ผู้เขียน หัวข้อ: BMW Series 3 by Qc Caraudio  (อ่าน 31584 ครั้ง)

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
Re: BMW Series 3 by Qc Caraudio
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 09/07/11 16:25:13 »
ตอนนี้ยอมให้ก่อนครับ เดี๋ยวผมได้รถแล้วจะขอทำแข่งกับคันนี้มั่ง  :-\
ชื่อนี้รับประกัน ไม่ดีไม่มีหยุด

ปล. แล้วจะได้รถเมื่อไหร่อะหมอ   เห็นเริ่มมีวิ่งกันแล้วนะ

นั่นสิครับ กำลังรอสมาชิก GM คนนี้อยู่เลย  :-[

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
Re: BMW Series 3 by Qc Caraudio
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 09/07/11 17:02:45 »
ได้สิ้นเดือนนี้ครับ น่าจะเอาเข้าไปทำ้ต้นเดือนหน้าครับ อาจจะไม่ลง GM ครับ คิดๆอยู่ว่าจะลงอะไรดี
อยากข้ามรุ่นไปแข่งกับน้าตงชิบ้าครับ ลง Morel ดีกว่า :-\
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 09/07/11 17:42:36 »
ได้สิ้นเดือนนี้ครับ น่าจะเอาเข้าไปทำ้ต้นเดือนหน้าครับ อาจจะไม่ลง GM ครับ คิดๆอยู่ว่าจะลงอะไรดี
อยากข้ามรุ่นไปแข่งกับน้าตงชิบ้าครับ ลง Morel ดีกว่า :-\
555น้าตงกำลังเจอคู่แข่งอีกแล้วจะคอยชม

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 09/07/11 23:09:13 »
:-[ :-[ :-[

ปล morel ผมตอนนี้กลายเป็น super piccolo แล้วนะ  ;D

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 09/08/11 11:07:55 »
ปล morel ผมตอนนี้กลายเป็น super piccolo แล้วนะ  ;D

ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวผมจะรีบ up เป็น Morel super saiya เรย ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 09/08/11 13:21:16 »

ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวผมจะรีบ up เป็น Morel super saiya เรย ;D

>:(  dragon ball บุก QC เด๋วเถอะ โกเทน โกฮัง ทรั้ง จอมมารบรู มากันเต็ม  ;D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 09/08/11 16:10:20 »

ลุยเลยหมอ  ผมเชียร์ข้างหมอ อิอิ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 09/08/11 16:11:40 »

ลุยเลยหมอ  ผมเชียร์ข้างหมอ อิอิ

ผมก็เชียร์ข้างหมอ  ;D

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 09/08/11 16:15:40 »

ลุยเลยหมอ  ผมเชียร์ข้างหมอ อิอิ

กลายเป็นกระทู้เช็คอายุสะละ
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 09/08/11 16:18:18 »
ขอแสดงความยินดีกับกระทู้รถนายโห้ด้วย  กระทู้ท่านออกทะเลเรียบร้อย  ;D ;D ;D

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 09/08/11 16:31:54 »

ผมก็เชียร์ข้างหมอ  ;D

เอ๊ะ ยังไงเนี่ย  ???

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 10/13/11 13:50:10 »
มารายงานหน่อยว่าเป็นไงบ้าง (ไม่ใช่ banana hotel นะ อิอิ)

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 10/14/11 10:29:50 »
โทษทีครับน้าตั้งแต่ ติดตั้งมาแถบไม่ได้ฟัง ด้วยเหตุผลที่น้ารู้กัน หมดเหตุก็ เอารถหนีน้ำ

แต่เท่าที่ได้ฟัง ผมรู้สึกได้ทันทีว่า front มีอิทธิพลต่อระบบมากๆ เปลี่ยน front เหมือนเปลี่ยนเครื่องเสียงใหม่เลยที่เดียว

ที่เห็นได้ชัดคือความสะอาด และ มิติ เวที ที่แตกต่างจากเดิมชัดเจน (แล้วของเดิมมันคือไรหว่า ?) กลาง แหลมดี ขึ้น แต่บางเสียงยังเหมือนเหมือนหลบๆอยู่ ซึ่งอาจมาจากที่ลำโพงกับสายผมยังไม่ได้เบิร์น และผมยังไม่ขึ้นเสา A  :(

ในแง่ของเสียงเบส ดีขึ้นมาก แต่สำหรับผมยังไม่ประทับใจเท่าไรนัก บางเพลงยังแยกกันเล่น แต่อาจมาจากทีรถมันออกแบบนี้เอง  หรือ ผมอาจจะต้อง ?

และอีกอย่างที่แปลกใจ ฟังเพลงหนักๆ เร็ว แต่ผมกลับไม่รู้สึกว่ามันปวดหู หรือ ล้า เลย มันดูเบา สบายดี ฟังได้นาน

ขอบคุณเฮียที่ช่วยจูน "คิว ซี สร้างสรรค์ผลงานเพลงดีมีคุณภาพ อีกแล้วครับท่าน"

สิ้นเดือนนี้จะอัพเพิ่มนะคราบบบบบบบบบ ยุตัวเองสำเร็จแล้ว  :-[
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

Prach

• ซี5
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 10/14/11 10:58:41 »
แจ่มมากครับ ต้องขอฟังซะหน่อยแล้วซับบอสตั้นกะเอ็มรายและp90  :D
ตอนนี้ผมก็กำลังขนของท่ีบ้านหนีนำ้ (เมื่อวานฝนตกแค่ยี่สิบนาทีเอง นำ้ท่วมเกือบฟุต  O0)
ถ้าเสร็จเมื่อไรจะได้เข้าร้านไปเจอกับน้าๆซะที

ไม่รู้ที่ร้านนำ้ท่วมไหมครับ

Limited Edition

• ซี5
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 10/14/11 11:03:31 »
น้ำท่วมกันทั่วหน้า สงสัยต้องย้ายแอมป์ ไปอยู่ติดหลังคารถซะแล้ว เอาใจช่วยครับ
จุ๊ๆๆ อย่าบอกใครน่ะว่าแอบแฟนมาทำ เดี๋ยวอด อิอิอิ

PRIUS = Alpine520+Celestra475+Celestra2150+Diamond Hex+Id10+Aurix+Ram+Tchernov(Classic+MS+Original TwoSC)...NO TUNE

Dragoneye = Pio4150+Arc xxk4050v.2+GM.ClassA+Tchnernov(Junior TwoSC)+DR...NO TUNE