ผู้เขียน หัวข้อ: Chevrolet Captiva by QC Caraudio  (อ่าน 21522 ครั้ง)

jayyy

• ซี2
  • **
Re: Chevrolet Captiva by QC Caraudio
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 09/12/11 11:51:15 »
รถสวย งานติดตั้งเนียน มากๆเลย อยากฟังๆครับ

ถ้าให้เดา สเตป ต่อไปต้องอัพฟร้อน กะ แอมป์แน่ๆเลยใช่ไหมครับ

เก็บเงินซื้อแอมป์อยู่ครับ
ดูamp อะไรไว้ล่ะ

Celestra VA ครับ แต่อาจจะเอาGenesisมาลองใส่ดูก่อน
ขอคิดอีกทีหลังลำโพงเริ่มเข้าที่ครับ ตอนนี้แกว่งมาก
วันก่อนอ่านในเน็ต Tru billet  อัพเกรด Opamp เป็น Burrbrown ก็น่าลอง ไม่รู้แพงรึเปล่า

แอมป์ TRU ปัจจุบันไม่มีผู้นำเข้ามาจำหน่ายแล้วครับ แต่ที่ร้านมี TRU B2200 อยู่ครับ

ลองต่อกับ genesis ตัวเก่าดูก่อนก็ได้ครับ ถ้าไม่ชอบค่อยเปลี่ยน ว่าแต่เป็นตัวไหนหรอครับ

วันหลังต้องขออนุญาติเฮียขึ้นไปเดินเล่นข้างบนบ้างล่ะ เพื่อเจอทีเด๊ด  :-\

ตอนนี้หา Genesis DMได้สองตัวครับ
แล้วก็มีคนเสนอSinfoni 90.2 2ตัวเหมือนกัน
แต่ยังไงคงรออีกซักพักก่อนค่อยตัดสินใจ

น้าหนึ่ง

• ซี5
Re: Chevrolet Captiva by QC Caraudio
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 09/12/11 12:26:20 »
 :D  up  :D

Yesterday

Hybrid Ovation ll (new) : Exceptional sound with easy installation

Today

Elate Limited Edition : Delivering the definitive sound experience