ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Accord (งูเห่า) by Qc Caraudio  (อ่าน 31756 ครั้ง)

Photo by QC caraudio

• บุคคลทั่วไป
Re: Honda Accord (งูเห่า) by Qc Caraudio
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08/16/11 23:52:19 »
ปิดท้ายด้วย ภาพรวมภายในรถครับ

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
Re: Honda Accord (งูเห่า) by Qc Caraudio
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08/17/11 07:59:37 »
คันนี้รถใครครับ หน้าฟังครับไม่เคยฟังน้องSinกับน้องmosสักที่การติดตั้ง+การจูนเนี๊ยบเหมือนเดิมแน่นอน

Kom_P

• ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08/17/11 11:04:33 »
คันนี้รถน้าไพศาลครับ แฟนผมโคตรกรี๊ดเลยครับคันนี้

ที่คันนี้เสียงมันเด็ดขาดมากๆนี่ Cap มันมีส่วนช่วยด้วยรึปล่าวครับน้าๆ  ???
คันหู...ม่ายรู้เปนอ่า~ร๊ายยย  >:(

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08/17/11 11:10:37 »
น้องคมครับ  คันนี้มัน  Front Alpine + Processor Alpine รุ่นเทพน่ะครับ  ของอื่นๆ พี่ไพศาลก็ up มาพอสมควรแล้วครับ

พี่ไพศาล ก่อนนี้ก็ใช้ Arc XXK นะครับ ^_^

cap มีส่วนช่วยให้เสียงนิ่งขึ้นครับ สำหรับคม  ต้องลำโพงก่อนครับ อย่าวอกแวกอย่างอื่น ^_^
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08/17/11 12:11:06 »
น้องคมครับ  คันนี้มัน  Front Alpine + Processor Alpine รุ่นเทพน่ะครับ  ของอื่นๆ พี่ไพศาลก็ up มาพอสมควรแล้วครับ

พี่ไพศาล ก่อนนี้ก็ใช้ Arc XXK นะครับ ^_^

cap มีส่วนช่วยให้เสียงนิ่งขึ้นครับ สำหรับคม  ต้องลำโพงก่อนครับ อย่าวอกแวกอย่างอื่น ^_^

ลำโพง   ลำโพง   ลำโพง     ;D

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08/17/11 12:17:57 »
mix & match กันสุดๆ  น่าฟังมากคับคันนี้  :D

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 08/17/11 12:21:34 »

ตามนี้ด้วยอีกคน  :D

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08/17/11 12:27:28 »
2 ทางคันนี้ น่ากลัวมากๆ ใครไม่เคยลองหาโอกาสครับ

ปล. พี่ไพศาลใจดีมากๆ ถ้าเจอของฟังได้เลย

Kom_P

• ซี5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08/17/11 16:03:54 »

ตามนี้ด้วยอีกคน  :D

555 เคลิ้มๆ ลืมไปเลยครับ
คันหู...ม่ายรู้เปนอ่า~ร๊ายยย  >:(

CarTooN

• ซี5
  • คันเป็นอาชีพ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08/17/11 16:26:13 »
2 ทางคันนี้ น่ากลัวมากๆ ใครไม่เคยลองหาโอกาสครับ

ปล. พี่ไพศาลใจดีมากๆ ถ้าเจอของฟังได้เลย

ขอจอง 1 ที่นั่งครับ  :-[
NAVARA 4x2 KING CAB
กระบะ SQ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08/22/11 15:42:02 »
คันนี้เตรียมขยับอีกแล้ว คร๊าบ

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 08/22/11 16:51:48 »
คันนี้เตรียมขยับอีกแล้ว คร๊าบ
จะนั่งคอยชมครับน้าตง

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 12/19/11 11:58:08 »
ขยับไปไกลแล้วครับสำหรับรถคันนี้ ระบบเปลี่ยนไปพอสมควร

เปลี่ยนสายไฟใหม่ สายสัญญาณใหม่ สายลำโพงใหม่ ลำโพงใหม่

ถ้าพูดถึงความสะอาดตอนนี้ผมให้คันนี้อันดับหนึ่งเลย ใครอยากฟังคันนี้ 24 นี้มาฟังได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/19/11 12:08:03 โดย tong »

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 12/19/11 13:34:17 »
ฟังรอบนึงแล้ว อย่างหลอนนนน  >:(  ไม่กล้าเอาแผ่นนั้นมาฟังในรถตัวเองอีกเลย  รถพี่ไพศาล ตอนนี้ฟังดีสุดๆ  เหมือนไปนั่งฟังเพลง ในห้องคอนเสริทจริงๆ

เวทีกว้างขวาง โฟกัส เป๊ะ เห็นรายละเอียดดนตรี เป็นชิ้นๆ กระชับ dynamic ดี กลองหวดที สะดุ้งเรยยย  แต่ก็ยังฟังเพลงร้องหวานๆได้ แบบไม่เสียอารมณ์
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 12/19/11 13:49:30 »
ฟังรอบนึงแล้ว อย่างหลอนนนน  >:(  ไม่กล้าเอาแผ่นนั้นมาฟังในรถตัวเองอีกเลย  รถพี่ไพศาล ตอนนี้ฟังดีสุดๆ  เหมือนไปนั่งฟังเพลง ในห้องคอนเสริทจริงๆ

เวทีกว้างขวาง โฟกัส เป๊ะ เห็นรายละเอียดดนตรี เป็นชิ้นๆ กระชับ dynamic ดี กลองหวดที สะดุ้งเรยยย  แต่ก็ยังฟังเพลงร้องหวานๆได้ แบบไม่เสียอารมณ์

ฟังดีจนแทบจะไม่ให้เข้าร้านแล้ว เพราะคนอื่นตามไม่ทัน  ;D