ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Teana by QC Caraudio  (อ่าน 21460 ครั้ง)

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
Re: Nissan Teana by QC Caraudio
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01/16/12 00:59:52 »
ชุดนี้คุ้ม เสียงดี อนาคตไกล... :-[

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
Re: Nissan Teana by QC Caraudio
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01/16/12 08:07:11 »
:D :D

มาเพิ่ม ซับ กับ แอมป์ขับซับดัวยนะ ช่างเค้าทำแผงเพื่อแล้ว 555
ใช่ครับคราวหลังพอมีงบพอจัดแอมป์ขับซับ+ซับรับรองเสียงดีขึ้นจากเดิมแน่นอนครับน้ายินดีด้วยครับน้า

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 01/16/12 09:29:26 »
เจ้าของรถขึ้นฟังรถอยู่นานพอสมควร ก่อนรับรถ  แล้วเค้าบอกเฮียว่า เค้าถูกใจมากๆ คงจะมาเพิ่ม sub woofer แน่ๆ  อ๊ะๆ ผมไม่ได้ยุอะไรนะอย่ามากล่าวหา เค้าบอกเค้าเอง

ก็รถมันเสียงดี และยังดีได้อีกนะคร้าบบบ 
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01/16/12 09:49:53 »
ขอขอบคุณท่าน เฮีย, คุณตง, คุณโห้, คุณคิม, คุณก๊อก, คุณเบส และท่านอื่นๆด้วยที่ผมไม่ทันได้ถามชื่อ ด้วยครับ ที่ได้ให้ลองฟังรถ คำปรึกษา และที่สำคัญที่สุด ความเป็นกันเอง

เสียงที่ได้ไม่ผิดหวังจริงๆ เป็นครั้งแรกที่ฟังรถตัวเองแล้วยิ้มออก (เหมือนคนบ้าเล็กๆตอนขับคนเดียว)

คาดว่าอีกไม่นานเดี๋ยวอาจจะได้มีอะไรเพิ่มเติม แต่ตอนนี้ขอเบิร์นก่อนครับ(เก็บตังค์ด้วย) เพื่อค้นหาสิ่งที่ยังขาด

ดังเช่นที่ท่านนึงกล่าวไว้ก่อนผมออกจากร้าน .. มีทรัพย์เดี๋ยวก็มีซับ ..  ;D

ปล. เสาเอ งานสวยมากครับ ...

ยินดีด้วยคับ  :D

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 01/16/12 09:52:37 »
ขอขอบคุณท่าน เฮีย, คุณตง, คุณโห้, คุณคิม, คุณก๊อก, คุณเบส และท่านอื่นๆด้วยที่ผมไม่ทันได้ถามชื่อ ด้วยครับ ที่ได้ให้ลองฟังรถ คำปรึกษา และที่สำคัญที่สุด ความเป็นกันเอง

เสียงที่ได้ไม่ผิดหวังจริงๆ เป็นครั้งแรกที่ฟังรถตัวเองแล้วยิ้มออก (เหมือนคนบ้าเล็กๆตอนขับคนเดียว)

คาดว่าอีกไม่นานเดี๋ยวอาจจะได้มีอะไรเพิ่มเติม แต่ตอนนี้ขอเบิร์นก่อนครับ(เก็บตังค์ด้วย) เพื่อค้นหาสิ่งที่ยังขาด

ดังเช่นที่ท่านนึงกล่าวไว้ก่อนผมออกจากร้าน .. มีทรัพย์เดี๋ยวก็มีซับ ..  ;D

ยินดีด้วยคับ  :D

ยินดีด้วยครับน้า ต่อไปลงซับ ไม่ผิดหวังแน่นอน  :-[

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01/21/12 00:55:31 »

ยินดีด้วยนะครับ    :-[ :-[ :-[
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 05/28/12 09:26:35 »
 ไม่รู้คันนี้มาอัพเพิ่มยังหว่า  :-\

enfant

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 06/04/12 22:44:39 »
ยังเลยครับ
ผ.บ. บอกว่ารอให้ผ่อนชุดเก่าหมดก่อน  :'(

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 06/04/12 22:55:10 »
ไม่เป็นไรครับน้าคิดไว้ก่อน  น่าจะใกล้เต็มทีละ  ;D

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 06/05/12 09:45:22 »
ไม่เป็นไรครับน้าคิดไว้ก่อน  น่าจะใกล้เต็มทีละ  ;D

ไม่เคยเห็นมีใครรอดสายตาน้าตงไปได้สักคน ขนาดยังผ่อนของเก่าไม่หมด ก็เริ่มยุให้ up ต่อเลย  :(

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 06/05/12 11:32:35 »

ไม่เคยเห็นมีใครรอดสายตาน้าตงไปได้สักคน ขนาดยังผ่อนของเก่าไม่หมด ก็เริ่มยุให้ up ต่อเลย  :(

น้ายังรอดอยู่ มาลง Arc SE ซะดีๆ  แถมเบียร์ ครึ่งโหล  อันนี้ไม่ใช่โปรร้าน น้องๆ ถูกจาย จัดห้ายพี่ชายเองงงงงง  :-[
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 06/05/12 11:42:34 »

น้ายังรอดอยู่ มาลง Arc SE ซะดีๆ  แถมเบียร์ ครึ่งโหล  อันนี้ไม่ใช่โปรร้าน น้องๆ ถูกจาย จัดห้ายพี่ชายเองงงงงง  :-[

:-X :-X :-X

enfant

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 02/14/13 18:53:29 »
ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ถ้าอยากเพิ่ม front กับซับ กับชุดนี้ ขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าตัวไหนแนะนำครับ