ผู้เขียน หัวข้อ: TOYOTA FT-86  (อ่าน 14446 ครั้ง)

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
Re: TOYOTA FT-86
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01/28/13 11:59:37 »
ชอบฟังอะไรบ้างครับ ลองยกตัวอย่าง เผื่อผมเจอที่ร้าน จะถามผ่านโห้ให้ว่าอยากได้หรือปล่าว  โห้ฝากผมซื้อประจำครับ

ตอบแทน พี่ปู พงษ์สิทธิ์
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

ChingChong

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01/28/13 18:57:48 »
ขอบคุณพี่โฮ้ครับ

ตอบน้า Kamol ครับ พี่ปู พงสิทธ์ ชอบมากครับ เพลงก็ ตลอดเวลา, ถามยาย, สุดใจ เพลงช้า ๆ อะไรประมาณนี้ครับ แต่ถ้าได้เพลง "อยู่ตรงนี้" เรียกน้ำตาผมได้เลยครับ

ขอบพระคุณครับบบบบบ

สั่งจอง Boxset นี้ไปผมไม่รู้ว่าคุณภาพจะพอรับประทานได้ไหมอ่ะครับ  :( :( :( :( (คาดหวังไว้สูงมากเลยครับ)

Super Pong

• ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 01/28/13 19:22:37 »
รถเท่ห์มากๆเลย อยากได้ๆ  :'(

ChingChong

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01/28/13 21:14:52 »
รถเท่ห์มากๆเลย อยากได้ๆ  :'(

ขอบคุณครับ คนขับเท่ห์กว่า คอนเฟิมครับ (ล้อเล่นนะครับ)

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 01/29/13 09:37:45 »
ถ้าสั่ง Box Set ไปแล้ว นั่นก็ดีแล้วครับ อย่าคิดมากครับ เราฟังเพลงที่เราชอบ และสนับสนุนศิลปินที่ชอบ ผมซื้อเพลงไทยเยอะนะครับ แม้ว่าจะไม่ค่อยได้เอามาโพสท์​ หรืออาจจะบ่นว่าบันทึกไม่ดีบ้างอะไรบ้าง  แต่ผมก็ช่วยซื้อ ถ้าเราไม่ช่วยซื้อเลย ศิลปินเหล่านี้ก็ไม่มี แรงใจ และไม่มีกำลังมาผลิตงาน ชุดใหม่ๆให้เราครับ

ระบบนี้ผมว่า ฟังแผ่นแท้เพลงไทย ยังไงก็เสียงดีกว่า MP 3 มากมายนะครับ

ได้แผ่นแล้ว มาเล่าสู่กันฟัง  ผมไม่ได้เป็นแฟนเพลงของ พงสิทธิ์ แต่ก็เติบโตมาในยุคที่ผลงานของเขา เฟื่องฟูที่สุด และเพื่อนๆก็ชอบเปิดฟังกัน

ผมชอบเพลง ตลอดเวลา ผีโรงเย็น

นอกจากเป็นนักร้อง นักแต่งเพลงที่เก่งแล้ว พงสิทธิ์เล่นกีตาร์ เก่งมากด้วย ผมชื่นชมศิลปินคนนี้ไม่น้อยครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

arrr

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01/29/13 11:18:09 »

ถ้าสั่ง Box Set ไปแล้ว นั่นก็ดีแล้วครับ อย่าคิดมากครับ เราฟังเพลงที่เราชอบ และสนับสนุนศิลปินที่ชอบ ผมซื้อเพลงไทยเยอะนะครับ แม้ว่าจะไม่ค่อยได้เอามาโพสท์​ หรืออาจจะบ่นว่าบันทึกไม่ดีบ้างอะไรบ้าง  แต่ผมก็ช่วยซื้อ ถ้าเราไม่ช่วยซื้อเลย ศิลปินเหล่านี้ก็ไม่มี แรงใจ และไม่มีกำลังมาผลิตงาน ชุดใหม่ๆให้เราครับ

