ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องลำโพงรุ่นพิเศษของ Hertz หน่อยครับ  (อ่าน 5590 ครั้ง)

JayRatchawat

• ซี4
รุ่นที่วูฟเฟอร์เป็นรุ่น HV165L กับทวีตเตอร์ 28 mm. รุ่น Space 1 อ่าครับ ไม่ทราบว่าลำโพงคู่นี้ "กินวิตต์" มากมั้ยครับ ?

ต้องการแอมป์หรือไม่ครับ ? ขับโดยใช้ไฮพาวเวอร์ได้หรือเปล่า ?

หรือถ้าต้องการแอมป์ ต้องการพละกำลังขนาดไหน และทางร้านแนะนำตัวไหนครับ ?

แล้วโทนเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ ถ้าเทียบกับตัว rainbow SLC 625 หรือ Prism SQ6 ?

พอดีกำลังสนใจ 3 ตัวนี้อยู่ครับผม กะว่าจะจับคู่กับซับ ID10 อีกหนึ่งดอกครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ
Finally , I have a system ^^

Honda Civic FD 1.8E
Pioneer AVH-P6850DVD
Performance Black Magic BM 100.4
Prism SQ6
ID10 V3 D4
Damp STP ... he he

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ถ้าใช้ Hi-power แนะนำ Prism SQ6 แต่ถ้าอยากได้คุณภาพมากขึ้นแนะนำอีก 2 รุ่นที่เหลือ
Hertz จะโดดเด่นที่ปลายเสียงแหลมที่ถ่ายทอดรายละเอียดได้คมชัดแต่ไม่บาดหู และเสียงกลางที่สมจริง
          สามารถตอบสนองความถี่ได้ต่ำถึง 40 Hz จึงสามารถทำให้ Bass up front ได้แน่นอน
          เหมาะกับเพลงที่หลากหลายสไตล์ โดยเฉพาะแนวเพลงที่ออกแนวสนุกสนาน
Rainbow SLC 265NG  รุ่นนี้เป็นรุ่นยอดนิยมของที่ร้านตอนนี้เลย  ต้องบอกว่ารุ่นนี้เป็นลำโพงที่ฟังง่าย
          ถ่ายทอดรายละเอียดได้อย่างดีเยี่ยม โดยเฉพาะถ้าเทียบกับงบประมาณ
          เน้นเพลงร้องที่ไม่ถึงกับหวานแต่สมจริง  โดยเฉพาะ Midbass ที่เป็นข้อเด่นของรุ่นนี้เลยเพราะ
          สามารถทำได้สมจริง  กระชับไม่บวมเบลอแต่ก็ไม่มากจนกลบย่านกลางสูง
                       "แต่ยังงัยถ้าสามารถหาโอกาสมาฟังได้ดีที่สุดครับ "
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

JayRatchawat

• ซี4
แล้ว Hertz นี่ตกลงต้องใช้แอมป์ช่วยขับ ใช่มั้ยครับ ?

รบกวนเฮียนพ ขอราคาลำโพง (รวมติดตั้ง) ทั้ง 3 รุ่นด้วยนะครับ ทาง PM ก็ได้ครับผม
Finally , I have a system ^^

Honda Civic FD 1.8E
Pioneer AVH-P6850DVD
Performance Black Magic BM 100.4
Prism SQ6
ID10 V3 D4
Damp STP ... he he

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ส่งรายละเอียดให้เรียบร้อยแล้วนะครับ ;D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม