ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ front สำหรับเพลงร้องให้ด้วยครับ  (อ่าน 15636 ครั้ง)

lekjang2513

• ซี2
  • **
ขออนุญาต คุณ jojo  นำไฟล์เพื่อเผื่อแผ่ เพื่อนๆผม ในเวป สถานีเรนเจอร์ บ้างนะครับ...
ในนั้นมีคนฟัง ออดิโอไฟล์ เยอะเหมือนกัน

โจโจ้

• ซี5
โอ้ว ยินดีมากๆ ครับ เป็นเกียรติมากๆ เลย
 ;D ;D ;D

เรื่องไฟล์เพลงจัดให้ได้เลยครับ จะไปจัดให้ถึงที่เลย
สถานีเรนเจอร์... เป็นชื่อสถานีวิทยุเหรอครับ หรือเป็น เวปบอร์ด
หรือเป็นกองกำลัง ต่อต้านผู้ก่อการร้ายจากนอกโลก!!!  :D
อิอิ...  :D

เดี๋ยวจะแวะเข้าไปเที่ยวในเวปก็แล้วกัน
ว่าแต่ เวป สถานีเรนเจอร์ url อะไรครับ  ???

ชื่อสถานี ทำให้คิดถึงขบวนการ 5 สี ดีจัง
 ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/13/09 18:06:08 โดย jojoworks »

pecko CM

• ซี1
  • *
http://soundstep.pantown.com/ สถานีเรนเจอร์น่าจะหมายถึงอันนี้ ไปที่ห้องคนรัชดาครับผมไปแอบฟังเค้าคุยกันบ่อยๆ ได้ความรู้เยอะ สมาชิกเค้าดูอบอุ่นดีมากๆ

lekjang2513

• ซี2
  • **
คือพวกผมโดนเขาอัปเปหิมาจากที่อื่นเป็นส่วนใหญ่..จริงๆก้อไม่อบอุ่นเท่าไรครับ..
แต่ไม่รู้จะทะเลาะกะใครมากกว่า มีกันแค่ไม่กี่คนครับ..อิๆๆๆๆ
ว่างๆเชิญแลกเปลี่ยนได้ครับ..มีสมาชิก เก่งๆหลายท่าน...

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ขอขุดกระทู้นี้ขึ้นมานะครับ พอดีเป็นเด็กใหม่เพื่งได้เข้ามาอยู่บ้านของ QC ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ผมเพิ่งรู้จักร้าน QC จากการเข้ามาสัมนา ARC AUDIO ครับ เกริ่นมายาวเกินละ เข้าเรื่องดีกว่า ตัวผมเองก็ชอบฟังเพลง Jazz ยิ่งเป็นเพลง Vocal Jazz ยิ่งชอบครับ โดยเฉพาะนักร้องนิโกรผู้หญิงเสียงใหญ่ เสียงร้องหนาๆ

ผมชอบฟังเพลงผ่าน iPod เหมือนคุณ jojoworks ครับ เลยมีเพลง เอ็มพีสาม, เอเอซี, แอเปิล ลูสเลซ อ่านยากนิดนึง บังเอิญว่าไม่อยากให้ search เจอ แนว Jazz เยอะพอประมาณ ชอบเก็บแต่พวก Bit Rate สูงๆ ด้วย แต่ก็ไม่ถึงขนาด เอฟ แอล เอ ซี หรอกนะครับ (มีอยู่บ้าง แต่น้อย) ถ้าเพื่อนๆ อยากได้เพลงไหนลองขอมาได้เลยครับ ถ้ามีจะยินดีจัดให้ครับ อยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ ที่มีความสนใจและหลงไหลในเสียงเพลง ได้แชร์ประสบการณ์ แบ่งปันความรู้ และไปในแนวทางที่ถูกต้อง ไม่หลงทาง ผิดทาง ผมก็เป็นคนนึงที่ยังมีความรู้ในเรื่องเครื่องเสียงรถยนต๋ และการฟังเพลงน้อยครับ แต่หลงไหลในเสียงเพลง ยังไงก็ขอฝากเนื้อ ฝากตัวกับพี่ๆ ท่านเทพ ท่านเซียนอีกทีครับ

เพลงที่จัดให้ไม่อยากจะให้ไปปล่อยที่อื่นต่อนะครับ จะได้ไม่ทำร้ายศิลปินที่เราชื่นชอบจนเกินไป อิอิ
รถผม เพราะแล้ว

โจโจ้

• ซี5
ขอขุดกระทู้นี้ขึ้นมานะครับ พอดีเป็นเด็กใหม่เพื่งได้เข้ามาอยู่บ้านของ QC ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ผมเพิ่งรู้จักร้าน QC จากการเข้ามาสัมนา ARC AUDIO ครับ เกริ่นมายาวเกินละ เข้าเรื่องดีกว่า ตัวผมเองก็ชอบฟังเพลง Jazz ยิ่งเป็นเพลง Vocal Jazz ยิ่งชอบครับ โดยเฉพาะนักร้องนิโกรผู้หญิงเสียงใหญ่ เสียงร้องหนาๆ

ผมชอบฟังเพลงผ่าน iPod เหมือนคุณ jojoworks ครับ เลยมีเพลง เอ็มพีสาม, เอเอซี, แอเปิล ลูสเลซ อ่านยากนิดนึง บังเอิญว่าไม่อยากให้ search เจอ แนว Jazz เยอะพอประมาณ ชอบเก็บแต่พวก Bit Rate สูงๆ ด้วย แต่ก็ไม่ถึงขนาด เอฟ แอล เอ ซี หรอกนะครับ (มีอยู่บ้าง แต่น้อย) ถ้าเพื่อนๆ อยากได้เพลงไหนลองขอมาได้เลยครับ ถ้ามีจะยินดีจัดให้ครับ อยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ ที่มีความสนใจและหลงไหลในเสียงเพลง ได้แชร์ประสบการณ์ แบ่งปันความรู้ และไปในแนวทางที่ถูกต้อง ไม่หลงทาง ผิดทาง ผมก็เป็นคนนึงที่ยังมีความรู้ในเรื่องเครื่องเสียงรถยนต๋ และการฟังเพลงน้อยครับ แต่หลงไหลในเสียงเพลง ยังไงก็ขอฝากเนื้อ ฝากตัวกับพี่ๆ ท่านเทพ ท่านเซียนอีกทีครับ

เพลงที่จัดให้ไม่อยากจะให้ไปปล่อยที่อื่นต่อนะครับ จะได้ไม่ทำร้ายศิลปินที่เราชื่นชอบจนเกินไป อิอิ

ยินดีครับ มีเพื่อนมาเพิ่มอีกคนแล้ว
ผมก็เพิ่งเริ่มต้นครับ
พยายามยืดสายป่านตัวเองอยู่
เล่นเร็วไปเดี๋ยวเบื่อ
ค่อยๆ ขยับสเต็ป สนุกดี เห็นการพัฒนา

teera_ph

• ซี5
http://rangerstationaudio.pantown.com/

อันนี้ครับสถานีแรงเจอร์ครับ

หาเวปที่เล่น SQ ยากครับ มีแต่เน้นดังหมดเลย เหอๆๆ

แต่ผมก๋ชอบน่ะ เบสเยอะๆๆ แตต่ขอแบบสบายๆหู ขับรถแล้วฟังได้ตลอดครับ

เพราะไงผมใช้ชีวิตบนรถทุกวันเลย วันล่ะ 4-5 ชัวโมงอ่ะ
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism