบบิต ก็มีคนมาปล่อย มีทั้ง 3 แผ่นเลย ทั้ง PAD Ayre และ TaraLabs  เลยจัดการโหลด แล้วไรท์ออกมาซะ

วันนี้เลยไปลอง PAD กับรถตัวเอง ไป 3 รอบ ( รอบนึง ก็ประมาณ 63 นาที  1 แผ่น ) รู้สึกว่า เออ มันฟังดีขึ้นเมื่อเทียบกับหลังติด น้องสายรุ้ง ครั้งแรก  เสียงเริ่มทุ้ม นุ่มนวลมากขึ้น เสียงแหลมไม่บาดหูมากนัก เมื่อเทียบกับตอนติดใหม่ ๆ ( หรือผมอุปทานไปเองหว่า )

สรุปมันช่วยได้จริงไหมครับ ( ตามหลักการ ) แล้วระยะยาวมีผลเสียไหม

แต่.... เสียงเวลาเปิดแผ่นเบิร์นมันรับไม่ได้จริง ๆ อะไรไม่รู้ เสียงซ่า ๆ  วี๊ด ๆ ๆ  ตุ่ม ๆ ๆ บุ่ม ๆ  เปิดแล้วปิดประตูรถ หนีไปเลย ขืนเปิดฟังตอนขับรถ มีหวัง ปวดเฮด

ใครสนใจบอกได้นะครับ ผมจะได้ไรท์ลงแผ่นให้ หรือ ใครมีแผ่นแท้ ขอ rip หน่อยนะครับ อิอิ ( งกอ่ะ แผ่นแท้ แพงระยิบระยับ   ;D )
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

โจโจ้

• ซี5
ถึงน้า tsattaba
ขอเป็นลิ้งค์ torrent ได้ไหมครับ

PM ก็ได้ครับ
เคยหาอยู่เหมือนกัน แต่ไม่เคยเจอเลย
เก่งจัง...

ขอบคุณครับ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
มีอย่างงี้ด้วยเหรอ ??? รบกวนคุณช้าย PM มาให้หน่อยครับ
ขอบคุณมากครับ
รถผม เพราะแล้ว

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
น้าโจโจ้ครับ ลิงค์นี้ครับ ไม่ PM แระ ( จะโดนจับไหมเนี่ย )

แต่อันนี้เป็น PAD อย่างเดียวนะครับ ลิงค์นี้คน seed น้อยอ่ะ ใช้เวลานานเหมือนกัน กว่าจะครบ

อีกที่หนึ่ง ที่ ...................... ผมจำไม่ได้ เสิชคำว่า Burn-in CD ดูน่ะครับ อันนี้มีทั้ง 3 แผ่นเลย

ต้องขอโทษที่ผมจำลิงค์ไม่ได้ พอดีตอนนี้อยู่เวรที่ที่ทำงาน เขาล้อกเนตที่ทำงานไว้ ห้ามเสิชคำว่า bit เลยเข้าไม่ได้เลย

ไว้เดี๋ยวเย็นพรุ่งนี้ผมเอาลิงค์ของไทยมาให้อีกทีครับ  ;D

ขอลบลิงค์ก่อนนะครับ เด๋วคนเจ้าของลิงค์จะซวยเอาอ่ะ ติดลิขสิทธิ์

ส่งเอาทาง PM ละกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/14/09 20:36:17 โดย tsattaba »
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
ช่วยได้จริงๆครับ ยืนยัน..

อุปกรณ์ของผมแต่ละชิ้นก้อต้องเบิร์นก่อนเอาลงรถเหมือนกันครับ เพราะถ้าเอาลงรถเมื่อไหร่ กว่าจะเบิร์นให้พอฟังได้เรื่องได้ราวอาจจะสองเดือนได้ครับ..

เสียงในแผ่นก้อจะเป็นคลื่นความถี่ต่างๆครับ..มันจะออกมาต่อเนื่องเรื่อยๆ ทำให้อุปกรณ์เราได้ทำงานทุกย่านความถี่..ซึ่งเพลงบางเพลงหรือรวมๆกันแล้ว จะไม่มีบางความถี่ครับ.หรือมาแบบน้อยๆ

วิธีเบิร์นก้อเปิดในระดับที่ไม่ดังมากเกินไป เอาประมาณที่เราฟังเพลงนี่แหละครับ แล้วก้อออกไปนอกรถซะ ระวังน้ำมันหมดด้วยนะครับ  ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

โจโจ้

• ซี5
แผ่นแท้ หลายพันอยู่ครับ Ayre

Bangpain

• ซี5
ขอเวปโหลดด้วยคนสิครับ ;D

kamol

• ซี5
ผมมีอ่ะ เสียงมันจะ ออกมาหนวกหูๆ ซ่าๆ มีเสียงหวีดร้อง ฟังแล้วปวดกบาลอย่างมาก  เห็นหลายๆคนบอกว่าช่วยนะครับ
เพียงแต่ว่า ถ้ามีเวลาน่าจะ burn ด้วยการฟังเพลงปกติอย่าไปเร่งมันเลยครับ ถ้าไม่ระวังบางแผ่นทำให้ลำโพงเสียด้วยนะครับ

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

teera_ph

• ซี5
มาเก็บความรู้ใหม่ครับ

ไงผมรบกวนคุณ tsattaba  ช่วยส่งลิ้งค์ให้ผมด้วยล่ะกัน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism

win144

• ซี5
จ้ากก บางแผ่นทำให้ลำโพงเสียงด้วยเหรอครับ... :o
Micro Precision Enthusiast No. 7