ผู้เขียน หัวข้อ: Mitsubishi Pajero Sport by Qc Caraudio  (อ่าน 42568 ครั้ง)

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
Re: Mitsubishi Pajero Sport by Qc Caraudio
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 08/29/11 20:03:59 »
รายกันเนี่ย   สีม่วง หมายถึง สายลำโพง และ สายสัญญาณ​ Tchernov สีม่วง นะ เดี๋ยวคนอื่นมาอ่านเข้าใจผิดหมด

รถผม สามทางบ้านๆ ครับ ไม่ใช่รถเทพแบบน้าตง
ช่วงนี้เป็นช่วงฟังเพลง หลังจากจูนเก็บไปแล้ว  กำลังมีคาวามสุขกับการฟังเพลง ไม่อยากทำอะไร

โปรเจ็คใหม่ยังไม่ได้คิด อาจจะปลายปีไปเลยนะ อิอิอิ
ถ้าหมายถึงสายลำโพงและสายสัญญาณ. Tchernov. น้าตงก็ม่วงสุดๆแล้ว มิน่าพักหลัง ลีลาดีมากเลย ;D

>:( >:(น้าสมบูรณ์ ติดใจลีลาน้าตง

tong

• ซี5
Re: Mitsubishi Pajero Sport by Qc Caraudio
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 08/29/11 21:55:17 »
รายกันเนี่ย   สีม่วง หมายถึง สายลำโพง และ สายสัญญาณ​ Tchernov สีม่วง นะ เดี๋ยวคนอื่นมาอ่านเข้าใจผิดหมด

รถผม สามทางบ้านๆ ครับ ไม่ใช่รถเทพแบบน้าตง
ช่วงนี้เป็นช่วงฟังเพลง หลังจากจูนเก็บไปแล้ว  กำลังมีคาวามสุขกับการฟังเพลง ไม่อยากทำอะไร

โปรเจ็คใหม่ยังไม่ได้คิด อาจจะปลายปีไปเลยนะ อิอิอิ

สำหรับเพื่อนเลิฟ ม่ายต้องคิด คิดให้เสร็จแล้ว  ;D

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 08/29/11 21:56:50 »

ถ้าหมายถึงสายลำโพงและสายสัญญาณ. Tchernov. น้าตงก็ม่วงสุดๆแล้ว มิน่าพักหลัง ลีลาดีมากเลย ;D

>:( >:(น้าสมบูรณ์ ติดใจลีลาน้าตง
เห็นผมอย่างนี้อะ พริ้วนะ  ;D

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 01/11/12 15:00:43 »
คันนี้ต้องเปลี่ยนไดอแกรมแล้วนะครับ  :-[ :-[
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 01/11/12 20:38:35 »
 เเอบเห็นๆ สายสัญญานซัพ ยังม่ะ ม่วงเลย เดี๋ยวเสียงไม่เเมชน่ะน้า ไหนๆก็ อัพมาขนาดนี้ล่ะ  :-\  diamond hex pro นี่ ..เสียงหวาน เย็น ชัด สดใส รายละเอียดดีจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/11/12 21:08:15 โดย O.V. »

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 01/16/12 09:39:10 »
เดี๋ยวขอฟัง basic ก่อนอ่ะนพ อยากรู้ว่าแค่นี้เสียงจะออกมาเป็นยังไง แล้วค่อยใช้สายปรุงอีกที
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 01/21/12 12:28:44 »
วันก่อนเฮียจูนเก็บไปรอบละ เพื่อนๆที่ขึ้นไปฟังส่วนใหญ่บอก "ไม่น่าขึ้นไปฟังเลย รถกูหมองหมดเลย"

??? ไม่ฟังดีกว่าถคันนี้ ตอนนี้รถตัวเองกำลังฟังดีเลย เด๋วหมอง  :(

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 01/21/12 14:21:50 »
 ;D ;D ;D ดีใจด้วยครับ รอบนี้มาถูกทางแล้ว  ;D ;D ;D

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 01/24/12 08:16:19 »
วันก่อนเฮียจูนเก็บไปรอบละ เพื่อนๆที่ขึ้นไปฟังส่วนใหญ่บอก "ไม่น่าขึ้นไปฟังเลย รถกูหมองหมดเลย"

