ผู้เขียน หัวข้อ: TOYOTA ALTIS NEW. กับ. ชุด SQ3. Bi-amp สุด Hot !!!!  (อ่าน 11393 ครั้ง)

kimji

• Administrator
  • ซี5
ชุดนี้เป็นชุดสุดคุ้มเลยนะคะ คุณภาพเสียงกับราคาโปรโมชั่นนี้ถือว่าเป็นที่ยอมรับของลูกค้าส่วนใหญ่เเลยค่ะฟังได้ค่อนข้างหลากหลายแนวเลยที่เดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/05/13 15:52:53 โดย kimji »
สอบถามรายละเอียดโปรโมชั่นและราคาสินค้าได้ทาง LINE:QCcaraudio  หรือ สแกน QR CODE ตามลิ้งค์นี้ได้เลยค่ะ  http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=8812.0

kimji

• ซี5
Re: TOYOTA ALTIS NEW. กับ. ชุด SQ3. Bi-amp สุด Hot !!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01/17/13 17:12:23 »
เครื่องเล่นเก่า. เมื่อเปลี่ยนเป็นเครื่องเล่นใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/17/13 17:22:20 โดย kimji »
สอบถามรายละเอียดโปรโมชั่นและราคาสินค้าได้ทาง LINE:QCcaraudio  หรือ สแกน QR CODE ตามลิ้งค์นี้ได้เลยค่ะ  http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=8812.0

kimji

• ซี5
Re: TOYOTA ALTIS NEW. กับ. ชุด SQ3. Bi-amp สุด Hot !!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01/17/13 17:13:55 »
เพาเวอร์แอมป์ARC AUDIO 4050xxk v2.  สุดคุ้มขับลำโพงกลางแหลมและลำโพงซับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/17/13 17:21:02 โดย kimji »

kimji

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01/17/13 17:15:03 »
หูช้างสำหรับเสียงแหลม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/17/13 17:19:11 โดย kimji »

kimji

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01/17/13 17:16:28 »
ตู้ลำโพงซับด้านหลังเข้ารูป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/17/13 17:18:15 โดย kimji »

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01/17/13 17:25:06 »
ARC + GM + ID ยอดนิยม ไม่ผิดหวัง
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

jelly

• ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01/17/13 20:49:20 »
กำลังเล็ง SQ3 ไว้พอดีเลย ชุดนี้ไม่เอา Front ใส่ที่ new altis เหมือนกัน ต้องมีค่าใช้จ่ายอะไรบ้าง รบกวนขอราคาหน่อยนะครับ

และรบกวนสอบถามเพิ่มอีกนิดครับ เราตีตู้แบบนี้เวลาเราจะทำอะไรกับไฟท้ายนี่ต้องทำอย่างไร และเรายังสามารถใช้ถาดท้ายได้อยู่หรือไม่ครับ :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/17/13 21:17:53 โดย jelly »

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01/17/13 23:13:19 »
ราคาชุดนี้ไม่รวมฟร้อนและหน้ากาก  ไม่เกินสี่หมื่นครับ

kittpokin

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01/18/13 00:41:01 »
อยากได้ชุดนี้ครับแต่ผบยังไม่อนุมัติครับ(รถยังใหม่อยู่)แบบไม่อยากให้ยุ่งกับรถมาก ผมอยู่ จ น่านครับที่เคยเอารถมาติดฟิมล์ SOLAR G (Fortuner)  ตอนนี้ผมมีของอยู่ในมือคือ arc cxlr 4 ch รุ่นเก่า body สีน้ำเงิน และกล่องไม้ขีดอยู่ ถ้าใช่frontเดิมและแนวที่ฟังทุกแนวบวกมีSUBด้วย จะไปแทรกใช้กับPromotionไหนบ้างครับ(สอบถามไว้เผื่อเพื่อเป็นแนวทาง) เฮีย ซ้อ และทุกคนสบายดีนะครับ ผมไม่ค่อยได้เข้าWEBบ่อยส่วนใหญ่จะอ่านมากกว่า(พิมพิ์ช้าครับ) เฮียมาเที่ยวน่านก็อย่าลืมบอกกันนะครับ ยืนดีต้อนรับครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/18/13 01:31:19 โดย kittpokin »

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01/18/13 06:16:33 »
อยากได้ชุดนี้ครับแต่ผบยังไม่อนุมัติครับ(รถยังใหม่อยู่)แบบไม่อยากให้ยุ่งกับรถมาก ผมอยู่ จ น่านครับที่เคยเอารถมาติดฟิมล์ SOLAR G (Fortuner)  ตอนนี้ผมมีของอยู่ในมือคือ arc cxlr 4 ch รุ่นเก่า body สีน้ำเงิน และกล่องไม้ขีดอยู่ ถ้าใช่frontเดิมและแนวที่ฟังทุกแนวบวกมีSUBด้วย จะไปแทรกใช้กับPromotionไหนบ้างครับ(สอบถามไว้เผื่อเพื่อเป็นแนวทาง) เฮีย ซ้อ และทุกคนสบายดีนะครับ ผมไม่ค่อยได้เข้าWEBบ่อยส่วนใหญ่จะอ่านมากกว่า(พิมพิ์ช้าครับ) เฮียมาเที่ยวน่านก็อย่าลืมบอกกันนะครับ ยืนดีต้อนรับครับ

ถ้ามีแอมป์อยู่แล้ว ผมว่าแทรกชุดไหนก็ได้ที่ ชอบและตรงแนว ที่ มี ซับ ในชุด เพียงแต่ว่าเอาแอมป์ในชุด มา เป็น แอมป์ขับ sub ก็เท่านั้นละครับ 
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

jelly

• ซี5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01/18/13 08:35:34 »
ราคาชุดนี้ไม่รวมฟร้อนและหน้ากาก  ไม่เกินสี่หมื่นครับ

ขอบคุณครับ รบกวนถามอีกนิดครับ เราตีตู้แบบนี้เวลาเราจะทำอะไรกับไฟท้ายนี่ต้องทำอย่างไร และเรายังสามารถใช้ถาดท้ายได้อยู่หรือไม่ครับ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01/18/13 08:58:20 »

ขอบคุณครับ รบกวนถามอีกนิดครับ เราตีตู้แบบนี้เวลาเราจะทำอะไรกับไฟท้ายนี่ต้องทำอย่างไร และเรายังสามารถใช้ถาดท้ายได้อยู่หรือไม่ครับ

รถผมหลอดยังไม่เคยขาดเลยอะ แต่ถ้าเข้าใจไม่ผิดต้องถอดตู้ครับ แต่หากเป็นห่วงเรื่องเกี่ยวกับไฟท้ายก็สามารถวางในตำแหน่งอื่นได้

ส่วนเรื่องถาดท้ายรถต้องตัดมุมนิดหน่อยครับ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01/18/13 09:03:16 »
ขึ้นกับงบประมาณและแนวเพลงที่ฟังครับน้า  ??? เด๋วชวนเฮียไปเที่ยวน่านดีก่า  :D

jelly

• ซี5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01/18/13 11:55:54 »

รถผมหลอดยังไม่เคยขาดเลยอะ แต่ถ้าเข้าใจไม่ผิดต้องถอดตู้ครับ แต่หากเป็นห่วงเรื่องเกี่ยวกับไฟท้ายก็สามารถวางในตำแหน่งอื่นได้

ส่วนเรื่องถาดท้ายรถต้องตัดมุมนิดหน่อยครับ
พอดีตอนนี้ใช้ไฟท้ายของแต่งเลยกังวลนิดหน่อย ขอบคุณมากครับ  :D

kittpokin

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01/18/13 19:27:25 »
อยากได้ชุดนี้ครับแต่ผบยังไม่อนุมัติครับ(รถยังใหม่อยู่)แบบไม่อยากให้ยุ่งกับรถมาก ผมอยู่ จ น่านครับที่เคยเอารถมาติดฟิมล์ SOLAR G (Fortuner)  ตอนนี้ผมมีของอยู่ในมือคือ arc cxlr 4 ch รุ่นเก่า body สีน้ำเงิน และกล่องไม้ขีดอยู่ ถ้าใช่frontเดิมและแนวที่ฟังทุกแนวบวกมีSUBด้วย จะไปแทรกใช้กับPromotionไหนบ้างครับ(สอบถามไว้เผื่อเพื่อเป็นแนวทาง) เฮีย ซ้อ และทุกคนสบายดีนะครับ ผมไม่ค่อยได้เข้าWEBบ่อยส่วนใหญ่จะอ่านมากกว่า(พิมพิ์ช้าครับ) เฮียมาเที่ยวน่านก็อย่าลืมบอกกันนะครับ ยืนดีต้อนรับครับ
ขึ้นกับงบประมาณและแนวเพลงที่ฟังครับน้า  ??? เด๋วชวนเฮียไปเที่ยวน่านดีก่า  :D
ยินดีต้อนรับทุกๆท่านครับ