ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่อง แต่สำคัญน่ะ เตรียมตัวไว้ก่อน น้ำจะมาหา กทม.  (อ่าน 32908 ครั้ง)

somboonc11

• ซี5
  • น้าๆจะรีบไปไหนเหรอ
วันนี้ใครจะไปร้าน CAP แถวซีคอน  อย่าไปนะครับ  น้ำท่วมถึงขอบฟุตบาทแล้ว

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
วันนี้ใครจะไปร้าน CAP แถวซีคอน  อย่าไปนะครับ  น้ำท่วมถึงขอบฟุตบาทแล้ว
ขอบคุณครับน้ากำลังคิดว่าจะไปซีคอนหลังเลิกงานพอดีเลยรอดไป

ball

• ซี5
ผมเองเริ่มกังวล ว่ามันจะท่วมเขตดินแดงหรือเปล่า  หากท่วมขึ้นมา เครื่องจักรผมเจ๊งแน่ครับ :D
เอาใจช่วยครับน้าball ขอให้หาวิธีแก้ไขจากหนักเป็นเบาได้ครับ
ขอบคุณมากกครับน้าปราการ ผมกลัวว่าจะท่วมเครื่องจักรผม ไม่รู้จะย้ายยังไง ยกกันไม่ไหวครับ เป็นห่วง คนที่โดนน้ำท่วม เครื่องไม้เครื่องมือทำมาหากินเสียหาย หมดตัวกันก็มีครับ
เพื่งเข้าวงการครับ

Prach

• ซี5
บ้านผมท่วมแล้ว  :(. จากที่ฝนตกหนักเมื่อคืน
วันนี้เลยเป็นชาวเกาะทั้งวัน  O0
นำ้เพิ่งจะลดลงเมื่อตอนห้าทุ่มนี้เองครับ
ตอนนี้ซื้อกระสอบทรายมาเจ็ดสิบถุงแล้ว และเริ่มเก็บของบางส่วนหนีนำ้บ้างแล้วครับผม

ฝากความห่วงใยไปถึงพี่น้องชาวไทยทุกท่านที่เจอกับอุทกภัยด้วยครับ

ปล.  น้ากลมครับ สตางค์ สิบร้อย บาทที่จะให้กับผม รบกวนน้ากลมมอบให้กับซ้อกลางเพื่อนำไปซื้อของช่วยเหลือผู้ประสบภัยด้วยนะ (ขอบคุณครับ)  :-[

kimji

• Administrator
  • ซี5
พอดีเปิดเจอวิธีป้องกันนำ้ท่วมจากเว็บๆนึง...อาจจะพอมีประโยชน์สำหรับสมาชิกบางท่านอยู่บ้าง

เผยกลเม็ด “วิธีรับมือน้ำท่วมบ้านอย่างได้ผล”

http://board.palungjit.com/f178/เผยกลเม็ด-“วิธีรับมือน้ำท่วมบ้านอย่างได้ผล”-309187.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/09/11 09:35:31 โดย kimji »
สอบถามรายละเอียดโปรโมชั่นและราคาสินค้าได้ทาง LINE:QCcaraudio  หรือ สแกน QR CODE ตามลิ้งค์นี้ได้เลยค่ะ  http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=8812.0

Limited Edition

• ซี5
ตอนนี้ที่จอดรถ 10 จุด ในกทม. เต็มแล้วครับ  :( หาที่อื่นต่อ ไปครับ
จุ๊ๆๆ อย่าบอกใครน่ะว่าแอบแฟนมาทำ เดี๋ยวอด อิอิอิ

PRIUS = Alpine520+Celestra475+Celestra2150+Diamond Hex+Id10+Aurix+Ram+Tchernov(Classic+MS+Original TwoSC)...NO TUNE

Dragoneye = Pio4150+Arc xxk4050v.2+GM.ClassA+Tchnernov(Junior TwoSC)+DR...NO TUNE

• ซี5
กทม.จากการสำรวจพบว่า มี 15 พื้นที่เป็นจุดอ่อนและเสี่ยงต่อน้ำท่วม ได้แก่
1)เขตสาทร ย่านถนนจันทร์ เซนต์หลุยส์ สาธุประดิษฐ์
 2)เขตพญาไท ถนนพหลโยธิน ช่วงคลองสามเสน-คลองบางซื่อ
3)เขตพระโขนง ถนนสุขุมวิท จากคลองพระโขนง-ซอยลาซาล
4)เขตวัฒนา ซอยสุขุมวิท 39 และ 49
5)เขตวังทองหลาง ถนนลาดพร้าว จากคลองลาดพร้าว-ห้างเดอะมอลล์
6)เขตบึงกุ่ม ถนนนวมินทร์ จากคลองดอนอีกา-แยกถนนประเสริฐมนูกิจทั้งสองฝั่ง
7)เขตดินแดง ถนนรัชดาภิเษก หน้าห้างโรบินสัน
8)เขตจตุจักร ถนนรัชดาภิเษก แยกลาดพร้าว
 9)เขตราชเทวี ถนนเพชรบุรี จากถนนบรรทัดทอง-แยกราชเทวี
10)เขตราชเทวี ถนนนิคมมักกะสัน
11)เขตราชเทวี ถนนพระรามที่ 6 หน้าตลาดประแจจีน
12)เขตบางแค ถนนเพชรเกษม ซอย 63 (ซอยวัดม่วง)
13)เขตยานนาวา ถนนเย็นอากาศ จากถนนนางลิ้นจี่- ซอยศรีบำเพ็ญ
14)เขตประเวศ ถนน ศรีนครินทร์ ช่วงคลองตาสาด-คลองตาช้าง และ
 15)เขตพระนคร ถนนสนามไชยและถนนมหาราช

พื้นที่น้ำท่วมล่าสุด อัพเดท http://flood.gistda.or.th/ ใกล้เคียงความจริงมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/09/11 10:00:23 โดย Limited Edition »
จุ๊ๆๆ อย่าบอกใครน่ะว่าแอบแฟนมาทำ เดี๋ยวอด อิอิอิ

PRIUS = Alpine520+Celestra475+Celestra2150+Diamond Hex+Id10+Aurix+Ram+Tchernov(Classic+MS+Original TwoSC)...NO TUNE

Dragoneye = Pio4150+Arc xxk4050v.2+GM.ClassA+Tchnernov(Junior TwoSC)+DR...NO TUNE

• ซี5
QC เป็นไงบ้างครับ

น้าหนึ่ง

• ซี5
 :D. เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ

Yesterday

Hybrid Ovation ll (new) : Exceptional sound with easy installation

Today

Elate Limited Edition : Delivering the definitive sound experience

kamol

• ซี5
บ้านผมท่วมแล้ว  :(. จากที่ฝนตกหนักเมื่อคืน
วันนี้เลยเป็นชาวเกาะทั้งวัน  O0
นำ้เพิ่งจะลดลงเมื่อตอนห้าทุ่มนี้เองครับ
ตอนนี้ซื้อกระสอบทรายมาเจ็ดสิบถุงแล้ว และเริ่มเก็บของบางส่วนหนีนำ้บ้างแล้วครับผม

ฝากความห่วงใยไปถึงพี่น้องชาวไทยทุกท่านที่เจอกับอุทกภัยด้วยครับ

ปล.  น้ากลมครับ สตางค์ สิบร้อย บาทที่จะให้กับผม รบกวนน้ากลมมอบให้กับซ้อกลางเพื่อนำไปซื้อของช่วยเหลือผู้ประสบภัยด้วยนะ (ขอบคุณครับ)  :-[

รับทราบครับพี่ปราชญ์
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kimji

• Administrator
  • ซี5
ขอแสดงความเสียใจกับผู้ประสพภัยทุกท่านด้วยค่ะ   

ทางร้านทั้ง 2 สาขายังปลอดภัยดีอยู่และสามารถใช้บริการได้ตามปกติ   
สอบถามรายละเอียดโปรโมชั่นและราคาสินค้าได้ทาง LINE:QCcaraudio  หรือ สแกน QR CODE ตามลิ้งค์นี้ได้เลยค่ะ  http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=8812.0

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
หมู่บ้านผมท่วมเป็นจุดๆ ดีนะเอา 4*4มาใช้แทนแล้ว  แต่ก็คิดถึงเครืองเสียง ลำโพงกะสายไมได้เบิรน์สักที่  มีเหตุตลอด
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

• ซี5

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
เมื่อวานเอารถไปซ่อมกลับมาก็แวะซื้อไฟฉาย+ถ่าน+ของกิน+น้ำ+ผ้ายาง+กระสอบทราย30กระสอบเตรียมไว้ที่บ้านเพราะคืน9 ตค.น้ำหลังหมู่บ้านสูงขึ้นจากเดิมเมื่อคืนเฝ้าดูน้ำจนตี3 ถึงได้นอนเพราะเสียงตามสายของหมู่บ้านบอกว่าอีก6ชม.น้ำจะเพิ่มขึ้นก็ประมาณ5ทุ่มก็เลยเฝ้าจนดึกเลย  ที่บ้านชั้นล่างที่มีค่าก็ตู้เย็น  เอกสารต่างๆ+กระเป๋าเสื้อผ้าตอนนี้ก็อยู่ในรถเรียกว่าถ้าน้ำสูงขึ้นมาขึ้นรถได้เลยกะว่าจะไปจอดบนทางด่วนครับ   ตอนนี้ที่เซ็นทรัลบางนาที่จอดรถฝากน้ำท่วมเขาจอดแค่2ชั้นก็เต็มส่วน BIG C บางนาฝ่ายบริหารยังไม่ประกาศให้จอดแต่ผมก็ไปลงชื่อกับเบอร์โทรไว้  ถ้าเบอร์โทรที่เซ็นทรัล 02-7636000 ต่อ 1902 24ชม. BIG C 02-7443000 (9:00-23:00 น.)ครับ

• ซี5
น้าๆ คนไหนอยู่ฝั่งตลิ่งชัน โซนอกน้ำมาแล้วน่ะครับ แถวๆที่ปลูกกล้วยไม้ หลังสาย 4 ส่วนคลองทวีวัฒนา น้ำเพิ่มสูงขึ้นครับ