ผู้เขียน หัวข้อ: Pajero Sport กับงานติดตั้งเครื่องเสียงเนี๊ยบๆ เสียงกระหึ่มสะใจ  (อ่าน 30628 ครั้ง)

น้าหนึ่ง

• ซี5
ขอขอบคุณทาง QC มากครับ  :)

ผมใช้เวลาหาข้อมูลนานพอสมควรกับร้านเครื่องเสียงรถยนต์ เพราะผมเป็นมือใหม่ครับ
อยากหาร้านที่เชื่อถือได้ และมีทีมงานที่เป็นมืออาชีพให้คำตอบกับสิ่งที่ผมต้องการได้
และไม่มั่วครับ

ผมเคยถามร้านแถวบ้าน (บางบอน) มีหลายร้านทีเดียวแต่พอเข้าไปคุย แล้ว ไม่มีให้ลองฟัง คิดจุกจิกมากครับ บวกนู่น เพิ่มนี่
จนกลัวเลยครับ

เจอ QC จาก web แห่งหนึ่ง แล้วตามเข้ามา พอเข้าบอร์ด แล้ว พบว่าโอ...ไม่น่าเชื่อ นี่เเหละ ร้านที่เราใฝ่หาอยู่  :D

บึ่งมา QC เลยครับเจอกับคุณกอล์ฟ คุยรายละเอียด ลองฟังเสียงดู ...... เสร็จ ARC จับคู่กับ GM เบส Kicker
ราคาคุยทีเดียวจบไม่มีจุกจิก เฮียนพมาคิดราคาให้ไม่แพง ประทับใจมากครับ

ตอนที่กำลังติดตั้งอยู่ ก็เจอน้าหลายๆท่านที่อยู่ในบอร์ด ดีใจเหมือนกันเพราะปกติก็แอบอ่านทำความรู้จักอยู่หน้าจอ
วันนี้ได้เจอตัวจริง ทุกคนเป็นกันเองมากครับ ถึงแม้ผมจะไม่ค่อยได้คุย (จริงๆไม่มีความรู้มากกว่า 555 )
แต่ก็รู้สึกได้ครับว่าน้าๆ หลงไหล และ รัก ในเครื่องเสียงมาก

ขอบคุณน้ากมลมากครับที่ให้ความเป็นกันเองและชวนผมเข้าก๊วน QC ด้วย เดี๋ยวถ้ามีเวลาจะแวะเข้าไปนะครับ

สุดท้ายขอบคุณเฮียนพมากครับที่ช่วยปรับจูนให้ เสียงเยี่ยมยอดมากครับ
เฮียเป็นกันเองมาก ประทับใจมากครับ

และที่สำคัญคือกลับมาเปิดให้ ผบทบ. ฟัง ผบ. ให้ผ่านครับ.....เลยคิดว่าน่าจะขออนุมัติเสา A และเปิดประตูได้...เร็วๆนี้ 555+ :D

ตอนนี้มีความสุขกับการใช้ชีวิตในรถมากครับ ฟังเพลงแล้วลืมเหนื่อยไปเลย ขอบคุณ เฮียนพและ QC มากครับ

:-[ อะ ยินดี ด้วย ครับ ที่จบตามที่ต้องการ อิอิ ส่วนจะซน อะไร ก็แนะนำที่นี่ ครับ ของให้ซน เยอะมาก ครับ ส่วนอยากซนมีอุปกรณ์ที่ต้องการ แล้ว ทีมงานที่นี่ทำให้ได้ อย่างต้องการครับ เวลาอาจสักวันสองวัน นะ แต่ทำได้ จริงๆนะ (ช่างเขาตั้งใจจริงๆ ครับ)   :D

Yesterday

Hybrid Ovation ll (new) : Exceptional sound with easy installation

Today

Elate Limited Edition : Delivering the definitive sound experience