ระบบนี้ผมว่า ฟังแผ่นแท้เพลงไทย ยังไงก็เสียงดีกว่า MP 3 มากมายนะครับ

ได้แผ่นแล้ว มาเล่าสู่กันฟัง  ผมไม่ได้เป็นแฟนเพลงของ พงสิทธิ์ แต่ก็เติบโตมาในยุคที่ผลงานของเขา เฟื่องฟูที่สุด และเพื่อนๆก็ชอบเปิดฟังกัน

ผมชอบเพลง ตลอดเวลา ผีโรงเย็น

นอกจากเป็นนักร้อง นักแต่งเพลงที่เก่งแล้ว พงสิทธิ์เล่นกีตาร์ เก่งมากด้วย ผมชื่นชมศิลปินคนนี้ไม่น้อยครับ

L:

เห็นด้วยอย่างแรงครับ น้า แผ่นแท้ ยังไงก็ฟังดีกว่า mp3เถื่อน แน่นอน

แต่ส่วนตัวชอบเอาแผ่นแท้มา rip เอง (ขี้เกียจเปลี่ยนแผ่นเวลาขับรถอ่ะครับ)

ChingChong

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 01/29/13 18:28:43 »
สนับสนุนแผ่นแท้ครับผม ^_^ ซื้อแผ่นแท้ตลอเวลา

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 01/29/13 19:35:56 »
สนับสนุนแผ่นแท้ครับผม ^_^ ซื้อแผ่นแท้ตลอเวลา
L:

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 01/30/13 01:38:32 »
  L:

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 01/30/13 14:21:40 »

L:

เห็นด้วยอย่างแรงครับ น้า แผ่นแท้ ยังไงก็ฟังดีกว่า mp3เถื่อน แน่นอน

แต่ส่วนตัวชอบเอาแผ่นแท้มา rip เอง (ขี้เกียจเปลี่ยนแผ่นเวลาขับรถอ่ะครับ)
[/quote]

ผมก็ทำแบบเดียวกันครับ rip แล้วใส่ ipod ฟังในรถ สะดวกดีครับ เสียงก็รับได้นะครั บ
ลอง rip เป็น AIFF ดูบ้างไหมครับ ??

ว่างๆ ผมแนะนำให้หาสายไฟดีๆ ต่อท้ายคอมทดแทนสายแถม ช่วยให้ไฟล์ที่ rip มาเสียงดีขึ้นนะครับ  :D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Giogio

• ซี5
  • I LOVE MUSIC
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 01/30/13 14:39:52 »
แนะผมมั่งจิ...

arrr

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 01/30/13 17:28:25 »

L:

ผมก็ทำแบบเดียวกันครับ rip แล้วใส่ ipod ฟังในรถ สะดวกดีครับ เสียงก็รับได้นะครั บ
ลอง rip เป็น AIFF ดูบ้างไหมครับ ??

ว่างๆ ผมแนะนำให้หาสายไฟดีๆ ต่อท้ายคอมทดแทนสายแถม ช่วยให้ไฟล์ที่ rip มาเสียงดีขึ้นนะครับ  :D
[/quote]

อย่างนี้ ผมต้องขอเรียนวิชากับ น้า บ้างแล้วครับ. แต่ส่วนใหญ่จะใส่ลงใน flash drive อ่ะครับ

alpine 123 มันเล่น AIFF ได้รึป่าวก็ไม่ทราบ ขอไปดูสเปกก่อนครับ น้า

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 01/30/13 17:57:10 »
เล่นจาก Flash Drive ก็ได้ครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่า  spec ของรุ่นนี้อ่าน AIFF ได้หรือปล่าว ลองทดสอบดูนะครับ

อย่าเรียกว่ามาเรียนวิชาอะไรเลยครับ ผมไม่ได้เป็นผู้คิดค้นวิธีนี้ ก็จำจากเฮียหั่ง ถ่ายทอดให้ฟังมาครับ ผมก็ลองเล่นสนุกๆ ดีบ้างไม่ดีบ้างครับ
แต่สายไฟ แต่ละเส้นก็ให้บุคลิกเสียงคนละแบบ ไฟล์ที่ออกมาเสียงต่างกันจริงๆครับ