ผู้เขียน หัวข้อ: mini cooper s  (อ่าน 38454 ครั้ง)

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
Re: mini cooper s
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 06/06/11 12:19:12 »
มารายงานผลเพิ่มเติมหลังจากติดตั้ง Mosconi FSA (front stage adjuster) กับระบบเดิม(Passive)พร้อมจูนเสียงใหม่ :)

...ขอบอกว่าเสียงโดยรวมดีขึ้นมากหน้ามือเป็นหลังมือ :-*  จากเเต่ก่อนเปิดฟังได้เเป๊บเดียวก็เบื่อ ฟังดังก็เครียด หนวกหู ไม่เพราะ ต้องคอยหรี่วอลลุ่ม.. ตอนนี้ฟังได้สบาย ฟังดังก็มันส์  เสียงเปิดโปร่ง กว้างขึ้น  ตำเเหน่งเสียงลงตัวอย่างที่ควรจาเป็น เสียงSub'ขึ้นมาร่วมกับกลาง-เเหลมได้อย่างลงตัวดี รายละเอียดเสียงที่ไม่เคยได้ยิน ก็ได้ยินเพิ่มขึ้นด้วย เยี่ยมคับ! happy listening  :-X  
 เเนะนำคับเจ้า Mosconi fsa คุ้มค่ามาก ดีจิงสมคำลั้มลือคับ :D

ขอขอบคุณทีมงานQC, น้าๆเพื่อนๆทุกท่านที่คอยให้คำเเนะนำ มา ณ.โอกาสนี้ด้วยคับ เสียงพอใจเเล้วตอนนี้ :-[
ยินดีด้วยครับ   :-[
ยินดีเหมือนกันครับน้า

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 06/06/11 13:08:20 »
ดีใจด้วยครับคุณนพ ที่ได้ระบบลงตัวถูกใจ
ผมมองว่า คุณนพเล่นเครื่องบ้านมาเยอะ และฟังแบบ critical listening ดังนั้นระบบในรถต้องทำให้ถึงๆ จึงจะตอบสนองความต้องการได้ครับ

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 06/06/11 19:43:47 »
มารายงานผลเพิ่มเติมหลังจากติดตั้ง Mosconi FSA (front stage adjuster) กับระบบเดิม(Passive)พร้อมจูนเสียงใหม่ :)

...ขอบอกว่าเสียงโดยรวมดีขึ้นมากหน้ามือเป็นหลังมือ :-*  จากเเต่ก่อนเปิดฟังได้เเป๊บเดียวก็เบื่อ ฟังดังก็เครียด หนวกหู ไม่เพราะ ต้องคอยหรี่วอลลุ่ม.. ตอนนี้ฟังได้สบาย ฟังดังก็มันส์  เสียงเปิดโปร่ง กว้างขึ้น  ตำเเหน่งเสียงลงตัวอย่างที่ควรจาเป็น เสียงSub'ขึ้นมาร่วมกับกลาง-เเหลมได้อย่างลงตัวดี รายละเอียดเสียงที่ไม่เคยได้ยิน ก็ได้ยินเพิ่มขึ้นด้วย เยี่ยมคับ! happy listening  :-X  
 เเนะนำคับเจ้า Mosconi fsa คุ้มค่ามาก ดีจิงสมคำลั้มลือคับ :D

ขอขอบคุณทีมงานQC, น้าๆเพื่อนๆทุกท่านที่คอยให้คำเเนะนำ มา ณ.โอกาสนี้ด้วยคับ เสียงพอใจเเล้วตอนนี้ :-[

ดีใจด้วยครับคุณนพ ที่ได้ระบบลงตัวถูกใจ
ผมมองว่า คุณนพเล่นเครื่องบ้านมาเยอะ และฟังแบบ critical listening ดังนั้นระบบในรถต้องทำให้ถึงๆ จึงจะตอบสนองความต้องการได้ครับ

ฟังแล้วคันอะ :o :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/06/11 19:44:28 โดย minny »
รถผม เพราะแล้ว

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 06/06/11 20:01:32 »
 เเหม! นึกว่าน้าๆเข้ามายุไรเพิ่มอีก เสียวเลย  ว่าเเต่ตอนนี้ฟังค.เสียงบ้านเสียงมันทื้อๆไปเลยอ่ะ :-X :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/07/11 18:58:48 โดย O.V. »

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 06/07/11 11:11:46 »
เเหม! นึกว่าน้าๆเข้ามายุไรเพิ่มอีก เสียวเลย  ว่าเเต่ตอนนี้ฟังค.เสียงบ้านเสียงมันทื้อๆไปเลยอ่ะ :-X :(

อ่าว ตอนนี้ ถูกใจรถมากกว่าบ้านเหรอครับ

เรื่องเครื่องบ้านอยากได้ลีลา ลองปรึกษาเฮียหั่งได้นะครับ ได้คุยกันยาว ชัวร์...... ;D

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 06/07/11 17:53:18 »
เเหม! นึกว่าน้าๆเข้ามายุไรเพิ่มอีก เสียวเลย  ว่าเเต่ตอนนี้ฟังค.เสียงบ้านเสียงมันทื้อๆไปเลยอ่ะ :-X :(

อ่าว ตอนนี้ ถูกใจรถมากกว่าบ้านเหรอครับ

เรื่องเครื่องบ้านอยากได้ลีลา ลองปรึกษาเฮียหั่งได้นะครับ ได้คุยกันยาว ชัวร์...... ;D

เอาเเล้วไง งานเข้า... :o  minnyจาอัพไรอีก เห็นปรับๆหมุนๆที่ampทั้งวันทั้งคืนนิ เนียน ยัง  ;D :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/08/11 18:30:33 โดย O.V. »

somboonc11

• ซี5
  • น้าๆจะรีบไปไหนเหรอ
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 06/07/11 19:09:59 »
รถของ minny เสียง O อยู่แล้วครับ  ที่เห็นนั่งปรับ Amp. เป็นเพราะว่าต้องการฝึกฝีมือครับ :-[

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 06/07/11 21:32:47 »
รถของ minny เสียง O อยู่แล้วครับ  ที่เห็นนั่งปรับ Amp. เป็นเพราะว่าต้องการฝึกฝีมือครับ :-[

ไม่ทราบว่าเปลี่ยนน๊อตล้อรึยัง คาดว่าเกลียวหวานแล้ว :-\

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 06/08/11 10:34:51 »

ไม่ทราบว่าเปลี่ยนน๊อตล้อรึยัง คาดว่าเกลียวหวานแล้ว :-\

อ่านะ แต่ละคน ล่าสุดเฮียนพจูนให้ ฟังดีมากๆ อะ เลยยังไม่ได้ปรับอะไรไปครับ

ปล. ตั้งแต่เป็น mosconi ก็ซนได้ง่ายขึ้น ไม่ต้องถอดเบาะ ก็ปรับเกนได้ครับ :-[ ;D

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 06/08/11 10:44:03 »

อ่านะ แต่ละคน ล่าสุดเฮียนพจูนให้ ฟังดีมากๆ อะ เลยยังไม่ได้ปรับอะไรไปครับ

ปล. ตั้งแต่เป็น mosconi ก็ซนได้ง่ายขึ้น ไม่ต้องถอดเบาะ ก็ปรับเกนได้ครับ :-[ ;D

ไม่รู้ว่าเป็นข้อดีหรือข้อเสียกันแน่  ???

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 06/08/11 11:56:04 »

แค่ปลายนิ้วเขี่ยก็เสียงเปลี่ยนแล้ว...... ;D
QC Society MicroPrecision S7

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 06/24/11 13:19:35 »
เมื่อวานคุณนพแวะมา เห็นบอกว่าตอนนี้ เสียงดีขึ้นเพราะ อุปกรณ์เริ่ม burn ไปได้สักระยะ  :-[  เอ้าเพื่อนๆ จะยุอะไรคุณนพ รีบยุเร้วววว  :-[
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kimberry

• ซี5
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 06/24/11 13:26:03 »
เมื่อวานคุณนพแวะมา เห็นบอกว่าตอนนี้ เสียงดีขึ้นเพราะ อุปกรณ์เริ่ม burn ไปได้สักระยะ  :-[  เอ้าเพื่อนๆ จะยุอะไรคุณนพ รีบยุเร้วววว  :-[

รู้สึกว่ารถคุณนพเล็กไปหน่อย ยุยากเพราะที่ไม่พอ

คิดว่าเปลี่ยนรถใหม่น่าจุยุได้สะดวกขึ้น  :-\

O.V.

• ซี5
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 06/24/11 17:29:06 »
 Oops! ว่าเงียบๆ น้าๆยังมา ยุอีก ... เเต่อยู่ดีๆ ลำโพงwoofer le ก็หลุดจากเเผงประตู งงเลย!! หรือนี่จาเป็นลาง :-X

O.V.

• ซี5
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 07/15/11 08:49:57 »
ขอขยับบ้างคับ...เตรียมลง subใหม่ morel ultimo sc คู่กับ morel elate le เดิม :-[  เเล้ว up ไรต่อดี??