ผู้เขียน หัวข้อ: D-800อ่านไฟลท์ WMA ไม่ได้ผิดปกติรึเปล่าครับ  (อ่าน 4553 ครั้ง)

kornsung

• ซี4
D-800อ่านไฟลท์ WMA ไม่ได้ผิดปกติรึเปล่าครับ
เอาไฟล์เพลงใส่ USB แต่มันหาไม่เจอ เลยสักเพลงบอกแต่ไม่ซับพอร์ท
เอาแผ่นออกเครื่องแผ่นร้อนมากๆ JVC เครื่องเก่าไม่เห็นเป็นร้อนแบบนี้
ท่านใดใช้แล้วเป็นแบบนี้เหมือนกันรึเปล่า

อีก2อาทิตย์จาได้ฤกษ์ติด H-800 แระคาฟ

kornsung

• ซี4
แล้วคนที่ใช้ Alpine พวก 520 หรือ 502  สามารถอ่านได้หรือเปล่า หรือไม่เคยลองฟอร์แมทนี้กันเงียบลุยอิอิ

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
นั่งคอยเป็นเพื่อนครับน้า

somboonc11

• ซี5
  • น้าๆจะรีบไปไหนเหรอ
 Alpine พวก 520 หรือ 502  สามารถอ่าน USB ได้ครับ  แต่ D-800 ไม่ทราบครับ :-\

tong

• ซี5
ถ้าจาก Spec ตัวเครื่องรองรับไฟล์ WMA อยู่แล้วครับ ลองเอา flash drive ตัวอื่นมาลองเสียบดูครับ

ไม่ทราบตัวที่เสียบความจุมากมั้ยครับผมเคยเอาตัวที่ความจุมากๆเสียบเครื่องไม่รู้จักอะกับอีกอันที่เคยเจอก็

ไฟล์ WMA ที่แปลงมามี bitrate สูงเกินไปเครื่องไม่รู้จัก (ของผมใช้ JVC นะ) ลองดูก่อนครับ

ถ้ายังไม่อ่านอีกคงต้องเอากลับไปร้านที่ติดตั้งดูให้แล้วอะครับ

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
ก็เล่นได้นะครับตาม Spec ที่นี่
USB Media Connection
■2.0m USB Cable Included
■Music Playback: MP3/AAC/WMA Playback
■Banking: Max. 20 banks (20,000 songs)
■MTP Ready: Search music by: Album, Artist, Song, Playlist, Genre, Composer, Folder, File and Alphabet Skip

http://www.alpine-electronics.co.uk/products/product-singleview/mobile-media-stations/iva-d800r.html
เครื่องหาเพลงไม่เจอ หรือไม่เจอ usb เลยครับ FOrmat เป็น FAT32 หรือเปล่าแล้วก็ความจุเท่าไหร่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/19/11 12:12:36 โดย Ae7 »
QC Society MicroPrecision S7

tong

• ซี5
ฝ่ายเทคนิคมาแล้ว

kornsung

• ซี4
ไฟล์ที่ลงเปน MP3 เครื่องหาเจอ  แต่ไฟล์ที่ลงเป็น WMA เครื่องบอกว่าไม่ซัพพอร์ท

สามารถอ่าน USB ได้ตามปกติ

kornsung

• ซี4
ทางเอมเทคโทรมาบอกว่าไม่สามารถอ่านไฟล์ WMA บน USB ได้จะอ่านไฟล์ WMA จากไอพอทเท่านั้น
แต่อ่านคู่มือแล้วบอกว่าอ่านได้ งงจริงๆ