ผู้เขียน หัวข้อ: น้า ๆ ผมสงสัยเรื่องการตั้ง TA ง่ะ  (อ่าน 16003 ครั้ง)

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
Re: น้า ๆ ผมสงสัยเรื่องการตั้ง TA ง่ะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 10/20/09 23:33:18 »
ปล. วันนี้ไปถามเรื่อง TA ระบบผมกับเฮียนพแระครับ

เฮียบอกว่า ระบบผม ทำ TA ได้ แต่มันจะขาดช่วงซับไป เพราะแอม steg ผม มัน input แค่ 4 channal เพราะงั้น ก็ set ได้แค่ทวิต กัับ วูฟแค่นั้น มันก็ขาดขาดเบสไป

เบสจะมาไม่ทันเพราะอยู่หลังรถ ( ไม่รู้ผมเข้าใจถูกป่าว ) ถ้าจะทำ TA เต็ม ๆ ก็ต้อง

1. เพิ่มแอมป์อีกตัว เอาสัญญาณปรีเอ้าที่เหลืออีกชุดมาเข้าแอม แล้ว set TA ที่ Front เลย ( เกินงบ ๆ ๆ งบบานแล้ววววว )

2. processor  bitone  :'( หง่า .... รุนแรง 555

เลยตัดใจเอา  non TA แล้วครับ แต่เสียงที่ได้มันนวล เนียน ดีนะ ได้ฟังกันทั้งรถ ถ้า TA ไปมันก็จะตกอยู่ที่คนขับคนเดียว เปลี่ยนตำแหน่งไป เวทีก็เปลี่ยนแระ
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
Re: น้า ๆ ผมสงสัยเรื่องการตั้ง TA ง่ะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 10/20/09 23:40:35 »
ปล. วันนี้ไปถามเรื่อง TA ระบบผมกับเฮียนพแระครับ

เฮียบอกว่า ระบบผม ทำ TA ได้ แต่มันจะขาดช่วงซับไป เพราะแอม steg ผม มัน input แค่ 4 channal เพราะงั้น ก็ set ได้แค่ทวิต กัับ วูฟแค่นั้น มันก็ขาดขาดเบสไป

เบสจะมาไม่ทันเพราะอยู่หลังรถ ( ไม่รู้ผมเข้าใจถูกป่าว ) ถ้าจะทำ TA เต็ม ๆ ก็ต้อง

1. เพิ่มแอมป์อีกตัว เอาสัญญาณปรีเอ้าที่เหลืออีกชุดมาเข้าแอม แล้ว set TA ที่ Front เลย ( เกินงบ ๆ ๆ งบบานแล้ววววว )

2. processor  bitone  :'( หง่า .... รุนแรง 555

เลยตัดใจเอา  non TA แล้วครับ แต่เสียงที่ได้มันนวล เนียน ดีนะ ได้ฟังกันทั้งรถ ถ้า TA ไปมันก็จะตกอยู่ที่คนขับคนเดียว เปลี่ยนตำแหน่งไป เวทีก็เปลี่ยนแระ

ถ้าแบบนี้ต้องเพิ่มเยอะเหมือนกันน้าไช้.. ผมว่าจบเถอะครับวันนี้น้าไช้เหนื่อยมากแล้ว..พักผ่อนเยอะๆ

พรุ่งนี้ค่อยอัพระบบต่ออะ  ;D ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 10/21/09 01:36:29 »
ผมเริ่มต้นติดเครื่องเสียงพร้อมกันกับน้าช้าย ตอนนี้น้าช้ายแซงผมไปไกลเลย แต่นั่นก็หมายถึงการได้มาซึ่งความพึงพอใจในเสียงเพลงที่ไพเราะ ยินดีกับน้าช้ายด้วยครับ ที่ได้ระบบตามที่ต้องการ คราวนี้ดูท่าน้าช้ายจะได้พักยกหายใจหายคออยู่พักใหญ่  ;D แต่คงจะหมดกับ CD เพลงจีนที่เสียงนักร้องหวานซึ้งแทน
รถผม เพราะแล้ว

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 10/21/09 07:44:45 »
หวาย...... พอแร้ว น้าเนส ปิดโปรเจก 1 แระ ไว้เบิร์นให้ครบทุกอุปกรณ์ ถึงตอนนั้นฟังแล้วค่อยว่ากันใหม่อ่ะ  ;D

ส่วนคุณมิน มา QC วันไหนโทรบอกด้วยนะ จะตามไปยุ อิอิ  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