ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเฮียกับทีมงานจัด car theater + พังเพลง ให้ด้วยครับ  (อ่าน 4807 ครั้ง)

naikai

• ซี1
  • *
รบกวนเฮียกับทีมงานจัด car theater, concert + ฟังเพลง ให้ด้วยครับ ผมใช้ X5 E53 ตัวเก่านะครับ อยากเก็บ front เดิมด้วยนะครับ เพราะเป็น on-board แบบจอใหญ่นะครับ จัดให้สัก 2 ชุดนะครับ จะได้เปรียบเทียบ ลักษณะเสียงด้วยนะครับ ใส่จอหมอนให้ผม 2 ตัวนะครับ  ขอบคุณมากๆครับ แล้วจะเข้าไปคุยต่อที่ร้านและขอลองฟังเสียงนะครับ ขอบคุณครับ

tong

• ซี5
ขอข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยครับ

1.วางงบประมาณไว้เท่าไหร่

2.ดูหนังกับฟังเพลงสัดส่วน?

3.ฟังเพลงแนวไหน(ส่วนใหญ่ที่ฟังครับ)

4.มีอะไรอยู่บ้างครับ

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
ปกติ front built in มักไม่มี line out และ digital out
ถ้า front เดิมมี AV in เพื่อต่อภาพ แนะนำ alpine 9861 + H800 และอื่นๆ
ถ้าไม่มีต้องใช้ Front เดิม สายลำโพงมาเข้า Bit1 และอุปกรณ์อื่นๆ
อื่นๆ หมายถึง แอมป์และลำโพงนะครับ อยากให้มาเลือกฟังดู

QC Society MicroPrecision S7

naikai

• ซี1
  • *
ขอข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยครับ

1.วางงบประมาณไว้เท่าไหร่

2.ดูหนังกับฟังเพลงสัดส่วน?

3.ฟังเพลงแนวไหน(ส่วนใหญ่ที่ฟังครับ)

4.มีอะไรอยู่บ้างครับ

1. ขอสัก 70-80k นะครับ แต่พอคุยไปๆมาๆ ผมเกินตามคุณภาพตลอดนะครับ ไงช่วยให้อยู่ในงบนิดครับ
2. ในเมืองเน้น concert60 + เพลง40 ต่างจังหวัดเน้นดูหหนัง ออกไม่บ่อยนะครับ เดือนละครั้ง
3. pop, hip hop, jazz ตอนคิดถึงบ้านนะครับ 555
4. เรียกว่าไม่มีดีกว่าครับ front เดิม on-board จอ 7"ของ BMW แต่ได้ระบบ DSP มาด้วย เสียงก็ฟังได้ระดับหนึ่งครับ

ผมชอบพวกเครื่องเสียงนะครับ คันนี้ว่าจะไม่ทำ แต่พอไปขับรถแฟนแล้วมันเกิดอารมณ์นะครับ ผมเคยถามเกี่ยวกับรถแฟนผมในนี้เหมือนกันครับ เป็น 5.1 เหมือนกับ focal BE7 สามทางหน้า หลังก็ focal K+amp rainbow 2 ตัว  ซับ 10" 2 ดอกของ mmats+apm mmats ส่วน center ของ alpine + processor ตกรุ่นของ alpine จำไม่ได้ครับ  แต่ในรถผมไม่ต้องถึงแพงแบบรนี้ก็ได้ครับ เงินหมดแล้วครับ  ขอบคุณครับ

naikai

• ซี1
  • *
ปกติ front built in มักไม่มี line out และ digital out
ถ้า front เดิมมี AV in เพื่อต่อภาพ แนะนำ alpine 9861 + H800 และอื่นๆ
ถ้าไม่มีต้องใช้ Front เดิม สายลำโพงมาเข้า Bit1 และอุปกรณ์อื่นๆ
อื่นๆ หมายถึง แอมป์และลำโพงนะครับ อยากให้มาเลือกฟังดู

ขอบคุณครับ ว่างแล้วผมต้องไปหาแน่ๆครับ จดๆจ้องๆมานานแล้วครับ
ชอบข้อความด้านล่างจังครับ ถูกใจอะ

saimo

• บุคคลทั่วไป

kamol

• ซี5
ยินดีต้อนรับสู่ QC Society ครับ  เล่น Facebook ป่าวครับ มาเป็นเพื่อนใหน Club กัน

http://www.facebook.com/groups/qcsociety/
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.