ผู้เขียน หัวข้อ: รูปผลงานติดตั้งเครื่องเสียง Honda City by QC caraudio  (อ่าน 13521 ครั้ง)

Photo by QC caraudio

• บุคคลทั่วไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/07/14 18:42:01 โดย kimji »

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
 :D แม้จะชุดเล็กแต่คุณภาพเต็มเปี่ยม.
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

hackcomen

• ซี2
  • **
เห็นแล้ว อยากได้ Front ไว้ดูคอนเสร์ทบ้างจัง

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
HI-POWER คุณภาพชุดนี้ เสียงดีขึ้นกว่าของเดิมๆพอสมควรเลยคับ  

Front 2din JVC646 led+ลำโพงDiamond D1+Emblaze bassbox

ภาพ/เสียงเนียน สะอาด รายละเอียดดี ฟังใสๆสบายๆ

ขอ Burn สักพัก เเล้วมาปรับจูน เปิดเเผง..อื่นๆ กันต่อเเบบคุ้มๆ

ขอบคุณน้าๆ ที่มาช่วยเเน่ะนำเพิ่มเติม เเละ ทีมงาน QC ด้วยคับ :-[

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/05/11 15:10:05 โดย O.V. »

kamol

• ซี5
หวังว่าน้องชายน้า นพคงชอบนะครับ  :D  แต่รถ city คันนี้แต่งมาสวยดีนะ ไม่เยอะ ดูดี
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

tong

• ซี5
HI-POWER คุณภาพชุดนี้ เสียงดีขึ้นกว่าของเดิมๆพอสมควรเลยคับ  

Front 2din JVC646 led+ลำโพงDiamond D1+Emblaze bassbox

ภาพ/เสียงเนียน สะอาด รายละเอียดดี ฟังสบายๆ

ขอ Burn สักพัก เเล้วมาปรับจูน เปิดเเผง..อื่นๆ กันต่อเเบบคุ้มๆ

ขอบคุณน้าๆ ที่มาช่วยเเน่ะนำเพิ่มเติม เเละ ทีมงาน QC ด้วยคับ :-[

เยี่ยม.......ม   ???  สายไฟเข้า jvc น้าใช้อะไรอะ ใช้ดีๆไปเลยยิ่งระบบ hi power ยิ่งเห็นผล  :-\

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
เข้า Front ใช้  BRAX  อยู่ครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

tong

• ซี5
เข้า Front ใช้  BRAX  อยู่ครับ
:D

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
หวังว่าน้องชายน้า นพคงชอบนะครับ  :D  แต่รถ city คันนี้แต่งมาสวยดีนะ ไม่เยอะ ดูดี

น้องผมชอบเเต่งรถมาก :-X ค.เสียง เน้นเเค่มีจอ กับ USB ครับ
 ไม่เน้นเสียงมากมายครับ  บอกเเค่นี้เจ๋งเเล้ว ถูกเเละดี ...ยุไม่ขึ้น ไม่งั้นให้ลง
 Arc xxk+Audison Voce+sub JL-ID&fsa ไปล่ะ :D

http://www.diamondaudio.com/content/view/175/199/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/10/11 03:47:44 โดย O.V. »

Thong

• ซี5
นานๆ จะเห็นซิตี้แต่งเป็น แบบสวยๆ ดูดี
อนาคตเตรียมมาใส่ซับซะดีๆ
อคูสติกรถได้อยู่แล้วด้วย

O.V.

• ซี5
นานๆ จะเห็นซิตี้แต่งเป็น แบบสวยๆ ดูดี
อนาคตเตรียมมาใส่ซับซะดีๆ
อคูสติกรถได้อยู่แล้วด้วย

เดี๋ยวบอกน้องให้น้า ตอนนี้ใส่่เเค่ bassbox เอง :-X
เห็นวันนี้น้องเเกไปซื้อเเผ่นเพลง มาตรึม ..บอกฟังมันส์มากก
เเล้วอาจไปลง TEIN coilover s/s ต่อ..
เพิ่งติด Gas LPG AC300 Premiumมา... งบหมดเเล้วเด้อ
:(

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/06/11 02:21:20 โดย O.V. »

jiggadee

• ซี2
  • **
คันนี้ใช้สเปคลำโพง เบสบ๊อคของอะไรคะ..

kamol

• ซี5
เบส box น่าจะเป็น emblaze ครับ เสียงดี  รับรองไม่แพ้หลายยี่ห้อ ที่ชื่อคุ้นๆ ในตลาด ลำโพงใช้ Diamond D1 ราคาไม่แพง มาลองฟังในห้องลองได้ครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.