ผู้เขียน หัวข้อ: Mirror link บนรถ MINI Cooper Countryman  (อ่าน 7522 ครั้ง)

Photo by QC caraudio

• บุคคลทั่วไป
Mirror link บนรถ MINI Cooper Countryman
« เมื่อ: 09/19/12 10:39:34 »
Mirror link บนรถ MINI Cooper Countryman

ด้วยเทคโนโลยีอันทันสมัยของในโลกยุคไอที ที่สามารถใช้งานมือถือให้สามารถทำงานได้ในทุกๆด้าน ไม่ว่าจะฟังเพลง ดูหนัง ท่องเน็ต แม้กระทั้งเล่นเกมส์ และมายังมีระบบนำทาง ในมือถือ
จึงส่งผลทำให้เกิดเทคโนโลยี ที่นำเอามือถือมาแสดงผลบนจอรถยนต์ (เฉพาะรถยนต์ที่มีติดตั้ง monitor จอภาพ) ทำให้การใช้งานได้หลากกลายรูปแบบบนรถยนต์

Mirror link คือ การนำภาพที่แสดงผลบนมือถือ ให้แสดงผลบนหน้าจอในรถยนต์เสมือนกับในจอมือถือ ไม่ว่าจะเป็น iPhone , iPod , iPad แม้กระทั้ง Samsung ในระบบ Android
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/05/13 16:35:35 โดย kimji »

Re: Mirror link บนรถ MINI Cooper Countryman
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09/19/12 10:40:21 »

nokair

• ซี5
Re: Mirror link บนรถ MINI Cooper Countryman
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09/19/12 15:51:47 »
ขอถามคับ

1. เวลาสั่งงาน เราสามารถสั่งงานผ่านหน้าจอ monitor ในรถได้หรือเปล่าคับ  ???

หรือว่าต้องสั่งผ่านมือถือ

2. สาย mirror link สามารถชาร์ทไฟเข้ามือถือได้ด้วยหรือเปล่า

3. ถ้าใช้ฟังเพลง คุณภาพเสียงเป็นยังไงบ้าง

4. ถ้าเทียบกับสายพวก i simple หรือสายอื่นๆ ในแง่ราคาและคุณภาพเป็นไงบ้างคับ

5. ค่าเสียหายเท่าไรคับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09/19/12 15:57:35 »
ขอถามคับ

1. เวลาสั่งงาน เราสามารถสั่งงานผ่านหน้าจอ monitor ในรถได้หรือเปล่าคับ  ???

หรือว่าต้องสั่งผ่านมือถือ สั้งงานผ่านมือถือครับ

2. สาย mirror link สามารถชาร์ทไฟเข้ามือถือได้ด้วยหรือเปล่า สามารถต่อสาย USB เพื่อชาร์ทแบตได้ครับ

3. ถ้าใช้ฟังเพลง คุณภาพเสียงเป็นยังไงบ้าง คุณภาพของ ภาพและเสียงขึ้นอยู่กับสาย HDMI และชุดสาย MINI 35mm. to RCA ครับ

4. ถ้าเทียบกับสายพวก i simple หรือสายอื่นๆ ในแง่ราคาและคุณภาพเป็นไงบ้างคับ ยังไม่ได้ AB TEST ครับ

5. ค่าเสียหายเท่าไรคับ  ติดต่อ คุณอรรณพ ได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/19/12 15:57:58 โดย BeST...? »

saimo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09/19/12 18:03:07 »
ดีจริงๆเลยนะครับ

น้าหนึ่ง ^_^

• ซี3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09/21/12 10:46:58 »

จากการทดสอบ การใช้งาน พบว่าการแสดงผลเร็วไม่มีการ ดีเลย์ และ สามารถเข้าได้ทุกๆ menu ครับ แต่ใช้งานจะที่หน้าจอมือถือนะครับ

ดั่งนั้นการใช้งานระหว่าง รถเคลื่อนที่ไม่ควรดู แต่หน้าจอครับ ซึ่งปัจจุบันรถติดมากๆ การใช้งานก็สามารถใช้งานได้เพื่อเข้าไปดู mail , Facebook, Line

จะได้ไม่ขาดการติดต่อ ทั้งยังดูทันสมัย อินเทรน ด้วยครับ

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09/22/12 01:56:50 »

จากการทดสอบ การใช้งาน พบว่าการแสดงผลเร็วไม่มีการ ดีเลย์ และ สามารถเข้าได้ทุกๆ menu ครับ แต่ใช้งานจะที่หน้าจอมือถือนะครับ

ดั่งนั้นการใช้งานระหว่าง รถเคลื่อนที่ไม่ควรดู แต่หน้าจอครับ ซึ่งปัจจุบันรถติดมากๆ การใช้งานก็สามารถใช้งานได้เพื่อเข้าไปดู mail , Facebook, Line

จะได้ไม่ขาดการติดต่อ ทั้งยังดูทันสมัย อินเทรน ด้วยครับ

L: