ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนปรึกษาคุณ Nes Kamol Eifern และสมาชิกทุกท่าน  (อ่าน 21918 ครั้ง)

win144

• ซี5
งั้นผมเป็น  แผนกจัดหาเด็ก เอ้ย :o Model ...ไว้หัดถ่ายครับ  สถานที่คือห้องมืด ณ QC... ผมชอบกล้องเหมือนกันครับ ไม่มี DSLR อ่า ตอนนี้เล่นได้แต่กล้อง Lomo ..  :D

จัดสาว ดีแทคมาเลยดีกว่าน้องวิน  อิอิอิ  ผมชอบถ่าย portrait อยู่บ้างครับ พอถ่ายได้  :D

จัดได้ครับพี่ Kamol.. แต่สาว DTAC สนแต่กล้อง DSLR อ่า ยิ่งเลนส์อันยาวๆ bat พ่วงด้วย flash เค้ายิ่งสู้กล้อง.. ตอนนี้ผมมีแต่กล้อง compact อะ แค่ยกขึ้นมา เค้าก็เมินหน้าหนีแย้ว..
Micro Precision Enthusiast No. 7

kamol

• ซี5
ผมฝีมือปานกลาง หัดถ่าย แต่พอมีอุปกรณ์ตามที่นางแบบต้องการอย่าง ที่คุณวินว่าไว้ 
วินดูหุ่นบึกบึน มาถือ Reflex ก่อนก็ได้ ได้ไกล้ชิดนางแบบที่สุด  น้าเนสเป็นช่างหลักกำกับงาน ผมเป็นผู้ช่วยคอยถอดเสื้อผ้า เอ้ยจัดท่า และถ่ายสมทบ วินถือรีเฟลก ศึกษานางแบบ เอ้ย งาน  ;D ;D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
งั้นผมเป็น  แผนกจัดหาเด็ก เอ้ย :o Model ...ไว้หัดถ่ายครับ  สถานที่คือห้องมืด ณ QC... ผมชอบกล้องเหมือนกันครับ ไม่มี DSLR อ่า ตอนนี้เล่นได้แต่กล้อง Lomo ..  :D

จัดสาว ดีแทคมาเลยดีกว่าน้องวิน  อิอิอิ  ผมชอบถ่าย portrait อยู่บ้างครับ พอถ่ายได้  :D

จัดได้ครับพี่ Kamol.. แต่สาว DTAC สนแต่กล้อง DSLR อ่า ยิ่งเลนส์อันยาวๆ bat พ่วงด้วย flash เค้ายิ่งสู้กล้อง.. ตอนนี้ผมมีแต่กล้อง compact อะ แค่ยกขึ้นมา เค้าก็เมินหน้าหนีแย้ว..

ให้ยืมไปถือครับ แต่หลังจากถ่าย เป็นหน้าที่ผมดูแลน้องเค้าละกันนะ  :o ::)
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

โจโจ้

• ซี5

100% Feel Good แน่นอน

win144

• ซี5
ผมฝีมือปานกลาง หัดถ่าย แต่พอมีอุปกรณ์ตามที่นางแบบต้องการอย่าง ที่คุณวินว่าไว้ 
วินดูหุ่นบึกบึน มาถือ Reflex ก่อนก็ได้ ได้ไกล้ชิดนางแบบที่สุด  น้าเนสเป็นช่างหลักกำกับงาน ผมเป็นผู้ช่วยคอยถอดเสื้อผ้า เอ้ยจัดท่า และถ่ายสมทบ วินถือรีเฟลก ศึกษานางแบบ เอ้ย งาน  ;D ;D

พูดแบบเดียวกับเพื่อนผมเลย ให้ถือ reflex กับ ไฟ..
Micro Precision Enthusiast No. 7

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
ผมไม่รู้เรื่องอ่ะ แบ๊ะ ๆ ๆ ๆ    ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
ยินดีกับห้องใหม่ล่วงหน้าด้วยคนครับ ผมเองก็ถ่ายรูปเป็นงานอดิเรกบ้างเหมือนกันครับ

หรือถ้าเฮียนพว่างๆ เรียนเชิญที่บ้านหลังเล็กๆ แต่อบอุ่นเหมือนที่นี่ก็ได้นะครับ

www.rebellionfoto.com ครับ บ้านผมเอง แฮะ แฮะ   :-[ :-[ :-[

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/21/09 03:27:02 โดย dnn »

SNAPPER

• ซี2
  • **
โหดีเลยน้า BomB อยู่ Niks จะได้ปรึกษาได้ เสียดายพบน้าฯ ช้าไปหน่อย

Moo_FD

• ซี3
ดีเลยครับ...กำลังเก็บตังค์จะถอย DSLR ซักตัวนึงพอดี  ::)
อนุบาลหมีน้อย

kamol

• ซี5
ดีครับ ชอบค่ายไหน ไม่ว่ากันครับ ผมใช้ Canon แต่ ชอบ Nikon ครับ แต่เอาตังมาทำเครื่องเสียง ไม่มีตัง เปลี่ยนค่ายแล้วครับ  :)
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

NeS

• ซี5
ดีครับ ชอบค่ายไหน ไม่ว่ากันครับ ผมใช้ Canon แต่ ชอบ Nikon ครับ แต่เอาตังมาทำเครื่องเสียง ไม่มีตัง เปลี่ยนค่ายแล้วครับ  :)

เหมียนกันอะ.

สมัยฟิล์มยังรุ่งเรืองผมใช้ Nikon F100 ชอบมากกกกกกกกกกกกกก ถือแล้วมันสมดุลสุดๆ ปึ๊ก ช่องมองภาพใสสุดๆ เสียงชัตเตอร์ก้อตามสไตล์นิคอนคือ สุดๆ

แต่พอดิจิตอลเริ่มมา ผมขายนิคอนทิ้งทั้งหมด ย้ายไป Canon 10D แล้วตั้งแต่นั้นมาก้ออยู่ Canon มาตลอด.. :D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

jackky

• ซี4
จัดไปเลยครับ  ผมใช้ d90 อยู่ครับ  แต่ก็ใช้แบบถ่ายไปเรื่อยๆ กดออโต้ธรรมดานะ  เอาไว้ถ่ายตอนไปเที่ยวเท่านั้น ซึ่งซื้อมาก็ไม่รู้ว่าคุ้มหรือไม่
เบื่อหอยละ อยากดอมดม .........  ดอกไม้

BomB

• ซี3
ถึงคุณ snapper ยังไม่ได้ลงรูปหัวกะโหลก D700 ที่มันร้าวมาให้ผมดูเลยครับ แล้วก็เลนส์ 17-35 ด้วยนะครับ

SNAPPER

• ซี2
  • **
น้า BomB คร้าบ  น้าจะยก D700 ให้ผมหรือครับ  น้าสับสนแล้ว

ผมใช้แค่ D200+17-55 เองครับ  แต่ถ้าน้าจะยกให้ยินดีรับนะครับ  อิอิ 

NeS

• ซี5
น้า BomB คร้าบ  น้าจะยก D700 ให้ผมหรือครับ  น้าสับสนแล้ว

ผมใช้แค่ D200+17-55 เองครับ  แต่ถ้าน้าจะยกให้ยินดีรับนะครับ  อิอิ 

น้าเต้ย ยุคนี้ใครเค้าใช้ D200 กันครับ.. อย่างน้อยๆมันต้อง D700 ครับ (ยุๆๆๆๆ) ;D ;D