ผู้เขียน หัวข้อ: Pajero Sport กับตู้ Subwoofer 10"  (อ่าน 70571 ครั้ง)

Photo by QC caraudio

• บุคคลทั่วไป
Pajero Sport กับตู้ Subwoofer 10"
« เมื่อ: 07/20/12 19:32:54 »
งานติดตั้งรถยอดนิยมของยุคนี้อีกรุ่นนึงของตอนนี้คือ Mitsu Pajero sport กับคอนเซ็ปที่ต้องการพื้นที่ใช้สอยเหมือนเดิม

แต่ต้องการคุณภาพเสียงที่ดีที่สุด   จึงเป็นหน้าที่ของทีมงาน QC. Caraudio ที่ออกแบบโดยจัดระบบเริ่มจากใช้ วิทยุเดิม

Alpine 9861  ส่งสัญญาณเข้าเพาเวอร์แอมป์แบรนด์ดังจากอเมริกา Alphasonik 4 ch & 2 ch  ต่อออกลำโพง

เสียงกลางแหลม B 2. ES 6.1  ที่สามารถตอบโจทย์ทุกท่านที่ต้องการฟังเพลงที่หลากหลายแนว ได้ทั้งหนักแน่นแต่แฝงด้วยรายละเอียด

ที่ตอบสนองทุกย่านความถี่ได้เป็นอย่างดี. ในส่วนของซัฟวูฟเฟอร์เป็นหน้าที่ของซัฟ Alphasonik ที่มีความบางสามารถซ่อนในช่องเก็บของด้านข้าง

ที่มีพื้นที่ที่จำกัดเป็นอย่างมาก แต่ต้องแปลกใจเป็นอย่างมากที่ซัฟรุ่นนี้สามารถลงได้ลึก และมีน้ำหนักเป็นอย่างดี.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/21/12 02:05:58 โดย qualityteam »

Photo by QC caraudio

• บุคคลทั่วไป
Re: Pajero Sport กับตู้ Subwoofer 10"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07/20/12 19:33:27 »
Subwoofer Alphasonik 10" กับตู้ซัพ ล่องหน!!!!
300 SERIES
LOW PROFILE SUBWOOFERS

With the Alphasonik 300 Series Shallow Woofer you can achieve an extreme amount of bass with minimal space. Featuring a Spun Aluminum cone, 8-gauge lug-lock terminals, for maximum performance and a mounting depth of only 3.5 inches. These woofers work best for those small areas in your vehicle and can fit any enthusiast life style.

SUBWOOFER FEATURES

Low profile design, Mounting depth of 3.5"
High strength glass fiber enhanced surround
Spun aluminum inverted cone
Powder coated stamped steel basket
Platinum plated 8-gauge Lug-Loc terminals
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/21/12 02:53:47 โดย qualityteam »

mum141

• ซี1
  • *
Re: Pajero Sport กับตู้ Subwoofer 10"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07/21/12 20:50:58 »
ชุดนี้เท่าไหร่ครับถ้าเปลี่ยนแอมป์เป็น Arc 5ch ตัวเดียว

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07/22/12 10:29:55 »
ตอบทาง PM ให้แล้วนะครับ

Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07/22/12 13:46:36 »
เป็นอีกทางเลือกชองผู้บริโภค ที่ไม่อยากตีตู้ เสียดายไม่ได้ฟัง  :(

somboonc11

• ซี5
  • น้าๆจะรีบไปไหนเหรอ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07/22/12 14:11:44 »
ไม่เสียพื้นที่ในการติดตั้งแถมคุณภาพเสียงที่ได้ ดี่เยี่ยมที่เดียว

Manyacare

• ซี3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07/22/12 23:01:32 »
เป็นอีกทางเลือกชองผู้บริโภค ที่ไม่อยากตีตู้ เสียดายไม่ได้ฟัง  :(
ผมฟังทุกวันเลยครับ เพราะผมเป็นเจ้าของรถ ชุดนี้เฮียกับเจ๊จัดให้นะครับ
เสียงดีมากเลยครับ จังหวะกระชับ เบสลึกดีครับ ขอบคุณมากครับ Qc

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07/22/12 23:44:11 »
ดีใจด้วยครับ. กำลังเตรียมนัดวันจัด  QC society seafood trip อยู่ครับ

พบกันเร็วๆนี้แน่นอนครับ  :-[
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07/23/12 08:58:14 »
ผมฟังทุกวันเลยครับ เพราะผมเป็นเจ้าของรถ ชุดนี้เฮียกับเจ๊จัดให้นะครับ
เสียงดีมากเลยครับ จังหวะกระชับ เบสลึกดีครับ ขอบคุณมากครับ Qc
ยินดีด้วยครับน้าที่ชอบ  เห็นน้าๆที่ร้านพูดอยู่เหมือนกันว่าเป็นซับบางที่เบสลงได้ลึกเสียดายที่ไม่ได้ฟัง :D :D :D

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07/23/12 09:09:34 »

ดีใจด้วยคับน้า ผมก็ใช้น้องปาเหมือนกันคับ ว่างๆ ขอฟังมังนะคับ  :-[

Manyacare

• ซี3
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07/23/12 21:23:18 »

ดีใจด้วยคับน้า ผมก็ใช้น้องปาเหมือนกันคับ ว่างๆ ขอฟังมังนะคับ  :-[
ได้เลยครับ แต่ของผมมันชุดเล็กๆ จะฟังเพราะเหมือนของน้านกไหมเนี่ย

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07/23/12 21:47:00 »
ยังไม่ได้ฟังเหมือนกันคันนี้  ??? จัดมิตติ้ง น้องปากันเลยดิ

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07/24/12 07:38:27 »
ยังไม่ได้ฟังเหมือนกันคันนี้  ??? จัดมิตติ้ง น้องปากันเลยดิ
ดีครับ L: L:

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07/24/12 08:01:26 »

ได้เลยครับ แต่ของผมมันชุดเล็กๆ จะฟังเพราะเหมือนของน้านกไหมเนี่ย

เล็ก หรือ ใหญ่ ไม่สำคัญหรอกคับน้า มันอยู่ที่ลีลา และท่าทางมากกว่าคับ  :-\

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07/24/12 09:40:26 »

เล็ก หรือ ใหญ่ ไม่สำคัญหรอกคับน้า มันอยู่ที่ลีลา และท่าทางมากกว่าคับ  :-\
อยากได้ลีลาผมพร้อมจัดให้ อิอิ