??? ไม่ฟังดีกว่าถคันนี้ ตอนนี้รถตัวเองกำลังฟังดีเลย เด๋วหมอง  :(
ดีใจด้วยครับน้ากมล เอาไว้คราวหน้าเข้าร้านขอฟังด้วยครับ แต่ต้องทำใจไว้ก่อนเพราะครั้งที่แล้วฟังรถน้าคิมน้าตงก็คิดเหมือนกันว่าไม่น่าขึ้นไปฟังเลยก็ไม่เป็นไรครับเพราะอยากฟังDiamond Hex Proของน้ากมลอยู่แล้วว่าเสียงเป็นอย่างไร :-[ :-[ :-[

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 01/24/12 10:09:38 »
ได้ครับน้าปราการ ก็ฟังดีขึ้นครับ หลังจาก burn ไปหลายสิบชั่วโมง แล้วให้เฮียเก็บจูนครั้งนึง  ตอนนี้ก็คง burn ไปยาวๆ แล้วเก็บอีกสักครั้งครับ เรื่องสายผมยังไม่มีนโยบายเปลี่ยนอะไร ครับ
รอดูรถเพื่อนๆด้วย  เก็บสายไว้เป็นไม้ตายโค้งสุดท้าย  :-[
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 01/24/12 10:41:20 »
ได้ครับน้าปราการ ก็ฟังดีขึ้นครับ หลังจาก burn ไปหลายสิบชั่วโมง แล้วให้เฮียเก็บจูนครั้งนึง  ตอนนี้ก็คง burn ไปยาวๆ แล้วเก็บอีกสักครั้งครับ เรื่องสายผมยังไม่มีนโยบายเปลี่ยนอะไร ครับ
รอดูรถเพื่อนๆด้วย  เก็บสายไว้เป็นไม้ตายโค้งสุดท้าย  :-[

แต่ละคน ไม้ตายเยอะจริงๆ  ;D

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 01/24/12 10:43:40 »
รอดูรถเพื่อนๆด้วย  เก็บสายไว้เป็นไม้ตายโค้งสุดท้าย   :-[

แต่อย่าแหกโค้งเหมือนตอนลงลำโพง HEX PRO กับ AMP ล่ะน้ากลม มันน่ากลัวอะ  :-\

ได้มีโอกาสได้ฟังรถน้ากลมก่อนที่จะจูนรอบนี้มาแล้ว อยากบอกว่าฟังดีมากๆ เลยคับ HEX PRO เป็นลำโพงที่ฟังแล้วติดหูง่ายมาก ประมาณว่าได้ยินแล้วชอบเลยอะ  :D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 01/24/12 11:40:26 »
Celestra กับ Diamond Hex จับคู่กันแล้วฟังดีจริงๆครับ  ก่อนเฮียจะมาจับเป็น ชุดโปรโมชั่นพวกเรา และเฮียร่วมกันทดสอบอยู่นาน

ตอนนี้ Celestra VA จับกับ Diamond Hex Pro ผมว่ามันก็เข้ากันมากๆครับ   กำลังทำใจเย็นๆ burn สัก 150 ชั่วโมง แล้วจะจูนอีกครั้งครับ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 01/24/12 12:08:46 »
Celestra กับ Diamond Hex จับคู่กันแล้วฟังดีจริงๆครับ  ก่อนเฮียจะมาจับเป็น ชุดโปรโมชั่นพวกเรา และเฮียร่วมกันทดสอบอยู่นาน

ตอนนี้ Celestra VA จับกับ Diamond Hex Pro ผมว่ามันก็เข้ากันมากๆครับ   กำลังทำใจเย็นๆ burn สัก 150 ชั่วโมง แล้วจะจูนอีกครั้งครับ

??? ไม่ฟังดีกว่า เด๋วรถเราหมอง

kimberry

• ซี5
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 01/24/12 12:39:01 »

??? ไม่ฟังดีกว่า เด๋วรถเราหมอง

ก็ up เพื่อไม่ให้หมองสิครับน้า  :D