ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ดีเลยบอกต่อ Stuffit ยางกันเสียง  (อ่าน 20330 ครั้ง)

tong

• ซี5
Re: ใช้ดีเลยบอกต่อ Stuffit ยางกันเสียง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08/08/12 09:48:56 »
คุณ Tong ติดรถอะไรครับ พอมีเศษเหลือไหมครับ 

ผมก็ใช้อยู่ครับ เสียดาย Pajero ใส่ได้เฉพาะ ประตูหน้า
เอาที่เหลือไปติดรถแฟน แต่ยาวไม่พอ

ผมใช้ 2 กล่องติดได้สองคัน หมดพอดีครับ

ปล. แต่มีเหลืออยู่สองชุดครับ ฝากไว้ที่น้าหนึ่งที่ร้าน(ราคาถามที่น้าหนึ่งได้ครับ)

golfpy

• ซี3
Re: ใช้ดีเลยบอกต่อ Stuffit ยางกันเสียง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08/08/12 10:17:45 »
น้า tong ครับ
vios ติดได้ม่ะอ่ะครับ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08/08/12 12:15:06 »
น้า tong ครับ
vios ติดได้ม่ะอ่ะครับ
ได้ครับ

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08/09/12 07:26:38 »
ผมก็ใส่แล้วเสียงลมด้านข้างรถเงียบลงครับเหลือแต่เสียงลมที่กระจกมองข้างเท่านั้น :)
เอาเเบบนี้ ไหม๊ เงียบขึ้น เเน่ๆ  :D
http://www.bodykits.com/APR-Performance/Mirrors/APR-Performance-Side-Mirror-_-Carbon-Fiber-_-Formula-3-Style-_-Silver-_-CB801403S/577011/
แบบนี้คงเงียบขึ้นแน่แต่มันคงไม่ค่อยเหมาะกับรถผมครับน้า :-[

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11/12/12 11:37:39 »
ขออนุญาตขุดกระทู้นี้ขึ้นมาหน่อยนะคับ

พอดีไปอ่านเจอในเวปของปาเจโร เลยเอามาให้เพื่อนๆ ที่ติด Stuffit ไป (รวมทั้งผมด้วย 555)

ลองดูรถตัวเองด้วยนะคับ ว่ามีปัญหาเรื่องคราบสีเหลืองหรือเปล่า

รายละเอียดตามเวปนี้เลยคับ http://www.suzukiswiftclub.com/index.php?topic=20055.0

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11/12/12 14:16:39 »
ไปดูรถตัวเองมาแหละ เป็นอย่างที่เค้าบอกกันเลยคับ มันจะเป็นคราบสีเหลืองเป็นเส้นๆ ตรงสันประตูที่ติด Stuffit

แต่คิดว่ามันน่าจะเป็นกับรถที่เป็นสีขาวนะ เพราะรถน้องที่ทำงานผมสีขาวเหมือนกัน ให้เค้าดึง Stuffit ออกดูก็เป็นคราบเส้นสีเหลืองเหมือนกัน  O0

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11/12/12 14:21:59 »
ไปดูรถตัวเองมาแหละ เป็นอย่างที่เค้าบอกกันเลยคับ มันจะเป็นคราบสีเหลืองเป็นเส้นๆ ตรงสันประตูที่ติด Stuffit

แต่คิดว่ามันน่าจะเป็นกับรถที่เป็นสีขาวนะ เพราะรถน้องที่ทำงานผมสีขาวเหมือนกัน ให้เค้าดึง Stuffit ออกดูก็เป็นคราบเส้นสีเหลืองเหมือนกัน  O0

กรรม
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

Jouchonburi

• ซี5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11/12/12 18:55:57 »
ส่งข่าวครับ StuffitมีV2 ออกมาแล้วนะครับติดรอบๆ ประตูอีกชั้นหนึ่ง  ;D ราคา 1000+ ครับ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11/13/12 13:46:36 »
เหมือนว่าสมาชิกเรามีติดกันบ้างแล้ว เด๋วรอฟังผล

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11/13/12 16:52:25 »
หลังจากที่ติด Stuffit V.1 ไปสักพัก แล้วมีอาการข้างเคียง (คราบเส้นสีเหลือ) ตามที่ได้บอกกล่าวไปก่อนหน้านี้

ก็เลยโทรไปหาคนขายบอกให้เค้ารู้ถึงปัญหาที่เกิดขึ้น วันนี้เค้าก็เลยขอเข้ามาดูอาการ และเอาน้ำยามาขัดคราบสีที่เกิดขึ้นให้

นั่งรอเค้าขัดไป ก็เลยลองถามเค้าถึงเจ้า Stuffit V.2 ว่ามันเป็นยังไง เค้าก็บอกว่ามันเป็นยางไม่หนามาก

เอาไว้ติดตามขอบประตูรถทั้ง 4 ข้าง รวมทั้งกระโปรงท้ายรถด้วย ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจอะไรมาก เพราะเพิ่งเกิดปัญหาการใช้สินค้าของเค้ามาหมาดๆ ไม่เอาดีกว่า

