ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องปัญหาเสียงแทรกคับ  (อ่าน 8792 ครั้ง)

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
Re: รบกวนถามเรื่องปัญหาเสียงแทรกคับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10/29/09 23:39:28 »
กราวด์ Front สามารถบัดกรีได้ แต่คงต้องรื้อเครื่องนะครับ   
กราวด์ขาดน่าจะเกิดจากขั้นตอนในการติดตั้งทำไมไม่ให้ทางร้านแก้ไขละครับ ???
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

combocom

• ซี4
    • www.combocom.com
Re: รบกวนถามเรื่องปัญหาเสียงแทรกคับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10/30/09 00:31:57 »
นั่นหละคับปัญหาเพราะเจ้าของร้านแกจะให้เปลี่ยนตัวใหม่เพิ่มเงินอย่างเดียวเลย แล้วของเก่ารับเทอน อะคับออกแนวนี้
ผมเลยไม่อยากจะให้เสียเงินกับร้านนี้แล้วคับ เหมือนโดนเอาเปรียบ เลยอยากถอดมาบัดกรีเอง
แล้วพอจะมีจุดสังเกตมั้ยคับว่า ground loop มันอยู่ตรงไหนอะคับ หรือเป็นฟิว หรือยังไงอะครับ