ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัว  (อ่าน 334897 ครั้ง)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
Re: แนะนำตัว
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10/20/09 18:08:26 »
 :-[

ชื่อ มิน ครับ

ชอบฟังเพลงค่อนข้างจะทุกแนวทั้ง ร็อค ป๊อบ อินดี้ แจ๊ซ แต่ไม่ชอบฟัง hardcore และ หมอลำครับ ;D ตอนนี้ตั้งแต่มาเริ่มเล่นเครื่องเสียง ก็จะมาเน้นฟังเพลงร้อง เพลง jazz แต่ก็ยังไม่ทิ้งลายขาร็อคไปซะทีเดียวครับ

ที่ได้มาทำเครื่องเสียงร้าน QC ก็เพราะเคยมาปรึกษาคุณกอล์ฟเรื่องทำเครื่องเสียงใหม่ แล้วคุณกอล์ฟเค้าก็ฝากกรรไกรของที่ร้านติดมากับรถผมด้วย (วางยา) หลังจากนั้นก็เลยได้เข้ามาที่ร้านบ่อยๆ ลองดูงานติดตั้ง สินค้า และขอลองฟังเสียง เฮียนพก็ตรงไปตรงมาดีครับ ชอบเฮียนพตรงที่ไม่ชอบยัดของให้ลูกค้า (ก่อนหน้านี้เคยไปอีกร้าน ไปถึงไม่ดูระบบเก่าเราเลย จับยัดของให้ท่าเดียว) เพราะผมเคยให้เฮียนพดูระบบเก่า เฮียนพก็บอกว่า ไม่ต้องทำใหม่ก็ได้ เดี๋ยวแค่ลองแดมป์และจูนเสียงใหม่ดู น่าจะดีขึ้นเยอะ แต่ของเก่ามันก็ 6 ปีแล้วอะนะ ผมก็เลยตัดสินใจทำใหม่มันซะเลย (เดี๋ยวเงินจะหมดไปทางอื่นซะก่อน)

พอวันที่มาทำก็ได้รู้จักกับน้ากมล น้าช้าย ที่เข้ามาทำเครื่องเสียงเหมือนกัน รู้สึกอบอุ่นดีครับ เฮียนพก็ใจดี เวลาถามอะไรไป ก็จะมีได้ความรู้กลับมาเสมอๆ

ก็ขอพูดสั้นๆ ทิ้งท้ายไว้ครับว่า ที่ QC อบอุ่น และเป็นกันเองดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/20/09 21:23:43 โดย minicole828 »
รถผม เพราะแล้ว

win144

• ซี5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10/20/09 23:17:00 »
ชื่อ วินครับ  user ผมใช้ Win144,  144 คือรุ่นของนักเรียนครับ Bangkok Christian College...ชอบเครื่องเสียงรถมาหลายปีแล้วครับ เคยมี project ก่อนหน้านี้ เมือ่หลายปีมาแล้ว ได้สอย 9835 มือสองไป แต่ดันขายรถไปก่อนก็เลยไม่ได้เล่นต่อ.. งานอดิเรกเมื่อก่อนคือกีฬาเจ็บตัวทุกประเภทครับ... แต่ตอนนี้ลาวงการเนื่องจากเอ็นขาด กลายเป็นคนไร้วิทยายุทธ  :'( หันมาเล่นสิ่งที่ไม่ต้องเจ็บตัวแทน...  ;D  อ่านๆดูมีแต่เป็นรุ่นพี่ผมทั้งนั้น ข้าน้อยขอคารวะ...
Micro Precision Enthusiast No. 7

Moo_FD

• ซี3
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10/21/09 09:34:09 »
ชื่อหมูครับ ชอบและสนใจเครื่องเสียง เล่นไปตามกำลังทรัพย์ที่มีครับ

ตระเวณอยู่ตามบอร์ดเครื่องเสียง ส่วนใหญ่จะอ่านมากกว่าครับ
อนุบาลหมีน้อย

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10/21/09 15:19:17 »
ชื่อ ตง ครับ

ทำงานเกี่ยวกับสื่อวิทยุในภูมิภาค (ถ้าเมื่อไหร่มีในกรุงเทพ จา PR ให้ QC ทุกวันเลย  อิอิ)
ทำอยู่จังหวัดไหนครับ เผื่อมีเพื่อนอยากประชาสัมพันธ์ :D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

V13

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10/21/09 22:21:51 »
ผม v13 ชื่อจริงเหมือนกับคุณกอล์ฟ ::) รู้จัก qc ตอนที่จัดงานสัมมนาครับ ตอนนั้นแวะเข้ามาดูงานสัมมนา bit one มีโอกาสลองฟัง คุณกอล์ฟเลยจัดให้ฟังลำโพง morel hybrid + arc xxkv2 ชอบใจเสียงมากเลยหนีไม่ออกจัดไป 1 ชุด ชอบใจ qc ที่งานปรานีต เฮียนพและทีมงานใส่ใจลูกค้าดีมากครับ 

ผมเคยศึกษา+เล่นเครื่องบ้านมาบ้างครับ ตอนสมัย ม.ปลาย มีชุด NAD + ลำโพง AR ตอนนั้นรู้สึกว่าเครื่องเสียงแยกชิ้นเสียงดีกว่าชุด compo ในสมัยนั้นมากๆ (15 ปีที่แล้ว) หลังจากบ้าอยู่พักใหญ่ๆ จากนั้นก็ทิ้งเรื่องเครื่องเสียงไปนานมาก มาตอนนี้เหมือนกับมันเป็นวัฎจักรครับ เริ่มวกกลับมาสนใจอีกครับโดยเฉพาะเครื่องเสียงรถยนต์ เลยแวะเข้ามาที่นี่บ่อยๆ ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนครับ  ;)     

MAHLE

• ซี3
  • ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10/21/09 23:03:18 »
ชื่อ แจ็ค ครับ .MAHLE เป็นชื่อบริษัทของผมเอง เป็นบริษัทผลิต"ลูกสูบรถยนต์"อยู่แถวมีนบุรี
รถที่ใช้อยู่ TOYOTA yaris    (ผมว่าเพื่อนๆน่าจะแนะนำ รถและ ระบบของตัวเองก็ดีน่ะครับ)
สถานภาพ โสด ครับ อายุ 30
ภูมิลำเนาเดิม จ.พิจิตร แต่มาจบการศึกษาที่ ก.ท.ม
เป็นศิษย์รุ่นพี่สถาบันเดียวกับ "คุณกอล์ฟQC "
งานอดิเรก ดูหนัง(ในโรง)ฟังเพลง และ กีฬา(ชอบดูทุกประเภทขอไห้เป็นกีฬา)
ความสามารถพิเศษ รักเด็ก(นักเรียน)ล้อเล่น.... ;D      ร้องเพลงครับ
ชุดที่เคยมาทำกับ QC   Alpine CDA-9887
                          Mercury 165     
                          ARC XXKV2 4050
                          Image ID10       หมายเหตุ ตอนนี้ไม่ใช่ระบบนี้แล้วครับ
ที่ชอบ QC caraudio เพราะว่า "ฝือมีเกินราคา" และ Sound concep แจ่มจริงๆ
และอีกอย่าง เฮียนพ ไม่เคยหวงความรู้ ชอบมากครับ
สมาชิกในบอร์ดที่เคยเห็นหน้า คุณโจโจ้ คุณkamol และพี่NeS

.....  อยากไห้ เฮียนพ จัดมิตติ้ง QCสมาชิกเร็วๆครับจะได้รู้จักเพื่อนๆพี่ๆน้องๆและหาประสบการณ์เพิ่ม

หูทอง-in-car

• ซี3
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10/21/09 23:59:23 »
ชื่อเอกชัย  อยู่เขาย้อย เมืองเพชรบุรีค๊าบ  ;D ;D ;D

ผมอายุน้อยที่สุดในห้องนี้มั้งครับ ผมอายุ 23 เองครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับพี่ๆ  ;D ;D ;D

PHOL_CM

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10/22/09 07:28:47 »
ผม "พล" ครับ เติบโตจากแดนใต้ แต่ต้องโยกย้ายมาอยู่แดนเหนือ เชียงใหม่
ชอบเครื่องเสียงตั้งแต่ ปวช. จนติดงอมแงมมาถึงวันนี้...สักวันคงโตในแวดวงเครื่องเสียงรถยนต์เมืองไทย ..คร้าบบบบบบบบบบบบ
LANNA SOUND QUALITY

IamNU

• ซี5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10/22/09 08:21:11 »
ชื่อ แจ็ค ครับ .MAHLE เป็นชื่อบริษัทของผมเอง เป็นบริษัทผลิต"ลูกสูบรถยนต์"อยู่แถวมีนบุรี
รถที่ใช้อยู่ TOYOTA yaris    (ผมว่าเพื่อนๆน่าจะแนะนำ รถและ ระบบของตัวเองก็ดีน่ะครับ)
สถานภาพ โสด ครับ อายุ 30
ภูมิลำเนาเดิม จ.พิจิตร แต่มาจบการศึกษาที่ ก.ท.ม
เป็นศิษย์รุ่นพี่สถาบันเดียวกับ "คุณกอล์ฟQC "
งานอดิเรก ดูหนัง(ในโรง)ฟังเพลง และ กีฬา(ชอบดูทุกประเภทขอไห้เป็นกีฬา)
ความสามารถพิเศษ รักเด็ก(นักเรียน)ล้อเล่น.... ;D      ร้องเพลงครับ
ชุดที่เคยมาทำกับ QC   Alpine CDA-9887
                          Mercury 165     
                          ARC XXKV2 4050
                          Image ID10       หมายเหตุ ตอนนี้ไม่ใช่ระบบนี้แล้วครับ
ที่ชอบ QC caraudio เพราะว่า "ฝือมีเกินราคา" และ Sound concep แจ่มจริงๆ
และอีกอย่าง เฮียนพ ไม่เคยหวงความรู้ ชอบมากครับ
สมาชิกในบอร์ดที่เคยเห็นหน้า คุณโจโจ้ คุณkamol และพี่NeS

.....  อยากไห้ เฮียนพ จัดมิตติ้ง QCสมาชิกเร็วๆครับจะได้รู้จักเพื่อนๆพี่ๆน้องๆและหาประสบการณ์เพิ่ม

คุณแจ็คครับ เดี๋ยวนี้MAHLE ผลิตในไทยแล้วเหรอครับ นึกว่ายังนำเข้ามาอยู่ ปรกติซื้อกับยี่ปั๋วอีกทีครับ
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

SNAPPER

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 10/22/09 16:11:30 »
รายงานตัวด้วยคนครับ  ผมเต้ยนะครับ  บ้านอยู่แถวถนนราชพฤกษ์ 

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 10/22/09 18:32:07 »
น้องใหม่ รายงานตัวครับ ชื่อโช้ค ครับ อายุ28 อยู่บ้านโป่ง ไม่ไกลจากร้านเท่าไหร่ยามว่างชอบเข้าไปหาข้อมูลความรู้ จากทางร้านประจำครับไปจนบางครั้งไม่รู้ว่าเฮียรำคานหรือเปล่า  ไปทุกครั้งได้รับการต้อนรับอย่างดีเป็นกันเอง ถ้าวันไหนไปโอกาศดีเฮียนพจะให้ไปขึ้นฟังบนรถแล้วอธิบายอย่างละเอียด บางครั้งก้อให้ไปฟังจากรถลูกค้านี่หละครับ เรียกว่าฟังจากของจริงที่ติดตั้งจริงกันเลยครับ แถมบางครั้งถ้ามีสินค้ามาใหม่มาทำการทดสอบที่ร้านเฮียนพยังโทรมาบอกให้ไปลองฟังด้วย 
   ผมเข้ามาทำครั้งแรกที่ร้านจากคำแนะนำของพี่ พี่ผมไปทำที่อื่นมาหมดไปหลายหมื่นแต่พี่ผมบอกมันไม่ใช่ เลยลองเข้าไปให้ทางร้าน Qc ดูและแก้ไขใหม่พี่ผมบอก ok เขาเลยแนะนำบอกที่นี่หละดีแล้วใกล้บ้านฝีมือดีงานเรียบร้อยด้วย ผมก้อเลยมาตามคำแนะนำจากพี่ จากชุดแรกที่ผมทำที่ร้าน ด้วยฟร้อนเดิมติดรถ แอมป์ 5ch ลำโพงแยกชิ้น+แกนร่วม ของPrism รุ่นเล็กชุด กับซัฟ10นิ้ว 1ดอก(อันนี้ของพี่) จนพัฒนาปรับปรุงระบบมาจนถึงชุดปัจจุบัน จากฝีมือทีมช่างQc ทั้งคันครับ

MAHLE

• ซี3
  • ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 10/22/09 22:28:24 »

คุณแจ็คครับ เดี๋ยวนี้MAHLE ผลิตในไทยแล้วเหรอครับ นึกว่ายังนำเข้ามาอยู่ ปรกติซื้อกับยี่ปั๋วอีกทีครับ
ภายใต้ชื่อ MAHLE ผลิตที่เมื่องไทยมา 3 ปีแล้วครับ
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องดูก่อนว่ารุ่นอะไร จะได้ตอบถูก
เพราะบริษัทผมก็มีทั่วทั้ง ยุโรปและเอเซีย ผลิตหลายรุ่นมากๆ.... :)

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 10/22/09 22:36:17 »

ภายใต้ชื่อ MAHLE ผลิตที่เมื่องไทยมา 3 ปีแล้วครับ
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องดูก่อนว่ารุ่นอะไร จะได้ตอบถูก
เพราะบริษัทผมก็มีทั่วทั้ง ยุโรปและเอเซีย ผลิตหลายรุ่นมากๆ.... :)

น้า MAHLE เป็น CEO อยู่เหรอครับ
นับถือๆ
 :o

combocom

• ซี4
    • www.combocom.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 10/22/09 22:48:19 »
ชื่อเก่งคับ  กำลังศึกษาเรื่องเครื่องเสียงรถยนต์ และก็อยากจะไปติดที่ QC ที่ราชบุรีคับ

อาชีพ รับวางระบบเน็ตเวิร์คทุกชนิด และ รับทำระบบ ร้านเน็ต/เกมส์ หอพัก คับผม

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 10/22/09 22:53:59 »
ชื่อ ตง ครับ

ทำงานเกี่ยวกับสื่อวิทยุในภูมิภาค (ถ้าเมื่อไหร่มีในกรุงเทพ จา PR ให้ QC ทุกวันเลย  อิอิ)
ทำอยู่จังหวัดไหนครับ เผื่อมีเพื่อนอยากประชาสัมพันธ์ :D

พัทยา ภูเก็ต สงขลา เชียงใหม่ รายการ sunshine radio ครับเฮีย

ถ้ามีงานแข่งเครื่องเสียงในจังหวัดที่ทำอยู่เฮียบอกได้เลยนะครับ ยินดีมากๆครับ

ว่าจะเข้าไปพบเฮียปรึกษาเรื่องปรับปรุงระบบด้วยครับ