พอเค้าขัดคราบสีเสร็จ เค้าก็บอกว่า พี่ลองดูไมละ พอดีผมเอาติดรถมาด้วย ก็เลยให้เค้าเอามาให้ดู นั่งชั่งใจอยู่พัก ก็ตัดสินใจเอาก็เอาว่ะ ลองดู

ก็เลยออกมาตามรูปที่เห็น ส่วนผลลัพธ์จะออกมาเป็นยังไง เดี๋ยวจะมาเล่าให้ฟังนะคับ

ปล. สินค้าตัวนี้เท่าที่เค้าบอก สรรพคุณมันก็คือลดพวกเสียงลม กะเสียงที่มันจะเข้ามาทางด้านข้างรถ กะท้ายรถ อย่าเอาไปเทียบกับการ Damp นะคับ มันคนละเรื่องกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/13/12 16:53:09 โดย nokair »

buraphaboy

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 11/14/12 11:27:38 »
V.2 เนี่ย เงียบลงแค่ไหนครับ ถ้าเทียบกับ V.1 น่ะครับ
ระบบ 2CH เล็กๆ แต่เสียงดี ....
---------------------------------------------------------------------
Front : Clarion DXZ786 USB
Power Amp : Ramm Mozart-1
Speaker : Micro Precision S3/5
Speaker Cable : Tara Labs Cobra Gold
Inter Connector : Tara Labs Quantum-II

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11/14/12 11:29:54 »
เข้ามารายงานผลในเบื้องต้นหน่อยนะคับ

หลังจากที่ติด Stuffit v.2 ไปเมื่อวาน ตอนเย็นขับรถกลับบ้านขึ้นทางด่วนดินแดน ไปลงก่อนถึงวงแหวนตะวันออก (จตุโชติ) ใช้ความเร็วประมาณ 100 กม./ชั่วโมง

เท่าที่โสตสัมผัสผมรับรู้ได้ พบว่าเสียงลมจากภายนอกรถทั้งด้านข้างซ้ายขวา และท้ายรถ ลดลงอย่างเห็นได้ชัดเจน เวลามีรถวิ่งแซงรถผมทั้งซ้ายและขวา ก็ได้ยินเสียงลดลง

จากปกติถ้าเป็นรถกระบะ เวลาวิ่งแซงรถผมๆ จะได้ยินเสียงดังกว่าไม่ติด Stuffit V.2 ตัวนี้

ต่อด้วยตอนเช้าวันนี้ขับจากบ้านมาที่ทำงาน ถนนที่ใช้ส่วนใหญ่คือ ถนนลาดพร้าว ผ่านห้าแยกลาดพร้าว เข้าถนนพหลโยฺธิน พบว่าเสียงรถมอเตอร์ไซค์ข้างๆ เวลารถติด

เสียงก็ลดลง ยิ่งถ้าเป็นพวกรถยนต์ แทบไม่ได้ยินเลย แต่ข้อเสียของมันที่รู้ตอนนี้คือ ประตูปิดยากขึ้นมาก ต้องออกแรงปิดมากกว่าปกติ อันนี้ต้องทำใจ

แต่ระยะยาวไม่รู้จะปิดประตูง่ายขึ้นหรือเปล่าไม่รู้ ต้องพิสูจน์กันต่อไป อีกอย่างก็คือ กาว 3M ที่ใช้ติดเจ้า Stuffit กับขอบประตู ใช้ๆ ไปมันจะหลุดหรือไม่

อันนี้ก็เหมือนกัน คงต้องรอพิสูจน์กันต่อไป แต่ถ้าถามผมว่าติดแล้วดีหรือไม่ดี เมื่อเทียบกับตังส์ที่เสียไป (ราคาหน้าร้านกล่องละ 1,200 บาท ใช้ 2 กล่อง ก็ 2,400 บาท)

อันนี้ผมขอไม่ตอบนะคับ เพราะการจะบอกว่าดี หรือไม่ดี ในตอนนี้ ซึ่งเพิ่งเริ่มใช้ไม่กี่วัน ผมว่ามันเร็วเกินไปที่จะบอกว่าดีหรือไม่ดี เอาเป็นว่าตอนนี้มันดีคับ แต่ระยะยาวยังไม่รู้

คืบหน้ายังไงจะเข้ามาเล่าให้ฟังใหม่นะคับ

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11/14/12 11:30:54 »
V.2 เนี่ย เงียบลงแค่ไหนครับ ถ้าเทียบกับ V.1 น่ะครับ

ผมว่าถ้าติด V.2 แล้วไม่ต้องติด V.1 เลยคับ

V.2 เงียบกว่าเยอะเลย

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 11/14/12 11:58:33 »

ผมว่าถ้าติด V.2 แล้วไม่ต้องติด V.1 เลยคับ

จะคอยผลตอนใช้งานไปสักระยะนะครับน้านกว่าเป็นอย่างไรบ้าง

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 11/14/12 13:26:24 »

จะคอยผลตอนใช้งานไปสักระยะนะครับน้านกว่าเป็นอย่างไรบ้าง

ได้คับน้าปราการ

ถ้าดีจะได้เอาไปติดรถคันใหม่ของน้าปราการเลยไงล่ะ  ;D