ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งเห็น Alpine IVE W540EBT ตัวใหม่  (อ่าน 9154 ครั้ง)

Nineklao

• ซี1
  • *
พอดีไปเดินงาน AutoSalon เป็น Alpine รุ่นใหม่ น่าสนใจ เพราะจอเล็กดีราคาไม่แพง(เขาว่า หมื่นกลาง)

ที่เจอจอ 6.1 รุ่น IVE W530EBT ครับ  อยากรู้ว่ารุ่นนี้เป็นไงบ้าง เขาว่ามี processor ด้วย  ??? แต่ปรับก้ม ไม่ได้ O0

ส่วนจอ 7 นิ้ว ยังเป็นรุ่นเดิม ICX-X8 อยู่ (ราคาสองหมื่นหน่อยๆ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/07/12 12:21:29 โดย Nineklao »

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
Re: พึ่งเห็น Alpine IVE W540EBT ตัวใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07/08/12 01:11:57 »
 เเอลไพลมีรุ่นนี้ด้วย?  สวยดีคับ มีโปรในตัวซ่ะด้วย  L:

Nineklao

• ซี1
  • *
Re: พึ่งเห็น Alpine IVE W540EBT ตัวใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07/09/12 16:48:09 »
UDC เขาขาย ผมหาแล้วไม่เห็นที่อื่น

รู้แค่อ่านภาษไทยได้ และราคาหมื่นกว่าบาท

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07/09/12 18:11:13 »
UDC เขาขาย ผมหาแล้วไม่เห็นที่อื่น

รู้แค่อ่านภาษาไทยได้ และราคาหมื่นกว่าบาท

QC ก็ขายครับ 
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07/09/12 18:22:17 »
สินค้าทุกรุ่นของค่าย Alpine ที่ QC เรามีจำหน่ายแน่นอนครับเพราะทางเราได้รับการแต่งตั้งให้เป็นศูนย์บริการ Alpine

แบบ Pro Shop ทั้ง 2 สาขาเพียงแต่รุ่นดังกล่าวในล็อตแรกเข้ามาเพียงไม่กี่เครื่องจึงหมดอย่างรวดเร็วจะเข้ามาอีกครั้ง

ประมาณวันที่ 20 กว่าเดือนนี้ครับ. สนใจสั่งจองล่วงหน้าได้เลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/09/12 18:23:13 โดย qualityteam »
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

Nineklao

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07/10/12 10:56:59 »
สินค้าทุกรุ่นของค่าย Alpine ที่ QC เรามีจำหน่ายแน่นอนครับเพราะทางเราได้รับการแต่งตั้งให้เป็นศูนย์บริการ Alpine

แบบ Pro Shop ทั้ง 2 สาขาเพียงแต่รุ่นดังกล่าวในล็อตแรกเข้ามาเพียงไม่กี่เครื่องจึงหมดอย่างรวดเร็วจะเข้ามาอีกครั้ง

ประมาณวันที่ 20 กว่าเดือนนี้ครับ. สนใจสั่งจองล่วงหน้าได้เลยครับ

ขอบคุณครับ พอดีหาในเน้ต แล้วในไทย พึ่งมีนำเข้ามา และผมไปเห็นที่บูตในงาน เลยอยากรู้ว่าที่ QC เอามาหรือเปล่า

เพราะบางรุ่น M Tech ไม่ได้นำเข้ามาเอง แต่เป็นการหิ้วมาก็กลัวพวกการรับประกันน่ะครับ

ที่เหลือก้ดูว่าเสียงจะดีพอๆกับรุ่นพี่ๆ เขาหรือเปล่า เพราะจุดประสงค์คือ ไม่ได้เน้นภาพ ขอแค่ต่อกล่องหลังได้ก็พอ

ส่วนจอเป็น LED และอ่าน ภาษาไทยได้ แค่นี้ก้ไม่ต้องไปเล่นรุ่นใหญ่ๆ ให้เปลืองเงินครับ :-[

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07/10/12 11:38:46 »
สินค้าของ  Alpine  แนะนำให้ซื้อที่มีใบรับประกันจาก M-Tech โดยตรงนะครับ

เพราะของหิ้วทางบริษัทไม่รับเซอร์วิสทุกกรณี
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

wit_non

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07/14/12 15:08:31 »
ถ้าเป็นแบบที่ท่านเจ้าของกระทู้บอก ก็น่าสนใจมากครับ L: